Announcement

Collapse
No announcement yet.

HP OMEN 15-dc1041tx เปลี่ยน ssd nvme ประกันหมดมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HP OMEN 15-dc1041tx เปลี่ยน ssd nvme ประกันหมดมั้ยครับ

ตั้งใจจะซื้อ notebook ใหม่ ถูกใจสเปคนี้ แต่พอดี notebook เครื่องเก่า มี ssd 970 evo 500gb อยู่ อยากเอาไปใช้กับเครื่องใหม่

ถ้าประกันไม่หลุด การย้ายลำบากมั้ยครับ

1. ย้ายwindow ออกจาก 970 evo
    2. ย้าย window ออกจาก hp omen เครื่องใหม่
    3. สลับ ssd
    4. ย้ายwindow กลับมา ssd

ทำตามนี้มันจะมีปัญหาอะไรมั้ยครับ

แล้วก็ตั้งใจจะเปลี่ยน hdd เครื่องใหม่ เป็น ssd sata ด้วย

แกะอย่าให้วอยขาด เพื่อป้องกันปัญหา

ถ้ายังไม่ซื้อรอดู gen 10 ดีกว่า ข่าวว่ากำลังจะคลอดละ

Comment

Working...
    X