Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่น้องใช้ windows กันครั้งล่ะกี่เดือนครับกว่าจะลงกันใหม่ ข้อสาเหตุที่เปลี่ยนด้วยเด่อ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เริ่มเบื่ออีกแระคับ เดี๋ยวก็ลงมันใหม่อีกหาตัวอื่นมาลอง

Comment

เกือบปีแล้วล่ะ ที่ใช้ Win xp Sp3 ยังไม่ Format ก็ยังทนและเสถียร เหมือนเดิม อาจจะช้าไปบ้างเพราะลงโปรแกรมเยอะอ่ะ

่วิสต้าผมลง 32bit ผมลบทิ้งทันทีภายใน 7 วันจริงๆ เพราะมานช้า
      วิสต้า 64 bit นี่นานหน่อย 3 เดือนเพราะมานก็โอเคนะ แต่ว่า HDD มานไม่พอลงเกม

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
        ถ้าเป็นโน๊ตบุ๊คผมก็ประมาณ1-2เดือนครั้งครับ ไม่ใช่แค่ลงWindowsแต่ลงมันทุกอย่างเลย Linux, OSX ก็ลงมาแล้ว แบบว่าลองไปเรื่อยๆน่ะครับ แล้วก็กลับมาใช้XPใหม่
        เหมือนผมเลยครับท่าน Beaver_XT

Comment

เคยใช้แผ่นพันทิพ ไม่ค่อยเสถียรน่ะ ใช้ได้ไม่เท่าไหร่แฮ๊ง ช้า อืด ลงใหม่เรื่อย
          แต่ตอนนี้มีแผ่น oem เอามาโมเอง ใส่ sp ลงไป ใช้นานกว่าพวกโมมาแล้ว ที่ตัดโน่นเติมนี่ คราวนี้ใช้ไม่ต่ำกว่าสองเดือน ถึงเริ่มมีอาการ แต่ถ้าไม่เล่นเกมเลยนี่ 4+ เดือนขึ้นไปน่ะคับ

Comment

ก่อนนี้นี้ก็เดือนละครั้งสองครั้ง แต่ล่าสุดนี่จะครึ่งปีแล้ว

ยังโออยู่ แต่ใกล้แล้วหล่ะ

Comment

ผมไม่ได้ใช้ของแท้ครับ แต่แก้ให้เป็นแท้ Up ผ่านดาว 5 แฉกได้ทุกตัวครับ
              รวมทั้งโปรแกรมทั้งหลายที่ใช้ด้วยครับ สู้ราคาไม่ไหว รวมราคาโปรแกรมทั้งหมด
              ในเครื่องถ้าซื้อของแท้ก็เป็นแสนอะ

Comment

1 ปี ต่อ 1 ครั้ง เว้นแต่มีปํญหาใหญ่ ถึงจะลงบ่อยๆ

Comment

แทบจะทุกๆ2เดือนเลยครับ..ลองเทสไปเรื่อยๆ..ส่วนมากเน้นวินโดวตัวที่หน้าตาสวย..

Comment

3- 6 เดือน ขึ้นอยู่กับว่ามันเน่าหรือยัง ถ้าไม่โดนของดีเข้า กับล้างเครื่องใหม่หมดเลย

Comment

ไม่มีเวลาลงใหม่บ่อยๆหรอก ผมใช้ตัวแท้ๆ เพียวๆ ครั้งเดียวไปเลยอยู่ได้นาน งานในเครื่องสำคัญต่อธุรกิจผมทั้งนั้น โปรแกรมต่างๆในเครื่อง ก็ไม่ได้เป็นโปรแกรมที่ใช้ตามบ้านทั่วไป ขืนมาลงบ่อยๆ มันก็เหมือนนับ1 ใหม่ ไม่รู้เหมือนกันว่าคนที่ชอบใช้แผ่นวินโด้ โมดิฟาย เนี่ยคิดยังไงกันนะ ผมว่ามันยิ่งโมยิ่งแย่นะ

ปล. ความคิดเห็นส่วนตัว

Comment

ผมxpเปลี่ยนทุก2อาทิตย์ครับ สาเหตุเพราะอยากลองใช้พวกตัวโมครับ สำหรับระยะนี้
                        แต่ปกติจะประมาณ1-2เดือนครั้งครับ เพราะชอบรีเสริจซ์เว็ปxXx อ่ะครับ *3*

Comment

สัปดาห์ละครั้งครับ
                          เพราะ มานอืดๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

ของผมแล้วแต่ มันจะเจ๊งครับ

แต่จริงๆ แล้วผมแทบจะทุกเดือนเลย ^^

Comment

4เดือนลงใหม่ทีครับ แบบว่าใช้ไปแล้วรู้สึกอืดๆก็ลงใหม่ครับ

Comment

ประมาณ4-5เดือนครั้ง (แต่ช่วงปิดเทอมความบ่อยจะเพิ่มขึ้น)
                                ส่วนรอบหน้าก็ ทันทีที่โหลดvista SP1 64bit OEM กับdriverของ64bitเสร็จ

กำลังหาโหลด vista SP1 64bit OEM อยู่ bitไม่ค่อยขึ้นเลย

Comment

Working...
                                X