Announcement

Collapse
No announcement yet.

СPU อุณหภูมิ 70 องศา อันตรายไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ตอนนี้ผมลองใช้ Speed Fan มันเหลือ 48 องศาอะครับ (แอร์)
    ผมลืมบอกไป เกมที่ผมเล่นจนถึง 70 องศา(ไม่แอร์) คือ Pokemon Pearl ครับ ที่เล่นใน Ds อะครับ
    ไม่น่าเชื่อจริงเลยอะครับ ผมเล่น Cabal มันอยู่ 65 องศา อะครับ

Comment

Originally posted by chumam View Post
      ตอนนี้ผมลองใช้ Speed Fan มันเหลือ 48 องศาอะครับ (แอร์)
      ผมลืมบอกไป เกมที่ผมเล่นจนถึง 70 องศา(ไม่แอร์) คือ Pokemon Pearl ครับ ที่เล่นใน Ds อะครับ
      ไม่น่าเชื่อจริงเลยอะครับ ผมเล่น Cabal มันอยู่ 65 องศา อะครับ
      ถ้าไม่แอร์ก็ปกติครับ ของผมก็อยู่ประมาณนี้อาจสูงกว่านี้ด้วยซ้ำ

Comment

ของผมเล่นเน็ตปาไป 70 องศา

เล่นเกมแตะราวๆ 80 +

ระบบระบายความร้อนของ HP ห่วยแตกโครตๆครับ

Comment

ระบบระบายความร้อนของ HP ห่วยแตกโครตๆครับ

T7500

Comment

ปกติครับ ของผม 5920G-302G16 เล่นเกมส์ก็ 77 องศา ไม่ถึง 80

แต่ถ้าเหยียบ 90 นี่ควรเอาไปเป่าฝุ่น ไม่ก็ส่งเคลมครับ

ปล. notebook อุณหภูมิจะแตกต่างจาก pc ครับ ปกติ pc ถ้า 65+ องศา นี่มันคือเริ่มผิดปกติ แต่ notebook ไม่ใช่ครับ ต้อง 90+ ถึงจะผิดปกติ
            Last edited by sandy207; 24 May 2008, 22:01:10.

Comment

ครับ งั้นของผมนี่ ปกตีใช่มั้ยครับ ผมเพิ่งไปซื้อแผ่นพัดลมระบายความร้อนมา ง่ะ ตั้ง 320 บาท (แพงไหมเนี่ย)
              มันมีแบบ 3 ใบพัดด้วยครับ กับอีกแบบ มี 1 ใบพัด แต่ใบพัดใหญ่อะครับ ผมซื้อแบบ 3 ใบพัดมาอะ เหมือนไม่ลดความร้ินเลย เง้อ

Comment

Originally posted by chumam View Post
                ครับ งั้นของผมนี่ ปกตีใช่มั้ยครับ ผมเพิ่งไปซื้อแผ่นพัดลมระบายความร้อนมา ง่ะ ตั้ง 320 บาท (แพงไหมเนี่ย)
                มันมีแบบ 3 ใบพัดด้วยครับ กับอีกแบบ มี 1 ใบพัด แต่ใบพัดใหญ่อะครับ ผมซื้อแบบ 3 ใบพัดมาอะ เหมือนไม่ลดความร้ินเลย เง้อ
                จากประสบการณ์จริง อยากบอกเอาไว้หน่อยว่า

เคยใช้มาสองอันแล้ว ซื้อแบบเป่าจากล่างขึ้นบนมาครับ
                - พอดีตัวเครื่องมันดูดลมเข้าเครื่องแล้วเป่าโดน cpu ออกมาครับ (ไม่ค่อยช่วยอะไร)

อีกอันนึงนี่หนักกว่า ซื้อแบบดูดลมจากบนลงล่าง
                - คราวนี้ เครื่องดูดจากล่างไปเป่า cpu ส่วนแท่นมันดูดจากตัวเครื่อง ลงไปใต้ฐานรอง (จะทำไปเพื่อ?...)

สรุป
                แค่คุณเอาอะไรรองใต้ฐาน notebook เพื่อให้เหลือช่องว่างระหว่างฐาน notebook กับโต๊ะ จะระบายได้มากกว่าไหม?

ปล.ความคิดเห็นส่วนตัวครับ

Comment

ผม45องศาเล่นเน็ตทำงานทั่วไป คับอุณหภูมิห้อง 29 องศา เล่นเกมหนักแค่ 60 เองคับ......
                  ผมใช้พัดลมใต้ฐานตัวเดียวใบพัดใหญ่ๆๆง่ะ

Comment

ของผม เล่นเกม 76-78`C ห้องไม่มีแอร์
                    ก็ปกตินะครับ ใช้แบบนี้มา 10เดือนแระ
                    ยังไม่เคยงอแงเลยซักครั้งเดียว

Comment

แบบตัวเดียวกับแบบ 3 ตัวอันไหนดีกว่าหว่า

Comment

Originally posted by Sippaphas View Post

พอๆกันเลยครับ ใช้compaq เวลาร้อนถึง 90+ พัดลมcpuถึงทำงานดูดความร้อนออกจากเครื่อง
                        จะได้ยินเสียงพัดลมทำงานแบบเสียงกระเฮื่อมเลย เมื่ออุณหภูมิต่ำกว่า 90 พัดลมก็จะเงียบเสียง

Comment

ขอถามต่อยอดหน่อยครับ แล้วเครื่อง NB ยี่ห้อไรระบายความร้อนดีที่สุดครับสำหรับการ์ดจอแยก ใครรู้ช่วยตอบที

Comment

เฉยๆครับ รุ่นเดียวกัน

ก็ประมาณนั้น ผมเล่นเกมส์ข้ามcod4ข้ามคืม หวิด90ด้วยซ้ำ ไม่มีเอ๋อหรือแฮ้งอะไรทั้งสิ้น

จะวิสต้า xp ก็เท่าเนี้ยแหละครับ ใช้มาหมดแล้ว
                            ส่ง0บ้าง ยืนยันบ้าง ก็ไม่รู้ว่าอะไรมาจากไหนน่ะครับ เพราะแต่ละรุ่นจะไปเท่ากันได้ยังไง

จากในรูปนะครับ เปิดโหลดบิทไว้ทั้งคืน ตื่นมาก็ล่อลูน่า แล้วก็ออกมาเห็นกระทู้เนี่ยครับ ไม่ได้เปิดแอร์

HDD GPU CPU
                            Attached Files

Comment

Acer มั้ง หรือ Dell

Comment

ของผมเล่นเน็ต CPU 55-62c การ์ดจอ 60-65c แต่ถ้าเล่นเกมล่ะก็ CPU พุ่งสูงสุด 75c การ์ดจอเกือบๆ 80c ได้ บางทีก็เลยด้วยอ่ะ

CPU ทุเรียนx2 การ์ดจอ 7300

Comment

Working...
                                X