Announcement

Collapse
No announcement yet.

รวม Driver F8SN/Sv/SG/F8P Windows XP

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

หา driver HD3470 ไม่ได้อ่ะครับ

หาได้ก็ใช้ไม่ได้ เอ้อ

Comment

ขอแนะนำนิดนึงนะครับ Splendid ไม่จำเป็นต้องลงก็ได้นะ พอผมลงมันมีปัญหากับเกมส์ำทำให้สีเพี้ยนไปเลย เล่นไม่ได้เลย ผมเลยลบเกมส์ออกแล้วลงใหม่ก็ไม่หาย เลยไปลบเจ้า Splendid ออก สีของเกมส์กลับมาปกติครับ
      หรือมีปัญหาเฉพาะเครื่องผม รบกวนผู้รู้ตอบทีนะครับ จะไ้ด้ไม่ทำให้เพื่อน F8 เข้าใจกันผิด

Comment

สวัดครับ คือ ผมพึ่งซื้อ F8Vserie แล้วผมโหลด driver for xp จากกระทู้นี้ แต่มันยังขาด
        - Ethernet Controller ( ลองโหลดแล้วครับแต่มันมีให้ใส่รหัสอะไรก็ไม่รู้อะครับ )
        - Network Controller
        - Unnown device ( Location : on PCI standard ISA bridge )
        ช่วยทีน๊ะครับ
        ขอบคุณครับ ^_^

Comment

-Ethernet Controller แก้ลิงค์แล้วครับ Realtek ดันไม่ทำลิงค์ตรงให้เหมือนเดิมแล้วแฮะ
          -Network Controller = Wireless LAN ขึ้นอยู่กับรุ่นที่คุณใช้ เพราะ F8V มีทั้ง Wireless ของ Intel กับ Atheros ครับ
          -Unknown Device น่าจะเป็น ITE Remote ครับ ลงแล้วรีสตาร์ท 1 ครั้ง จากนั้นไปที่ Device Manager ดับเบิลคลิกที่ Unknow Device ไปที่ Reinstall Driver มันจะขึ้น Wizard มาหน้าแรกให้คลิกที่ No not this time จากนั้นให้เลือก Install from list or... จากนั้นก็เลือก Don't Search i will chose the driver... แล้วก็ Next เลือก Show all device จากนั้นรายชื่อก็จะโผล่ออกมา ตรงช่องซ้ายให้เลือก ITE ช่องขวาเลือก ITE CIR ครับ

Comment

ใช้ F8VR อยู่ครับ Driver ลงได้ทุกตัวไม่มีปัญหา แต่.....

Express Gate ดาวน์โหลดมาแล้ว มันเปิดไฟล์ไมได้อยู่อันดียวเลยหนะครับ ผมลองโหลดทั้ง Chaina, Global แล้วนะครับ รบกวนหน่อยครับว่าผมจะโหลดได้ที่ไหนอะครับ

ขอบคุณมากครับ

Comment

Originally posted by PatcH View Post
              เจอตัวนี้มาครับ

Intel(R)ICH9M LPC Interface Controller - 2919
              ผมก็เป็นอะแก้ไงครับพี่น้อง เหลือแค่ตัวเดียวนี้ละงับ

Comment

^
                ^

ขอรูปใน Device Manager ด้วยครับ ว่าใช่ตัว unknow device หรือเปล่า ถ้าใช่ก็ทำตามที่ผม reply ไปอันล่าสุดอ้ะครับ

Originally posted by item View Post
                ใช้ F8VR อยู่ครับ Driver ลงได้ทุกตัวไม่มีปัญหา แต่.....

Express Gate ดาวน์โหลดมาแล้ว มันเปิดไฟล์ไมได้อยู่อันดียวเลยหนะครับ ผมลองโหลดทั้ง Chaina, Global แล้วนะครับ รบกวนหน่อยครับว่าผมจะโหลดได้ที่ไหนอะครับ

ขอบคุณมากครับ
                ลองเข้าไปที่เว็บ asus แล้วโหลดของ F80S มาลงแทนได้ครับ

Comment

K O ครับ สำเร็จละงับ ขอบคุณมากๆงับ

Comment

สอบถามนิดครับ คือ พอดีผมลงตัวไดร์ฟเวอร์การ์ดจอของ ATI 9.2 ที่ เอามา Mod แต่พอลงไปแล้วจาก 3470 มันดันกลายเป็น 3450 มันจะมีผลอะไรรึป่าวครับ

Comment

คือมีปัญหาโหลด E-Sata Install Driver แล้ว Error อะครับ

และ ExpressGate ก็โหลดแล้วแตกไฟล์ไม่ได้ Error ที่ไฟล์ Zip อะครับ

Comment

^ ตัว E-Sata เดี๋ยวขอถามพี่เขาก่อน แต่ Express Gate ลองโหลดใหม่ครับ

Comment

ตอนนี้เหลือแต่ E-Sata แล้วครับ

Comment

ลง E Sata แล้วมันบอกว่า

ลองโหลดมาหลายครั้งแล้ว

ผมใช้ sp2 อะครับ

Comment

เอาของA8 มาลงไว้มั่งสิคับ please

Comment

ดันคับ

Comment

Working...
                                X