Announcement

Collapse
No announcement yet.

อึ้ง.. ทึ่ง.. เสียว.. ค่าซ่อม 20,000

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by 12345678910 View Post
    กำ ท่านพูดแบบนี้ผมอายเลยผมมไ่ใช่เจ้าของเบนคิวคับจะได้มาขอผม-.-

แต่ s41ยินดีต้องรับทุกๆคนคับ อิอิ^^(ไม่ต้องs41หรอกเป็นโน๊ตบุ๊คยี่ห้อไหนเราคนไทยก็ช่วยเหลือกันได้คนละนิดคนละหน่อยสังคมไทยจะได้น่าอยู่คับ^^)
    ว...ว....ว้าววววว แหล่มครับ

ไม่ทราบว่า คุณ 1-10 เล่นบอร์ดคอมที่ไหนบ้างครับ
    เพราะตอนนี้กำลังหาข้อมูลเกี่ยวกับเทคโนโลยีใหม่ ๆ อยู่ด้วยครับ
    (โดยเฉพาะโน๊ตบุ๊ค)

ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by Dream Theator View Post
      ว...ว....ว้าววววว แหล่มครับ

ไม่ทราบว่า คุณ 1-10 เล่นบอร์ดคอมที่ไหนบ้างครับ
      เพราะตอนนี้กำลังหาข้อมูลเกี่ยวกับเทคโนโลยีใหม่ ๆ อยู่ด้วยครับ
      (โดยเฉพาะโน๊ตบุ๊ค)

ขอบคุณครับ
      ก็หลายบอร์ดนะคับ แต่ที่ผมเข้าบ่อยๆมี4บอร์ดเองคับ แต่ผมว่าท่านอ่านในนี้ก็ได้ความรู้เยอะและคับ(เพราะส่วนมากผมก็ได้ความรู้จากี่ๆเพื่อนในนี้อะคับ) คนในบอร์ดนี้เก่งๆและมีนํ้าใจเยอะคับท่าน^^

เอาที่ผทคิดว่าดีลองดู

http://www.****************/board/index.php

http://www.techxcite.com/forum/posti...e&f=11&p=19292
      http://www.notebookcheck.net/Mobile-...ist.844.0.html

อันอื่นรอแป๊บปักหมุดก่อน(แต่ส่วนมากผมชอบอ่านรีวิวอังกิดอะฝึกภาษาที่โง่ๆของผมให้ฉลาด==")
      Last edited by 12345678910; 30 Apr 2008, 16:03:39.

Comment

ซ่อมร้านข้างนอกดีกว่านะครับ ผมว่าค่าซ่อมแพงมโหฬาร

Comment

Originally posted by iLLuSioNEx View Post
          ซ่อมร้านข้างนอกดีกว่านะครับ ผมว่าค่าซ่อมแพงมโหฬาร
          ไม่ทราบว่า คุณ iLLuSioNEx มีสถานที่ซ่อมคอมพิวเตอร์ แนะนำบ้างมั้ยครับ

Comment

Originally posted by 12345678910 View Post
            ก็หลายบอร์ดนะคับ แต่ที่ผมเข้าบ่อยๆมี4บอร์ดเองคับ แต่ผมว่าท่านอ่านในนี้ก็ได้ความรู้เยอะและคับ(เพราะส่วนมากผมก็ได้ความรู้จากี่ๆเพื่อนในนี้อะคับ) คนในบอร์ดนี้เก่งๆและมีนํ้าใจเยอะคับท่าน^^

เอาที่ผทคิดว่าดีลองดู

http://www.****************/board/index.php

http://www.techxcite.com/forum/posti...e&f=11&p=19292

อันอื่นรอแป๊บปักหมุดก่อน(แต่ส่วนมากผมชอบอ่านรีวิวอังกิดอะฝึกภาษาที่โง่ๆของผมให้ฉลาด==")
            ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล

ป.ล. อังกฤษผมก็ไม่แข็งแรงเหมียนกันนนนหล่ะครับ

Comment

ของผมก็เคยโดนครับ แต่เป็นของ acer ค่าซ่อม 24xxx ไม่รวมค่าซ่อม ตัดสินใจซื้อใหม่อย่างเดียวเลยครับ

Comment

ต้องลองดูที่พันทิพย์อ่ะครับ ชั้น 3 กะ 4 (จำชื่อไม่ได้อ่ะนะ) ชั้น 3 งานเนียนค่าบริการแพงนิดหนึ่ง แต่ถูกกว่า ศูนย์เยอะครับ (ร้านนี้เพื่อนเคยเอาไปซ่อม บอกว่าคุยดี ดูมีความรู้) ชั้น 4 บริการสบายๆ งานก้โอเค ราคาต่อรองได้เยอะ(ถูกกว่านั้นหล่ะ) ที่ชั้น 4 ผมเคยไปเปลี่ยน DVD-RAM มาครับ แต่ยังไม่เคยซ่อมเลย ทั้งสองร้านถือว่าเป็นร้านซ่อม NB ที่ใหญ่พอตัวครับ

ปล.มองหาไม่ยากครับ อยู่ด้านในก่อนถึงโซนมือ 2 ทั้งสองร้านเลยครับ

Comment

จาก สาวก (ที่กำลังจะตีจาก) VAIO
                  อยู่คบกันนานๆครับ อย่าเพิ่งหนีกันเลย ของศูนย์แพงเราก็ไม่ต้องเข้าศูนย์ครับ ร้านซ่อมก็มีเยอะอยู่ในปัจจุบัน
                  แต่ก็ต้องดูดีดี บางร้านกวนตี...น ก็ไม่ต้องไปใช้บริการมัน ปากต่อปาก เด๋วมันก็เจ๋งไปเอง
                  เน้นแค่ว่าราคาที่เราจ่ายไหวไม่เดือดร้อนมาก และพูดคุยเป็นกันเอง ผมว่าแค่นี้หล่ะเรียกว่าร้านที่ดี

Comment

Originally posted by nonp View Post
                    จะไปว่าเพราะโซนี่ก็ไม่เกี่ยวเท่าไรนะครับ

จำไว้ว่าอุปกรณ์ไฟฟ้าทุกชนิด ถ้าบอร์ดเสีย ก็จบกัน

เปลี่ยนตัวใหม่สถานเดียว เพราะค่าบอร์ดมันก็น้องๆค่าซื้อตัวใหม่นั่นหละ

N72 ของแฟนผม บอร์ดเสียโดนไป 4500

ซื้อใหม่ดีกว่าครับ

ผมว่าไม่ว่าค่ายไหน ถ้าเมนบอร์ดเสีย ก็หลักหมื่นแน่นอน
                    แต่ถ้าเครื่องยังมีประกันอยู่ ก้อรอดตัวไป อิอิ

เอาจายช่วย จขกท. คับ

Comment

ตอน จขกท ฟังราคานี่ข้าวไม่กระเด็นออกมาใส่คนข้างๆแย่หรอเนี่ย (แซวเล่นน้า)

ถ้าเป็นผมจะบอกว่า "เออ เท่าไรนะครับ ทวนชัดๆอีกทีได้มั้ย!!!"

Comment

Originally posted by cybernetx View Post
                        ตอน จขกท ฟังราคานี่ข้าวไม่กระเด็นออกมาใส่คนข้างๆแย่หรอเนี่ย (แซวเล่นน้า)

ถ้าเป็นผมจะบอกว่า "เออ เท่าไรนะครับ ทวนชัดๆอีกทีได้มั้ย!!!"
                        555555555555555555+

คือตอนนั้น ไปทานข้าวกับหัวหน้า...... ถ้าข้าวพุ่งอะไรจะเกิดขึ้นครับ

Comment

Originally posted by iLLuSioNEx View Post
                          ต้องลองดูที่พันทิพย์อ่ะครับ ชั้น 3 กะ 4 (จำชื่อไม่ได้อ่ะนะ) ชั้น 3 งานเนียนค่าบริการแพงนิดหนึ่ง แต่ถูกกว่า ศูนย์เยอะครับ (ร้านนี้เพื่อนเคยเอาไปซ่อม บอกว่าคุยดี ดูมีความรู้) ชั้น 4 บริการสบายๆ งานก้โอเค ราคาต่อรองได้เยอะ(ถูกกว่านั้นหล่ะ) ที่ชั้น 4 ผมเคยไปเปลี่ยน DVD-RAM มาครับ แต่ยังไม่เคยซ่อมเลย ทั้งสองร้านถือว่าเป็นร้านซ่อม NB ที่ใหญ่พอตัวครับ

ปล.มองหาไม่ยากครับ อยู่ด้านในก่อนถึงโซนมือ 2 ทั้งสองร้านเลยครับ
                          เดี๋ยวไว้...วันศุกร์นี้ผมไปเอา NB จากศูนย์ที่รักก่อนครับ แล้วเย็นวันเสาร์คงไปเดินหาร้านซ่อม

ขอบคุณเพื่อน ๆ OCZ มั่ก ๆ เลยครับ ทั้งที่ ให้ข้อมูล + ให้กำลังใจ

ซึ้ง

Comment

เมื่อวานก็ไปถามเพิ่มประกัน LENOVO ครับ เขาบอกว่า 3 พันกว่าบาท 2ปี ถามรุ่นไปอีกเป็น N100 จาก 3พันกว่า เป็น 5 พันกว่าเลยครับ เขาว่าเป็นประกันของ IBM และประกันทั่วโลก ไอ่เราก็ไม่ได้ไปตางประเทศด้วยนี่สิ น่าจะมีให้เลือกหน่อยนะครับว่าจะเอาแบบไหน เดี๋ยวก่อนประกันหมดคงต้องเอาเครื่องไปเชค แล้วละ เสียวพัง

Comment

ขอบคุนสำหรับข้อมูลคับ

Comment

เครียดครับ VAIO ซ่อมแพงรับไม่ได้จริง ๆ (ขนาดห้ามเพื่อนซื้อก็ยังจะซื้อ เดี๋ยวหมดประกันแล้วเจอค่าซ่อมเมื่อไหร่จะไซโคให้)

Comment

Working...
                                X