Announcement

Collapse
No announcement yet.

cpu T8100 T7500 T7300 ตัวไหนดีที่สุดครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

f8sn t8100 2.1 ตุ้ปลารั่วรึเปล่าคะแนนหายยย เอ๊ะมันเกี่ยวกันยังไงวะไปละๆ

Comment

Originally posted by autoresume View Post
      ตัว T8xxx เห็นกระทู้ที่ผ่านๆ จะมีปัญหาถ้าลง XP อุปกรณ์ต่างๆ มันรวนๆ
      จริงอะ==""
      อุตสาห์เล็งไว้ใช้กะ XP

Comment

เท่าที่สัมผัสมา Cache L2 ค่อนข้างมีผลมาก(สำหรับการใช้งานของผมนะ) ตอนเลือกซื้อเลยไม่ได้มองรุ่น CPU ดูแค่ความเร็วและ Cache L2 ที่มากไว้ก่อน

Comment

ง่า
          ไหงเพื่อนผมบอก แคช แทบไม่มีผลในการใช้งานเลย==

Comment

Originally posted by Decription View Post
            เท่าที่สัมผัสมา Cache L2 ค่อนข้างมีผลมาก(สำหรับการใช้งานของผมนะ) ตอนเลือกซื้อเลยไม่ได้มองรุ่น CPU ดูแค่ความเร็วและ Cache L2 ที่มากไว้ก่อน
            เอ๊ะ ใช้งานด้านไหนนี่ ด้านเดียวกะผมป่าว ด้านขวา เอ๊ย หนักเอามาใช้ทาง encode แปลง file อัดรายการไว้ดูเวลาไม่อยู่ เลยเน้นที่ L2 กะ clock speed (แค่เกิน 2 GHz ก็พอใจละ) แต่เน้น L2 มากก่า ตอนแรกมองรุ่นอื่น ยี่ห้ออื่นอยู่ เพราะคิดว่าคงหายากละ T7500 ที่ L2 4 M พอเจอก็ไปสะดุดตรง vga เป็น X3100 ก็ตัดออกจากตัวเลือกเลย มาเจอ 4920G นี่ โอ๊ะโอ..ใช่เลย ทั้ง cpu ram hdd vga ตรงตามต้องการ

L2 มากได้เปรียบ (L2 มีผลมากพอดูนะคับสำหรับงานบางประเภท)

Comment

ผมลองใช้ MX2กับ T7500 อุณหภูมิลดลงจาก 46 เหลือแค่ 37 องศาครับ
              ลองของเพื่อน T5500 ก็ลดลงจาก 52 เหลือ 45 องศา

คุ้มค่ากับการพยายามแกะ Lenovo กับ Acer

Comment

ตัวไหนที่เราได้ฟรี นั่นแหละดีที่สุดครับ

Comment

T8

Comment

=='

Comment

T8100 L2 3MB ป่าว หว่า จำไม่ได้

Comment

Working...
                      X