Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถาม !!!! หาจนตาลายแล้วครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถาม !!!! หาจนตาลายแล้วครับ

โน้ตบุค มี Display Port ราคาไม่เกิน 25000+-
    มีไหมครับ
    พอดีจอที่ใช้มี Display Port ต่อกับคอมตั้งโต๊ะ 4kได้ 60Hz
    พอต่อ HDMI 4k ได้ 29Hz ปวดตาอย่างแรง ขนัดปรับหลอกให้60Hz จอดำเลย
    ปล.ทีี่จอช่อง HDMI รองรับแค่ Ver1.4

Originally posted by inweto View Post
    โน้ตบุค มี Display Port ราคาไม่เกิน 25000+-
    มีไหมครับ
    พอดีจอที่ใช้มี Display Port ต่อกับคอมตั้งโต๊ะ 4kได้ 60Hz
    พอต่อ HDMI 4k ได้ 29Hz ปวดตาอย่างแรง ขนัดปรับหลอกให้60Hz จอดำเลย
    ปล.ทีี่จอช่อง HDMI รองรับแค่ Ver1.4

USB TYPE C !!!!!!

Comment

ถ้าอยากเปลี่ยนโนตบุคอาจจะต้องหา Notebook ที่มีช่อง USB-C ที่สามารถส่งสัญญาณ Display port ออกมาได้ครับ (ไม่ใช่ทุกรุ่นนะครับที่มี USB-C แล้วต่อจอนอกได้) คงต้องดูสเปกเครื่องอย่างละเอียดครับว่า USB-C รองรับการต่อจอนอกมั้ย

หรืออาจจะหาโนตบุคที่มีช่อง Mini display port ก็ได้ครับจะมีเยอะอยู่เช่น Surface pro, Thinkpad, Macbook หรือพวก MSI ก็มีหลายรุ่นอยู่ จริง ๆ มีแทบทุกยี่ห้อเลย ส่วนมันจะแรงพอที่จะขับ 4K 60HZ มั้ยนี่อีกเรื่องแหะ 555

Comment

Working...
      X