Announcement

Collapse
No announcement yet.

OverclockZone Popular Brand Award 2018 - CPU

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

AMD ครับ ใช้มาตั้งแต่ K6-II, Athlon thunderbird, Duron, Athlon xp, Sempron, Athlon 64, Athlon II, Prenom II, FX, Ryzen.........

Comment

จัดไป 555

Comment

AMD ผู้สร้างสมดุลของราคา

Comment

Vote AMD ครับ เคยใช้งานทั้ง 2ค่าย Intel เเละ AMD เเต่สุดท้ายก็กลับมาตายรังที่ AMD เพราะ ราคาถูก ประสิทภาพต่อเงินที่เสียไปคุ้มค่ามากกว่าครับ

Comment

amd ครับ

Comment

ใช้intelเลือกintel

Comment

ใช้ Intel โหวต Intel ครัช

Comment

ใช้ AMD มาเป็น 10 ปี ถูกใจสายยาจก งบน้อยครับ

Comment

โหวต Amd ครับ ใช้มาตั้งแต่สมัย Duron 1300 แล้วก็ใช้ Amd มาตลอดครับ

Comment

ใช้ i5 gen4 อยู่ น่าจะ 5 ปีแล้ว แต่ถ้าเปลี่ยนใหม่ขอโหวตให้ AMD ครับ i5 ราคาแมร่งไม่เปลี่ยนเลย ryzen 5 ถูกกว่าเกือบ 2 พัน

Comment

ณ ตอนนี้ ให้ AMD พัดลมสวย ขวัญใจเป๋าแบน

Comment

OverclockZone Popular Brand Award 2018 - CPU

intel ครับ ใช้ 1366 xeon e5540 2.53ghz มา6ปีเต็มๆ ทุกวันนี้ยังใช้งานได้ดีอยู่ ลื่นๆสำหรับการทำงาน

Comment

AMD คุ้มสุดๆเเล้วครับเเรงกว่าเยอะ เอา cpu ตัวกลางๆเทียบเกือบได้เท่า ตัวtop intel เลย
                            ไม่ต้องทุ่มโฆษณาเยอะเเต่มาเน้นเรื่องประสิทธิภาพแทน

Comment

อ้ะ สาธยายความกันนนหน่อยนะครับ จากความคิดผมเองที่ได้ติดตามมา ผิดถูกอย่างไรก็ขออภัยด้วยนะครับผม
                              ในช่วง 4-5 ปีที่ผ่านมานี้อย่างที่รู้กันดี intel แทบจะเป็นเจ้าตลาด cpu เลยแหละครับ ด้วยความแรง และการบริโภคไฟที่น้อยกว่ามาก ทำให้ช่วงหลังๆอะ intel ออก cpu ใหม่มา ก็ตั้งราคาได้ตามอำเภอใจเลย บางทีก็คิดนะว่า เฮ้ย ราคามันสูงไปรึเปล่าเนี่ย จนจู่ AMD ที่เหมือน ซุ่มไปฝึกวิทยายุทธ ในถ้ำมาซักระยะ ก็ออกมาจากถ้ำละ แล้วก็ประกาศตัวว่า อี๊วะสำเร็จวิชา เซน มาละนะ ความแรงสามารถสู้เจ้าหุ่นยนต์อย่างแกได้แล้วล่ะ (มาสคอตข้างกล่องมันเป็นหุ่นยนต์น่ะนะ ผมเลยเอามาเรียกแบบนี้) intel และ launch AMD Ryzen gen แรกออกมาโห เป็นที่น่าฮือฮากันมากครับ ด้วยความแรงตอนนั้น ถือว่าสูงเลยทีเดียว intel ที่สบายใจเฉิบอยู่นาน ต้องเริ่มหันมามองบ้างละ พอมาซักพัก ก็มีการ optomize มากขึ้น ตัว cpu ยิ่งทรงพลังมากขึ้น โห ตอนนั้น cpu intel ปรับลดราคาแทบไม่ทันกันเลยครับ ถือว่าเป็นการกลับมาอย่างสวยงามมากนะผมว่า พอ intel ออก gen ใหม่มา ก็เป็นคราวของ Ryzen gen 2 ละเรียกว่า ไม่มีเวลาให้พี่ intel แกพักบ้างเลย และล่าสุดครับ ข่าวปี 2019 แทบไม่หยุดให้หายใจ Ryzen gen 3 กำลังมาด้วยเทคโนโลยีการผลิตแบ่บ 7 nm ก็มารอดูกันนอีกสักตั้งครับว่าจะเป็นอย่างไร สำหรับผู้บริโภคอย่างเรา การมีการแข่งขันกันแบบนี้ผมว่าเป็นสิ่งที่ดีครับ เราจะได้ใช้สิ่งที่มีคุณภาพเหมาะสมกับราคามากที่สุด

Comment

AMD ครับ ใช้มาตั้งแต่ K6-II

Comment

Working...
                                X