Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีDriver GF8600M GS มาแนะนำผมลองแล้วดีกว่า169.09คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีDriver GF8600M GS มาแนะนำผมลองแล้วดีกว่า169.09คับ

มีDriver GF8400/8600/9300/9500มาแนะนำผมลองแล้วดีกว่า169.09คับ ตัวเดิม 169.09 ได้3DMark06 Vista 32 bit อยู่ประมาณ 3,700 (1280*800 32bit) พอดีลองหาตัวใหม่ๆดูเนอตัวนี้คนโหลดกันเยอะ เลยลองดู ลากเท่าเดิมได้ 3DMark06 3,929 (ใครใช้xp ทะลุ4,100 แน่นอน ) ลองดูคับ ดีไม่ดียังไงก็เลือกกันได้ครับ
    ปล เพิ่มซัก 3 fbs ก็ยังดีพี่น้องงง
    ปล 3dmark2001 จากเดิมได้ 20,000 ครับ
    ปล ผลเทสทั้งหมด เทสใน windows vista ultimate 32bit ครับ
    โหลดได้เลยครับ

อันนี้xp32bit http://www.laptopvideo2go.com/forum/...howtopic=17739

อันนี้vista32bit http://www.laptopvideo2go.com/forum/...howtopic=17737

อันนี้ vista64bit http://www.laptopvideo2go.com/forum/...howtopic=17740
    Last edited by turionx2; 21 Aug 2008, 11:36:55.

แรงดีจังครับ

Comment

จะอัพอยู่พอดีเลยครับ ใครที่ใช้ Aspire 6920G โหลเลยนะครับ ดีที่สุดแล้วถ้าเทียบกับเวอร์ชันอื่น ๆ ๆ

Comment

ขอไปลองเทสเลยนะครับผม

ปล. Wallpaper ท่านสวยจัง อยากได้ wall แนวนี้บ้างอะคับ Widescreen สวยๆ ทั้งธรรมชาติ ทั้ง มอไซค์

Comment

เด๋วจะลองดูครับ อิอิ

Comment

Originally posted by absolute_kim View Post
            ขอไปลองเทสเลยนะครับผม

ปล. Wallpaper ท่านสวยจัง อยากได้ wall แนวนี้บ้างอะคับ Widescreen สวยๆ ทั้งธรรมชาติ ทั้ง มอไซค์
            wallpaper รูปผีเสื้อนั้นผมถ่ายเองครับ คงหาโหลดไม่ได้ ^^
            Last edited by turionx2; 21 Aug 2008, 11:36:55.

Comment

ไดร์เวอร์นี้ สามารถโอเวอร์คล็อคได้ไหมคับ ทำไมผม clock ไม่ได้อะคับ 6920g อะคับ

Comment

Originally posted by samuraiman View Post
                ไดร์เวอร์นี้ สามารถโอเวอร์คล็อคได้ไหมคับ ทำไมผม clock ไม่ได้อะคับ 6920g อะคับ
                ได้ซิผมดู f8sn ตัว gf9500m gs ยังลากได้น่ะครับ ส่วนชาว s41 ลากได้แน่นอน ^^

Comment

งั้นแสดงว่าการ์ดจอผมเน่าแล้วละคับ เพราะเล่นเกมทุกเกมแหม่งกระตุกหมด ต้องรีบไปร้านเปลี่ยนเครื่องด่วน -*-

Comment

จริงๆ ไดร์เวอร์ ทุกไดร์เวอร์มันต้อง overclock ได้หมดใช่ป่ะคับ ผมclock ไม่ได้ซักไดร์เวอร์เลย

Comment

Originally posted by samuraiman View Post
                      จริงๆ ไดร์เวอร์ ทุกไดร์เวอร์มันต้อง overclock ได้หมดใช่ป่ะคับ ผมclock ไม่ได้ซักไดร์เวอร์เลย
                      สำหรับ acer ทีเท่าเคยลอง(ผมมี4520g gf8400m) ไม่ได้ทุกอันเสมอไปครับ อย่าง 169.09-21 นี้ผมลากไม่ได้น่ะ ได้แต่ 169.04 อ่าครับ แต่พวก benq s41 ลากได้ทุก version ครับ ลองถามท่าน vam ดู แกน่าจะรู้ว่าทำไม หรือว่าversion ไหนลากได้อ่าครับ

Comment

งั้นแสดงว่าการ์ดจอผมเน่าแล้วละคับ เพราะเล่นเกมทุกเกมแหม่งกระตุกหมด ต้องรีบไปร้านเปลี่ยนเครื่องด่วน -*-
                        ลองเทสกะโปรแกรม 3dmark06 ตู้ปลา ดูก่อนครับว่าเป็นไงถ้าต่ำมากให้ลองถอดdriver ตัวเดิมออกแล้วหาตัวใหมมาลอง บ้างทีอาจเป็นเพราะลงdriver ไม่สมบูรณ์ คับ หรือเอาง่ายๆ ใช้ driver ตัวที่เค้าแถมมาเลย แล้วลองดูถ้ายังกระตุกทุกเกมส์ เทสแล้วผลเทสต่ำกว่าควรจะเป็นมาก ก็พบหมอเถอะครับ

Comment

ผมทุกอย่างหมดแล้วครับ เป็นเหมือนเดิมครับ พบแพทย์ด่วนเลยคับ จาไปหาหมอพรุ่งนี้ละ -*- ไม่ทราบว่าเค้าจาให้เปลี่ยนเปงเครื่องใหม่เลยไหมคับอาการแบบนี้อะ

Comment

เล่นๆเกม อยู่ดีๆ แรกๆมันจาลื่นดีนะคับ แต่เล่นไปสัก 5 นาทีจากระตุก พอกระตุกแล้วมันจะกระตุกไปตลอดเลยอะคับ จนกว่าเราจาออกจากเกม ไม่รู้ว่ามันเปงเพราะไรไม่ทราบสาเหตุจิงๆครับ

Comment

ผมทุกอย่างหมดแล้วครับ เป็นเหมือนเดิมครับ พบแพทย์ด่วนเลยคับ จาไปหาหมอพรุ่งนี้ละ -*- ไม่ทราบว่าเค้าจาให้เปลี่ยนเปงเครื่องใหม่เลยไหมคับอาการแบบนี้อะ
                              เรื่องนี้สุดแล้วแต่ เวรกรรมของแต่ล่ะท่านครับ ^^ เจอร้านดีก็ดีไป ไปเจอแบบ speed เร็วแบบนรกก็ประสาทแด๊กได้ง่ายๆเหมือนกันครับ
                              ปล ถ้าเพิ่งซื้อก็ต้องรีบไปครับ ของแพง ของแรง เข้าโรงบาลนานๆทำใจบ่ด้ายยยยย

Comment

Working...
                              X