Announcement

Collapse
No announcement yet.

Y510 ไม่เหมาะสำหรับยกไปมาจริงหรอครับ ผู้รู้ช่วยตอบหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ดีแล้ว ..........ออกำลังกายไปในตัวไง

Comment

ดูจากขนาด น้ำหนัก และซีรี่ย์ตัวนี้ แล้วไว้ใช้เป็นคอมครอบครัวเป็นหลักน่ะครับ
      ส่วนตัวถ้าเน้นพกพาผมว่าควรหาแบบเบาๆลงมาต่ำกว่า2โลได้ยิ่งดี ตัวเครื่องขนาดเล็ฏหน่อยอาจจะซัก12-13นิ้วครับ
      ตามความเห็นผมนะครับ เพราะเวลาในสเปคบอกน้ำหนักไปก็จริงแต่เวลารวมน้ำหนักกระเป๋าที่ต้องแบก อุปกรณ์ชาร์จไฟ แล้วก็จะหนักเพิ่มขึ้นอีกนะครับ แต่ถ้ามีรถก็น่าใช้ครับสะดวกพกพาเลย

Comment

ส่วนตัวผมก็หนักนะครับแรกๆ แต่ใช้มาเรื่อยๆเริ่มชินครับ แบกไปทำงาน ทำงานเสร็จก็แบกไปเรียน
        ผมใช้เป้อะครับเลยช่วยผ่อนแรงได้หน่อย ถ้าพวกสะพายข้างไม่ไหว

Comment

หนักมากคับคับ (ตอนซื้อแล้วหิ้วกลับห้อง) ทุกวันนี้ก็หิ้วอยู้คับรู้สึกเฉยๆ เมื่อยก็เปลี่ยนมือ ส่วนใหญ่ไม่เคยถือแล้วเดินไปไกลๆ เลยไม่รู้สึก เดินไม่เกิน 2 โล

Comment

- - แนะนำครับเวลาเดินหรือขับมอไซด์อย่าเอา กระเป๋า notebook แบบสายเดียวที่ห้อยด้านข้างมาใช้นะครับ เพราะว่าเมื่ออาทิตย์ ที่แล้ว เพื่อนผมโดนมาเลยครับกลางวันแสกๆ ถีบมอไซดด์ แล้ว เอามีดตัดสายสะพาย แล้วมันก็เอาnotevook ไป แบบนิ่มๆเพราะสายมันบาง + มีเส้นเดียว ใช้เวลาประมาน 10วินาทีก็เสร็จมันแล้ว(ถ้าเดินก็ประมานว่าอยู่ดีๆก็ตัด+ดึงได้เลย ประมาน ไม่ถึง 2วินาทีครับ) ตอนนี้ยังหาตัวไม่เจอเลยครับไม่ไม่ใส่ทะเบียน + ใส่หมวกใส่แว่นอีก ไม่เหนหน้าเลย

ไม่ว่า notebook ของท่านจะหนักหรือจะเบา ถ้าไม่ได้ใช้รถยนต์ผมว่า ใช้เป้เอาดีกว่าครับ สายหนาตัดยากแล้วมี 2 สาย ครับ หุหุสบายใจได้ระดับหนึ่ง

Comment

ใช้รุ่นนี้อยู่้ค่ะ ... หนักนะ แต่ก้อแบกไปโน้นไปนี้อยู่เรื่อย ๆ ค่ะ ใช้เป้จะช่วยท่านผ่อนแรงได้เยอะค่ะ

Comment

ฟิตเนสในตัวเลยนะนั่น 555+

Comment

Originally posted by Evilest View Post
                  - - แนะนำครับเวลาเดินหรือขับมอไซด์อย่าเอา กระเป๋า notebook แบบสายเดียวที่ห้อยด้านข้างมาใช้นะครับ เพราะว่าเมื่ออาทิตย์ ที่แล้ว เพื่อนผมโดนมาเลยครับกลางวันแสกๆ ถีบมอไซดด์ แล้ว เอามีดตัดสายสะพาย แล้วมันก็เอาnotevook ไป แบบนิ่มๆเพราะสายมันบาง + มีเส้นเดียว ใช้เวลาประมาน 10วินาทีก็เสร็จมันแล้ว(ถ้าเดินก็ประมานว่าอยู่ดีๆก็ตัด+ดึงได้เลย ประมาน ไม่ถึง 2วินาทีครับ) ตอนนี้ยังหาตัวไม่เจอเลยครับไม่ไม่ใส่ทะเบียน + ใส่หมวกใส่แว่นอีก ไม่เหนหน้าเลย

ไม่ว่า notebook ของท่านจะหนักหรือจะเบา ถ้าไม่ได้ใช้รถยนต์ผมว่า ใช้เป้เอาดีกว่าครับ สายหนาตัดยากแล้วมี 2 สาย ครับ หุหุสบายใจได้ระดับหนึ่ง

ปักหมุดเลยดีกว่าคับ เรื่องนี้มีประโยชน์มากๆ ฟังไว้บ้างก็ดีนะคับ

เรื่องแบบนี้มักจะมาในรูปแบบที่เราคาดไม่ถึงเสมอคับ

Comment

อ้างอิง:
                    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Evilest

ปักหมุดเลยดีกว่าคับ เรื่องนี้มีประโยชน์มากๆ ฟังไว้บ้างก็ดีนะคับ

เรื่องแบบนี้มักจะมาในรูปแบบที่เราคาดไม่ถึงเสมอคับ
                    รบกวนท่านจัดการให้ได้ไหมครับหุหุขี้เกียจตั้งทู้ใหม่

Comment

Working...
                    X