Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อnotebookค่ะ มีงบ4หมื่นนิดๆอะค่ะแนะนำหน่อยนะค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by oiloffline View Post
    เด๋วตัดสินเลยละกันในความคิดผม มันดีคนละอย่างอะนะ

acer aspire 6920G จอใหญ่กว่า พกพายากกว่า หนักกว่า จริงไหม

ความแรมมันพอๆกันนะ แต่เรื่องอื่น ผมว่า Acer กินขาดนะ

ยกเว้นว่าคุณรับกับขนาดมันได้ไหมล่ะ ถ้าได้ไม่มีปัญหาก็ acer ครับ

Y510 ก็ไม่ค่อยอยากแนะนำ มันก๋องแก๊งอะ เอา Acer ครับ จอใหญ่ดี
    Y510 มันก้องแก๊งตรงไหนคับคุณเคยใช้ป่าว อีกอย่าง acer ตัวนี้จอมัน 16 นิ้วนะ ใหญ่มากๆ ถ้าจะซื้อขนาดนี้ PC ดีกว่าเยอะ คนซื้อถ้าเป็็น ญ แนะนำ asus f8 คับพกพาง่ายไม่หนักมาก ถ้าผมจะซื้อของตอนนี้พยายามหลีก acer สุดๆแหละ เพราะ body ล่าสุดมันเป็นพลาสติก นานๆน่าจะกรอบเอา

Comment

มัน ถ่ายได้ ไม่ค่อยชัดอะคับ

แต่ ไม่ต้องกัว เรื่องกาว เอะคับ สติกเกอร์ ติดแน่นดี ไม่มีเปื้อน คับ (ของผมนะ)

Comment

ถ้ากลัวเลอะก็ ไปซื้อเองคับ เป็นกาวแบบไม่มียางออกมาเป็นสติ๊กเกอร์สีดำ ติดแล้วไม่มีพบกับจอคับ ฝุ่นก็ไท่เกาะด้วย

Comment

คือ สติกเกอร์ที่มันให้มาไม่ดีหร่อค่ะ

แล้วถ้าซื้อเองนี้ยี่ห้อไรหร่อค่ะ

เอ่อ..แล้วอยากถามว่าlenovo y510ที่เค้าว่ามีปังหาเรื่องเสียบเมาท์ที่port usbด้านขวาไม่ค่อยติดจริงหรือป่าวค่ะ

แล้วเจ้าตัวนี้support xp หรือป่าวค่ะ

Comment

6920g มันมีในไทยแล้วเหรอคับ

Comment

y510 เนี่ย แปะสติ๊กเกอร์คียร์บอร์ดไป เวลาพับจอ มันจะเป็นรอยแถบๆบนจอมั้ยครับ

Comment

ไม่เป็น คับ เพราะ มี ตัว อุปกร เช็ด จอ

ยูเอส บี ด้าน ขวา ของผมไม่มีปัญหา ใดๆๆ เลยคับ

ผมใช้ XP ยังไม่ ค่อยเจอ ปัญหาคับ

ผมไปคุยกับ service lenovo ที่พันทิพ มา ที่ศูนย์ lenovo สามารถขอ ไดร์เวอ XP ได้ คับ

Comment

ผมว่าASUSดีกว่านะ

Comment

Originally posted by Jabawox View Post
                    คืออยากเหงภาพใกล้ๆของปุ่มกดตอนติดสติกเกอร์แล้วอะค่ะ รบกวนได้ไหมค่ะ
                    แล้วอยากทราบว่าสติกเกอร์มันทนไหมค่ะ แล้วกาวมันจะเลอะปุ่มกดไหมค่ะ
                    ติดแล้วไม่เลอะหรอกครับถ้าติดดีจะกลมกลืนสวยอีกแบบครับ
                    รุ่นy510เสียงใช้ได้ครับเบสใช้ได้ครับถึงจะไม่แน่นตึ๊บแต่ฟังเพลงแดนได้สบายครับ ให้ดีต้องไดรเวอร์วิสต้าครับ

Comment

เล่นเกมกะดูหนังเหรอ

เล่น PC ดีกว่ามั้ยครับ

NB เล่นเกมได้แค่น้ำจิ้มเท่านั้นหละ

ดูหนังบ่อยๆเดี๋ยวไดร์ฟ DVD พัง เกินปีเครมไม่ได้อีก
                      (ยกเว้นประกันสองปี)

ไม่สนับสนุน NB เล่นเกมครับ

Comment

Originally posted by noomyok View Post
                        ไม่เป็น คับ เพราะ มี ตัว อุปกร เช็ด จอ

ยูเอส บี ด้าน ขวา ของผมไม่มีปัญหา ใดๆๆ เลยคับ

ผมใช้ XP ยังไม่ ค่อยเจอ ปัญหาคับ

ผมไปคุยกับ service lenovo ที่พันทิพ มา ที่ศูนย์ lenovo สามารถขอ ไดร์เวอ XP ได้ คับ
                        1.ยากทราบว่าใช้XPรุ่นไหนหร่อค่ะที่มันใช่ได้เสถียรกับเจ้าY510อะค่ะ เพราะยังไงก็ต้องเอามาลงเองอยู่ดี
                        2.แล้วXpลงยังไงหร่อค่ะ ไม่เคยลงXpของNotebookอะค่ะ ลงเหมือนPCหรือป่าวค่ะ
                        3.แล้วศูนย์ที่พันทิพอยู่ชั้นไหนหร่อค่ะ แล้วมันมีเครื่องขายที่ศูนยืเลยไหมค่ะ

Comment

Originally posted by Jabawox View Post
                          1.ยากทราบว่าใช้XPรุ่นไหนหร่อค่ะที่มันใช่ได้เสถียรกับเจ้าY510อะค่ะ เพราะยังไงก็ต้องเอามาลงเองอยู่ดี
                          2.แล้วXpลงยังไงหร่อค่ะ ไม่เคยลงXpของNotebookอะค่ะ ลงเหมือนPCหรือป่าวค่ะ
                          3.แล้วศูนย์ที่พันทิพอยู่ชั้นไหนหร่อค่ะ แล้วมันมีเครื่องขายที่ศูนยืเลยไหมค่ะ

1 ผม ใช้ XP SP2 คับ

2. คือ ผมไม่เคยลง วินโด ใน PC อะคับ เรยไม่รู้ แต่ คาดว่าเหมือนกันคับ

3. ผม ยังไม่รู้ เรยคับว่าศูนย์อยู่ไหน แต่ ที่ผม ไป คุย พี่คนนั้นเค้าเป็น พนักงาน ร้าน CSC ชั้น 3 อะคับ แล้ว เค้า บอก เพื่อนไป ซื้อ F8SN พอดี

ผมว่าที่พันทิพ ไม่มีศุนย์ ขายlenovo นะคับ วันนี้ ผมเห็น ที่ร้าน DATA IT ราคา 38800 อะ

(เส้า ซื้อมาตั้ง 41000)

Comment

Originally posted by [KoonG] View Post
                            6920g มันมีในไทยแล้วเหรอคับ
                            มีแล้วคับลองไปหาโบชัวร์ดูได้ ราคาอยู่ประมาณ 40000+ สำหรับตัวล่างนะ ตัวทอปก็ หุหุ จอ 16 นิ้ว

Comment

Originally posted by noomyok View Post
                              1 ผม ใช้ XP SP2 คับ

2. คือ ผมไม่เคยลง วินโด ใน PC อะคับ เรยไม่รู้ แต่ คาดว่าเหมือนกันคับ

3. ผม ยังไม่รู้ เรยคับว่าศูนย์อยู่ไหน แต่ ที่ผม ไป คุย พี่คนนั้นเค้าเป็น พนักงาน ร้าน CSC ชั้น 3 อะคับ แล้ว เค้า บอก เพื่อนไป ซื้อ F8SN พอดี

ผมว่าที่พันทิพ ไม่มีศุนย์ ขายlenovo นะคับ วันนี้ ผมเห็น ที่ร้าน DATA IT ราคา 38800 อะ

(เส้า ซื้อมาตั้ง 41000)
                              ค่ะ...เอ่อ..คืออยากทราบชื่อXPอะค่ะ เช่นพวก truefast,dark edition อะไรพวกเนี่ยอะค่ะ
                              คือจะได้ไปหาซื้อได้ถูกอะค่ะ

Comment

เหอๆ ผมใช้ ตัวไรไม่รู้อะคับ เอาแผ่นมา จากเพื่อน(แผ่นก็อป) เพื่อนมานโหลดมาอ่า

ไม่ได้ถามด้วยว่า รุ่นไร คับ

ดูจากโปรแกรมเช็คสเปคเครื่องแล้ว มันไม่มีชื่อรุ่นอะคับ เปง XP Professional 5.01.2600 SP2 คับ

(ดูไม่เป็นอ่า)

Comment

Working...
                                X