Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ Notebook ทำมัยหน้าจอมันกากครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ทราบครับ

Originally posted by eol View Post
    การ์ดจอไปแล้วครับ ..... เอาไปเปลี่ยนโลด ~
    ทราบครับ

Comment

ทำไมมานกลายเป็นลายผ้าขาวม้าได้หว่า เหอๆๆๆ

Comment

ส่งแคบม การ์ดจอ ด่วนครับพี่น้อง

Comment

ทดลองให้แน่ใจเล่นๆดูครับว่าเป็นที่อะไร (ถ้ายังพอมองเห็นภาพอยู่บ้าง)

เอาจอ PC ธรรมดามาต่อเป็นoutput ดู ว่าภาพที่ออกมาเป็นมั้ย ถ้าเป็นก็VGA (ได้เปลี่ยน boardชัวร์) ถ้าไม่เป็น(ได้เปลี่ยนหน้าจอ) ประมานนี้ล่ะครับ

Comment

ดูแล้วน่าจะเป็นที่การ์ดจอนะครับ ลองลบ Driver เดิมทิ้งแล้วลงเวอร์ชั่นใหม่ดูถ้าเป็นอีกก็เคลมครับ

Comment

Originally posted by Centrino View Post
              ทดลองให้แน่ใจเล่นๆดูครับว่าเป็นที่อะไร (ถ้ายังพอมองเห็นภาพอยู่บ้าง)

เอาจอ PC ธรรมดามาต่อเป็นoutput ดู ว่าภาพที่ออกมาเป็นมั้ย ถ้าเป็นก็VGA (ได้เปลี่ยน boardชัวร์) ถ้าไม่เป็น(ได้เปลี่ยนหน้าจอ) ประมานนี้ล่ะครับ
              ข้าน้อยซาบซึ้งท่านเทพมากที่ชี้แนะ

Comment

การ์ดจอ100% เคลม ด่วน

Comment

ส่งเครมด่วน

Comment

แล้วทำมัยบางที มันก็ดี บางทีมันก็เล่นไม้ได้ จะพังก็ไม่พังดี
                    เอามาตั้ง ราร่า อยู่หลายวันแล้ว สงสัยต้องเอาอะไรห่อให้หน้าๆ แล้วทุบเม่งเลยให้พัง
                    รำคาญกับ N/B ตัวนี้แล้ว

Comment

รีบส่งมันไปอัซคาบันเลยครับ (แฮรี่)

Comment

Originally posted by chinfak View Post
                        แล้วทำมัยบางที มันก็ดี บางทีมันก็เล่นไม้ได้ จะพังก็ไม่พังดี
                        เอามาตั้ง ราร่า อยู่หลายวันแล้ว สงสัยต้องเอาอะไรห่อให้หน้าๆ แล้วทุบเม่งเลยให้พัง
                        รำคาญกับ N/B ตัวนี้แล้ว
                        ใจป่าว!!! จะทุบจริงหรือป่าว ถ้าจะทุบจริงๆ ท่านไม่ต้องทำให้เปลืองแรง ยกไปที่ออฟฟิตดิ เดี๋ยวทุบให้ก็ได้ อิอิ

Comment

Working...
                        X