Announcement

Collapse
No announcement yet.

เตือนภัยคนที่อยากเรียน ซ่อมmainnotebook

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

รบกวนเจ้าของประกาศชี้แจงด่วนครับ

รบกวนเจ้าของประกาศชี้แจงด่วนครับ !!!

และ/หรือหากยังพบเห็นกระทู้ในลักษณะทำให้ศูนย์ได้รับความเสียหาย ทั้งในทางตรงและทางอ้อมอีก ท่านเจ้าของประกาศจะถูกดำเนินคดีอาญาทางกฏหมายอย่างถึงที่สุด (ทางศูนย์ได้เตรียมหลักฐานต่างไว้พร้อม ส่งสำนวนต่อเจ้าหน้าที่สืบสวนแล้วครับ)

ปล. กรุณาลบกระทู้ที่ท่านมาโพสไว้ ทุกๆ web board ภายในวันที่ 22 มิถุนายน 2552 ด่วนครับ

ฝ่ายกฏหมาย
    Last edited by pantip; 19 Jun 2008, 14:47:50.

Comment

เอ แล้วตกลงนี่ทาง สถาบันผิดหรือเปล่า ได้สอนเขาจริง หรือว่าไม่ได้สอน เอาแต่ใช้งาน
      เพราะถ้าสอนจริง แต่ จขกท. ไม่ยอมเรียนหรือมัวแต่เกงาน มันก็อีกเรื่องหนึ่ง
      แต่ถ้า จขกท. ไปเีรียนเป็นประจำ แต่ทางโรงเรียนได้ทำอย่างที่ จขกท. บอกไว้ มันก็น่าจะประจานอยู่นะ
      เพราะ คนเขาต้องการเรียนให้รู้ ไม่ใช่ เรียนเพื่อได้ ใบประกาศ ที่เอามาแล้วใช้อะไรไม่ได้เลย
      อีกอย่าง ถ้าเขาไปเรียนแล้วได้รับแต่คำด่า เพราะเขาทำไม่ไ่ด้ ทั้งๆ ที่ ทางโรงเรียนไม่ได้สอนอะไรเขาเลย อยู่ๆ ก็ให้เขาทำโน่น ทำนี่ ไปเรื่อยๆ
      แล้วจะบอกว่าให้เรียนรู้จากงานที่ให้ทำ อันนั้นมันคนละเรื่องนะครับ ทางโรงเรียนได้ถูกจ้างให้สอน แต่ ทางโรงเรียนกลับไม่ได้สอน อย่างนี้ทางผู้เรียนมีสิทธิที่จะฟ้องได้เต็มที่นะครับ
      แต่ถ้า จขกท. เกไม่ยอมเรียนเอง แล้วมาป่าวประกาศก็ดำเนินการได้เหมือนกัน

Comment

Working...
      X