Announcement

Collapse
No announcement yet.

OverclockZone Popular Brand Award 2018 - Smart Phone

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

OverclockZone Popular Brand Award 2018 - Smart Phone

SAMSUNG ครับ ทำไมผมใช้แล้วทนมากมาย ใช้J2ตัวแรก มา4ปีละ เปลี่ยนแบตไปครั้งเดียว

Comment

Xiaomi แน่นอนครับ ทั้งแรงและเร็ว ประสิทธิภาพนี้ต้องค่ายนี้เลย
      เทียบกับไอโฟนถูกกว่าคึ่งนึงเลยถ้าเอาสเปคที่เท่ากัน ผมไม่เน้นกล้องถ่ายรูปเน้นเล่นเกม

Comment

ถ้าเป็นปีก่อนๆ คงคิดว่า Apple กับ ecosystem ของเค้านั่นค่อนข้างเป็นระเบียบและน่าใช้ มีความปลอดภัยระดับสูงทีเดียว แต่พอมาหลังๆ โดยเฉพาะปี 2018 จะพบว่า มันพังหมดแล้วล่ะครับ ลองดูง่ายๆ จากการที่ขาย iphone x กับ Macbook ล่าสุดออกมา พอร์ตที่เอามาเชื่อมต่อยังไม่ค่อยจะสามัคคีกัน ต้องซื้อนู่นนั่นนี่ มาเพิ่ม หลุดจาก concept เดิมที่ว่า less is more ไปไกลเลยล่ะครับ
        ส่วน Samsung เจ้านี้ชอบกั๊ก สเปคมาก เห็นว่า ถ้าเป็นรุ่นเรือธง จะใส่มาจัดเต็มมาก แต่ถ้าเป็นรุ่นกลางๆ จะไม่สุดสักทาง รวมๆแล้ว เหมือนไม่ค่อยจริงใจกับผู้บริโภคเท่าไหร่
        ผมเลยอยากโหวตให้ แบรนด์ Huawei ครับ โมเดลธุรกิจเค้าดูเป็นรูปเป็นร่างดีครัรบ มีความจริงใจกับผู้บริโภคดีเลยแหละ ไม่มากี๊กโน่นนั่นนี่อยู่ ขนาดรุ่นล่างๆ ซื้อมาแล้วยังมีประสิทธิภาพใช้งานจริงได้เหมาะสมกับราคา ไม่นับตัว top ที่มาด้วยกล้อง leica จนไม่ต้องพูดกันเลยว่ากล้องมือถือที่ดีที่สุดเดี๋ยวนี้คือของอะไร โดยรวมแล้วแบรนด์นี้ คือซื้อมาเท่าไหร่ คุณสามารถใช้ได้คุ้มค่าแน่ๆ ครับ

Comment

Working...
        X