Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASUS f8sg-4p022c Vs BenQ Joybook s41-351

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by widya View Post
    ไม่ขอต่อความดีกว่า
    ไม่ได้หมายความว่า ยอมความด้วย หรอกน่ะ

รู้ว่าเข้าใจความต้องการของตัวเอง
    แต่จิตใจคนอื่นคุณไม่รู้ การใช้งานเครื่องของคนอื่นคุณก้อไม่รู้

ไม่เสี่ยมน่ะ เห็นจะดีกว่า

==============================================

ผมไม่ได้หมายถึง ASUS ใช้ไม่คล่องตัว ไม่ได้พูดเรยว่าห่วย
    เห็นคุณพูดถึงคอมตั้งโต๊ะ ผมก็ต้องพูดถึงคอมตั้งโต๊ะสิ

แร้วผมก็ไม่เข้าใจว่า คุณจะยกคอมตั้งโต๊ะมาเอาชนะเจ้า S41 มันทำไม
    ผมก็ไม่ได้เชียร์มันออกหน้ามากมาย เพราะจ้องจะขายอยู่มะร่อมร่อ

โน๊ตบุ๊คตัวอื่นก็มีอีกหลายตัวที่ผมเชียร์
    แม้แต่รุ่นที่คุณปลาบปลื้มเป็นหนักหนา ผมเองก็เล็งๆอยู่เหมือนกัน
    แต่คุณเล่นมองแต่ความคิดเห็นตัวเอง ไม่เปิดรับฟังคนอื่นบ้าง
    ก็เรยเคืองที่ใครๆก้อไม่รัก f8 หล่ะสิ

ไปไล่ดูข้อความเรยเก่าเรย คำว่าห่วยใครเป็นคนเิริ่มใช้ก่อนกันแน่
    ดูให้ดีเรยน่ะ ก้อคุณน่ะแหละ ใช้ตั้งแต่ผมยังไม่ได้เข้ามาโพสต์แรกเรยด้วยซ้ำ

จะพิมพ์อะไรก้อขอให้มีสติอยู่กะเนื้อกะตัวนิสนึงครับ
    Last edited by widya; 27 May 2008, 02:01:52.

Comment

Originally posted by widya View Post
      ไม่ได้หมายความว่า ยอมความด้วย หรอกน่ะ

รู้ว่าเข้าใจความต้องการของตัวเอง
      แต่จิตใจคนอื่นคุณไม่รู้ การใช้งานเครื่องของคนอื่นคุณก้อไม่รู้

ไม่เสี่ยมน่ะ เห็นจะดีกว่า

==============================================

ผมไม่ได้หมายถึง ASUS ใช้ไม่คล่องตัว ไม่ได้พูดเรยว่าห่วย
      เห็นคุณพูดถึงคอมตั้งโต๊ะ ผมก็ต้องพูดถึงคอมตั้งโต๊ะสิ

แร้วผมก็ไม่เข้าใจว่า คุณจะยกคอมตั้งโต๊ะมาเอาชนะเจ้า S41 มันทำไม
      ผมก็ไม่ได้เชียร์มันออกหน้ามากมาย เพราะจ้องจะขายอยู่มะร่อมร่อ

โน๊ตบุ๊คตัวอื่นก็มีอีกหลายตัวที่ผมเชียร์
      แม้แต่รุ่นที่คุณปลาบปลื้มเป็นหนักหนา ผมเองก็เล็งๆอยู่เหมือนกัน
      แต่คุณเล่นมองแต่ความคิดเห็นตัวเอง ไม่เปิดรับฟังคนอื่นบ้าง
      ก็เรยเคืองที่ใครๆก้อไม่รัก f8 หล่ะสิ

ไปไล่ดูข้อความเรยเก่าเรย คำว่าห่วยใครเป็นคนเิริ่มใช้ก่อนกันแน่
      ดูให้ดีเรยน่ะ ก้อคุณน่ะแหละ ใช้ตั้งแต่ผมยังไม่ได้เข้ามาโพสต์แรกเรยด้วยซ้ำ

จะพิมพ์อะไรก้อขอให้มีสติอยู่กะเนื้อกะตัวนิสนึงครับ
      การใช้งานเครื่องของคนอื่นคุณก้อไม่รู้<--- ผมรู้ครับ ในกระทู้นี้จขกทเค้าก็บอกอยู่นี่ีว่าต้องการเอาไปใช้ทำอะไร -_-
      ผมแค่เสนอความคิดของตัวเอง แต่ก็ไม่ได้ดูถูกความคิดคนอื่นเลย ผมเคยว่าคุณ widya สักครั้งมั้ยครับว่า
      "เค้าทำของดีราคาถูกมาให้ใช้งานสะดวกๆไม่ชอบ
      จะดันทุรังไปหาตัวที่สเป็คต่ำกว่า การใช้งานก็ไม่คล่องตัว"

แล้วตกลงจุดเริ่มต้นของเรื่องนี้มาจากการที่ผมใช้คำว่า ห่วย หรอเนี่ย
      ก็เห็นในเวปบอร์ดนี้เค้าใช้คำนี้กันบ่อย เลยคิดว่าเป็นเรื่องปกติ
      แต่คราวนี้กลายเป็นว่าผมใช้คำนี้ไม่ถูกที่ถูกทาง โดยเฉพาะกับ s41

เป็นอันว่าผมผิดตรงจุดนี้ละกันจะได้จบๆไป โอเคมั้ย
      แต่ก็อย่างที่คุณ turionx2 บอกน่ะครับ ของทุกอย่างมันก็มีทั้งข้อดีข้อเสีย

ปล. ผมไม่สนใจนักหรอกว่ามีคนชอบ F8 มากน้อยแค่ไหน แล้วก็ไม่ได้น้อยใจที่ใครๆก็ไม่รัก F8 (ซึ่งความจริงคนที่ใช้ก็มีเยอะแยะไปนี่ครับ อย่างในเวปนี้ยังมี club F8 เลย)..ผมจะเคืองไปทำไมกะเรื่องแค่นี้อะครับ มันก็เป็นแค่ รุ่นของโน๊ตบุค ไม่ใช่ทีมฟุตบอล"-_- เพียงแต่ผมรู้สึกพอใจกับรุ่นนี้เท่านั้นเอง

ไม่ขอพูดอะไรเพิ่มแล้วนะครับเพราะผมไม่อยากต่อความ และไม่ได้ต้องการมาพูดอะไรเพื่อความสะใจส่วนตัวครับ จบกันดีๆเถ้อ

Comment

Originally posted by stroumphs View Post
        ถ้าเอาเรื่องความแรง(เล่นเกมส์) = BenQ s41 กินขาดครับ
        แต่ถ้าเอาแบบภาพรวม และไม่ได้เน้นเล่นเกมส์อะไรมากมาย = Asus F8SG ดีกว่าครับ service เค้าก็ดี(มาก) อุ่นใจกว่า

BenQ มันแรงก็จริง แต่ มันห่วยตรง การประกอบตัวเครื่อง(ความเห็นส่วนตัวนะ) แบบว่าเล่นๆอยู่ไฟดูดอะ กับตัวอ่าน DVD อะคับ(อันนี้เป็นกันหลายคนเลย) เห็นเพื่อนผมที่ใช้มันบ่นอยู่บ่อยๆ ถ้าจะซื้อก็ต้องทำใจเรื่องนี้นิดนึง ส่วนเรื่องศูนย์ไม่มีความเห็นครับ

ถ้าเน้นเอาไปทำแค่ web design ใช้โปรแกรมพวก dreamweaver, photoshop CS2 ไม่ได้ใช้เล่นเกมหนักๆขนาดcrisis หรือใช้โปรแกรม3มิติพวก maya ผมว่า F8SG ก็ถมเถไปแล้วครับ ไม่จำเป็นต้องเอาการ์ดจอแรงๆหรอก
        ............~*

Comment

ฟังจากผู้ใช้งานจิง จะดีกว่าฟังจากคนที่บอกว่าฟังเค้ามาอีกทีน่ะครับ

ผมเองก็ใช้ benq แต่ไม่อยากแนะนำอะไรมากมาย
          ก็เพราะเพื่อนๆ ในนี้เก่งๆรอบรู้ พร้อมที่จะให้คำแนะนำกับท่าน มีเพียบครับ

ไฟดูดนิสๆ กะ ไดร์ฟดีวีดีบ๊องส์ๆหน่อย เหตุแค่นั้นนะเหรอ มันคงไม่ใช่ปัญหาใหญ่
          ในการนำมาใช้ประโยนช์ให้กับท่าน ได้อย่างมากมายหรอกมั้งครับ
          Originally posted by stroumphs View Post
          แต่ 2 ปัญหาของ benq นั้นมันก็เป็นเรื่องจริงนี่ครับ เป็นกันหลายคนเลย ถึงผมไม่ได้ใช้ benq ด้วยตัวเอง แต่จากเสียงคนรอบข้างหลายๆคน รวมทั้งเพื่อนผมเอง (ที่มันอุตส่าห์ยกเครื่องมาให้ผมดู)เนี่ย มันก็พอบอกได้ครับว่าbenqมีจุดบกพร่องใหญ่ๆตรงไหนบ้าง

ผมอาจดูเข้าข้าง F8SG เพราะผมใช้มันอยู่ แต่เป็นความเห็นส่วนตัวที่มาจากประสบการ์ของผมเองครับ เพราะผมเป็นผู้ใช้งานจริงผมถึงรู้ไงครับว่ารุ่นนี้มันใช้ดี เพราะตั้งแต่ซื้อมาจนตอนนี้ร่วม 2 เดือนยังไม่เจอปัญหาอะไรเลยซักอย่าง การ์ดจอก็ไม่ถึงกับห่วยนะ Gears of war, R6V2,CoD4 ปรับhigh สุดๆทุกอย่าง (ที่ 800x600 หรือ 1024x768 ก็ได้แต่อาจไม่highสุด ) ยังเล่นลื่นหัวแตกเลยครับ

การ์ดจอไม่ได้เป็นตัววัดว่าเครื่องนั้นห่วยหรือเจ๋งนะครับ มันเป็นแค่ส่วนประกอบหนึ่งของ notebook ถ้ามันวัดกันที่การ์ดจอจริง เค้าคงเลิกผลิตnotebook ที่ใช้การ์ดออนบอร์ดไปนานแล้วละครับ

ส่วนจุดประสงค์การใช้งานของคุณ จขกท ถ้าใช้ทำงานแค่ web design จริงๆ ไม่ได้เป็น gamer หรือนักออกแบบภาพ 3 มิติ ผมอยากจะบอกว่าไม่จำเป็นต้องใช้การ์ดจอแรงๆหรอกครับ (แค่ออนบอร์ดกะหลั่วๆอย่างGMA950ยังเอาอยู่เลย)ผมรู้เพราะผมก็ทำเกี่ยวกับเวปอยู่ แต่ผมพูดแบบนี้ไม่ได้คัดค้านให้ จขกท ซื้อ benq นะครับ เป็นแค่ข้อคิดเห็นเอาไปใช้ประกอบการตัดสินใจ จะเลือกซื้อตัวไหนก็แล้วแต่คุณเองครับ
          ข้อความนี้ผมอยากบอกเล่ากับ จขกท.
          แต่มีคนเป็นเดือดเป็นร้อนเอามากๆ รีบแย้งว่า S41 มีปัญหา่จิงๆ
          (ซึ่งผมก้อบอกแร้วว่ามี จะเอาไรอีก นอกจากอยากเอาชนะ)
          แร้วต่อมาก้อร่ำพร่ำพรรณาสรรพคุณเครื่องที่คุณใช้ว่าดีงั้นดีงี้ เอิ้กๆ..

น่างงดีไหม? ทั้งๆที่ไม่ได้มีเครื่องใช้งานอยู่เอง

หากเพื่อนคุณจะแต่งเมีย คุณก้ออย่าลืมไปออกความเห็นหล่ะ
          ว่าเมียประมาณแค่นี้ก็โอเคแร้ว ไม่ต้องดีเด่มากมาย
          ใช้เมียแบบผมสิ ลองแร้ว ดีจิงงๆ

มันเหมือนการพร่ำตำหนิเมียคนอื่น แต่พอเมียคุณโดนตำหนิกลับไปบ้าง
          คุณก้อทำใจรับไม่ได้ ของขึ้นไปเอง ไล่กัดไม่เลือก

Last edited by widya; 27 May 2008, 07:51:36.

Comment

อ่ะครับ
            เต็มที่เลย
            แสดงว่าคุณ sensitive กับคำว่า ห่วย มากเลย
            ผมจบไปแล้วก็ยังมาซ้ำเติมอีก ..ผมก็บอกแล้วว่ายอมรับผิด
            ยังกลับมาย้อนโพสเรื่องเดิมอีกนี่ต้องการอะไรครับเนี่ย... ความสะใจ? .... ประจาน? (เห็นมีหัวเราะเยาะส่งท้ายด้วยนี่)
            Last edited by stroumphs; 27 May 2008, 10:12:45.

Comment

โอ๋ ล้อเล่นน่า.. อย่าโกรธกันเรย จบแร้วๆ
              คนหมู่มากมันก้อต้องผิดมีใจกันบ้าง คนเป็นคู่รักกันยังทะเลาะกันบ่อยๆได้เรย

เหนื่อยกันมาพักใหญ่ ดีกันน๊า..

Comment

ครับ เอาเป็นว่าต่อไปผมจะระวังคำพูดละกัน

ว่าแต่คุณ widya จะขาย s41 จริงๆหรอคับ เหอๆ

Comment

ครับ เอาเป็นว่าต่อไปผมจะระวังคำพูดละกัน

ว่าแต่คุณ widya จะขาย s41 จริงๆหรอคับ เหอๆ
                  จิงสิครับ ไม่ได้ล้อเล่น
                  มีเพื่อนๆ pm มาแย๊บๆ ถามเรื่องราคา ประกัน แร้วด้วย
                  แต่พอบอกแฟนว่าจะขาย ผมโดนเธอด่าเปิง ~มรึงลองหักหลังขายไปสิ มีเลิกกัน~

เฮ้อ.. ตอนที่เธอเคยมากดเล่นเมื่อตอนได้เครื่องมาใหม่ๆ
                  ก็เห็นทำที ว่าง้านๆเฉยๆ เหมือนเครื่องไม่มีไรเป็นพิิเศษ
                  พอรู้ว่าจะขายปุ๊บ จับผมล็อคคอ กดราคาอุจจาระแตกเรย
                  (โทดทีใช้คำไม่สุภาพ)

Comment

จิงสิครับ ไม่ได้ล้อเล่น
                    มีเพื่อนๆ pm มาแย๊บๆ ถามเรื่องราคา ประกัน แร้วด้วย
                    แต่พอบอกแฟนว่าจะขาย ผมโดนเธอด่าเปิง ~มรึงลองหักหลังขายไปสิ มีเลิกกัน~

เฮ้อ.. ตอนที่เธอเคยมากดเล่นเมื่อตอนได้เครื่องมาใหม่ๆ
                    ก็เห็นทำที ว่าง้านๆเฉยๆ เหมือนเครื่องไม่มีไรเป็นพิิเศษ
                    พอรู้ว่าจะขายปุ๊บ จับผมล็อคคอ กดราคาอุจจาระแตกเรย
                    (โทดทีใช้คำไม่สุภาพ)
                    เหอๆ จะขายทั้งทีทำใจลำบากเรย :P

Comment

กำ มวยล้มต้มคนอ่าน ดีกันซะงั้น กองเชียร์ไปไม่เป็นเลย ^^ (ล้อเล่นน) ดีแล้วครับที่จูบปากกันได้ - -"

Comment

555+ รักกันไว้น่ะ ชาวOCZ

Comment

Working...
                        X