Announcement

Collapse
No announcement yet.

... ต้องไปให้ได้ร้านนี้ @@@ น้ำเต้าหู้หย่งเหอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Food] ... ต้องไปให้ได้ร้านนี้ @@@ น้ำเต้าหู้หย่งเหอ

น้ำเต้าหู้หย่งเหอ

ร้านอาหารไต้หวันมีื่อเสียงมานาน เด่นด้วย เสี่ยวหลงเปารสเด็ด อาหารราคาประหยัด เดินทางสะดวก

เคยได้ไปทานร้านอาหารไต้หวันชื่อนี้มาค่ะ ร้านน้ำเต้าหู้หย่งเหอ ชื่อจ่ำอนข้างยากแต่รสชาติกลับจำได้ขึ้นใจซะงั้น อิอิ ถ้าใครไม่เคยไปทาน ขอแนะนำให้มาลองดูกันนะคะ

ร้านอยู่ใกล้ BTS ช่องนนทรี ให้ลงฝั่งตึก แล้วเดินย้อนมาทางสี่แยก สีลมตัดนราธิวาส เดินมาไม่ไกลมากค่ะ ร้านเปิด 11.00 - 22.00 โดยประมาณ ที่ร้านมีที่จอดรถประมาณ 9-10 คันเท่านั้นนะ

ร้านมีสองชั้นนะคะ คนแน่นเร็วมาก ต้องรีบสั่งเลยค่ะ เมนูโดนใจต้อง เสี่ยวหลงเปาเลยค่ะ รับรองไม่มีผิดหวัง กัดไปปุ๊ป น้ำซุปออกมาด้วย อร่อยอ้ะ เข่งนึงมี 8 ลูก 140 บาท ไส้เยอะโดนใจจ้า
    อีกเมนู ซุปเนื้อตุ๋นน้ำแดง เอาใจคอเนื้อ อร่อยยกนิ้วให้เลย น้ำซุปถึงใจออกหนักเค็ม ซดโล่งคอ รสชาติลงตัวมากๆ เนื้อกำลังตุ๋นดีเลย ใครไม่ทานเนื้อแนะนำเป็นแพะนะคะ เริ่ดเลยๆ
    ต่อมาเกี๊ยวทอด อร่อย เคี้ยวเล่นเพลินๆ ทานกับขิงวอยและจิ๊กโฉ่ว สำราญเบาๆๆ ^^
    อีกเมนูบะหมี่หมูสับทรงเครื่อง บะหมี่เหนียวนุ่มอร่อย เครื่องหมูสับออกรสน้ำพริกเผาที่ใส่เพิ่มไป อร่อยๆ ค่ะ

ลืมบอกไป น้ำเต้าหู้ที่นี่ ก้วละ 20 บาทนะ อิอิ รสชาติดีค่ะ อร่อยเลย ^^ คราวหน้าจะมาลองน้ำเต้าหู้งาดำ

ร้านนี้พนักงานเขาดีมากๆ เลย ดูแลดีมากๆ อาหารสั่งได้เร็ว ไม่ขัดใจ รสชาติโดยรวมดี แต่เน้นเป็นแบบไม่จัดตามสไตล์อาหารจีน อ่านต่อ คลิ๊ก
Working...
X