Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนวทางเลือกซื้อกราฟฟิคการ์ดโน้ตบุ้ค(Mobile GPU Guide)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อัพ

Comment

• เยี่ยมมากครับ

Comment

• แจ๋ว จริง ๆ ได้ความรู้อีกครับ

Comment

• ช่วยดันอีกนิดครับ ความรู้ทั้งนั้น

Comment

• แล้วถ้าอยากได้มาใช้ดูหนังแบบ hi-def แล้วก็พวก blu-ray ละครับ พอจะมีการ์ดจอที่จะแนะนำ แล้วคุ้มค่ากับราคาที่สุดไหมครับ หรือพอจะมี รุ่นไหนแนะนำไหมครับ พอดีจะซื้อเป็นเครื่องแรกน่ะครับ ไม่เคยใช้ และรู้ spec ของ notebook เท่าไหร่ครับ อยากเอามาเผื่อหนังในอนาคต ไม่แน่ใจว่าต้องเน้น cpu มากรึเปล่าครับ

ปล.ขอบคุณมากครับ ถามซะยาว จนงงเองเลย
            ปล.2 ช่วยดันหลังวันแม่ครับ พอเข้าใจเกี่ยวกับการ์ดจอ notebook ขึ้นเยอะเลย ทั้งที่ไม่ค่อยได้สนใจเกี่ยวกับการ์ดจอ notebook เท่าไหร่
            ปล.3 นอกเรื่อง เพิ่งสักเกตว่าสมัครมาครบปีแล้วแฮะ ว่างๆต้องหา รูปขึ้นหน่อยหละ

Comment

• 9200m GS 256 MB Up to 1022 ผมเห็นใช้ในคอมแพครุ่นนึง มันแรงขนาดไหนครับ ช่วยเอาเข้าชาร์ตให้หน่อยครับ เอาไปเรียงรวมกับชาร์ตเก่าเลยครับ ผมอยากรู้ว่ามันแรงกว่า HD 2400 xt มั้ย

ขอบคุณคร๊าบบเซียนๆทั้งหลาย

Comment

• 9200 มันไม่แรงนะแถมมีปัญหาเรื่องheat cycle อีก จีฟอสดูความแรงง่ายๆ เลขหน้าคือความใหม่เลขหลังคือความแรงเช่น8600แรงกว่า9300มากแต่แพ้9500ไรงี้

Comment

• Originally posted by beautyless View Post
                  การ์ดรุ่นใหม่อย่าง Nvidia 9300M GS มันคือตัวเดียวกับ 8400M GS ประสิทธิภาพเหมือนกัน
                  Originally posted by 12345678910 View Post
                  9200 มันไม่แรงนะแถมมีปัญหาเรื่องheat cycle อีก จีฟอสดูความแรงง่ายๆ เลขหน้าคือความใหม่เลขหลังคือความแรงเช่น8600แรงกว่า9300มากแต่แพ้9500ไรงี้
                  แล้วแบบนี้ notebook รุ่นใหม่ๆของ acer พวก 4925G 4930G ที่เป็น 9300G MS นี่จะมีปัญหา heat cycle รึเปล่าคับ เพราะกำลังตัดสินใจจะเปลี่ยนตัว 4920G ที่ใช้อยู่ไปเป็น 4925G หรือ 4930G อะคับ แต่กลัวมีปัญหา
                  Last edited by Pow; 17 Aug 2008, 04:08:25.

Comment

• Originally posted by Pow View Post
                    แล้วแบบนี้ notebook รุ่นใหม่ๆของ acer พวก 4925G 4930G ที่เป็น 9300G MS นี่จะมีปัญหา heat cycle รึเปล่าคับ เพราะกำลังตัดสินใจจะเปลี่ยนตัว 4920G ที่ใช้อยู่ไปเป็น 4925G หรือ 4930G อะคับ แต่กลัวมีปัญหา
                    9300คือตัวดัดแปลงจาก8400นิดหน่อยสังเกตจากความแรงที่แทบจะไม่ต่างกันเลย

Comment

• Originally posted by 12345678910 View Post
                      9300คือตัวดัดแปลงจาก8400นิดหน่อยสังเกตจากความแรงที่แทบจะไม่ต่างกันเลย
                      วันนี้ลองเช็คดูจาก http://www.notebookcheck.net/Mobile-...ist.844.0.html เห็นว่าเป็น NB9M ไม่ใช่ G84M หรือ G86M ที่มีปัญหา เพราะงั้น 9300M GS ของ acer 2 ตัวนี้น่าจะรอด เปลี่ยนเครื่องดีก่า

Comment

• กระทู้นี้น่าปักหมุดไปเรยนะ ^O^

Comment

• ผม save ข้อความเก็บไว้เลยครับ...มีประโยชน์มากๆๆ

ขอบคุณ จขกท. มากเลยครับ

Comment

• ยังไม่ได้ปักหมุดอีกหรอเนี่ย

Comment

• 3470 พอจะเล่นเกมส์อะไรได้บ้างครับ แบบภาพสวยๆลื่นๆ
                              แล้ว 9100 , 3470 , hd2400 อันไหนแรงกว่ากันครับ
                              Last edited by maxgy; 22 Oct 2008, 16:13:59.

Comment

• ขอบคุณเจ้าของกระทู้สำหรับความรู้มากมายที่ได้รับ เลื่อมใสจริงๆคับพี่น้องคับ ขอให้เจริญๆนะคับพี่น้อง คนโพสหล่อเฟี้ยวเลย...

Comment

Working...
                                X