Announcement

Collapse
No announcement yet.

ร้าน ป.ก๋วยเตี๋ยวเรือสมุนไพร ทีเด็ดหลายเมนู (เลียบด่วนรามอินทรา)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Food] ร้าน ป.ก๋วยเตี๋ยวเรือสมุนไพร ทีเด็ดหลายเมนู (เลียบด่วนรามอินทรา)

ร้านนี้ มีเพื่อนแนะนำพาไปชิม ได้ยินชื่อ ใครๆอาจจะนึกว่าเน้นสมุนไพร
    โดยส่วนตัว ได้แต่สั่งเมนูข้าวต่างๆ ไม่เคยสั่งก๋วยเตี๋ยวเลย -*- เพราะเพื่อนๆแนะนำว่า เมนูข้าวของเค้าเด็ด

ไม่น่าเชื่อว่าจะมีร้านที่มีบรรยากาศร่มเย็นอยู่ติดถนนเลียบด่วนได้ พอดีไม่ได้มีรูปบรรยากาศภายในร้านสักเท่าไหร่ เพราะมัวแต่ดูอาหารที่สั่งมา

ขอบอกว่า ร้านนี้กับปริมาณข้าวที่อัดมาให้ คุ้มค่าจริงๆ เท่าที่จำได้ พวกข้าวผัดต่างๆ ตกประมาณ 50 บาทค่ะ

การเดินทาง: ร้านจะอยู่บนเส้นเลียบทางด่วนรามอินทรา ฝั่งเดียวกับ CDC หากมาจากฝั่ง Crystal Park ให้กลับรถ และพอเลย Chic Republic จะเจอปั๊มบางจากก่อนถึง CDC ให้ไปจอดรถในปั๊มบางจากได้เลยค่ะ เพราะหน้าร้าน จะจอดได้เพียง 2-3 คันเท่านั้น (ร้านอยู่ติดกับปั๊มค่ะ)

เมนูของร้าน

ข้าวผัดน้ำพริกกุ้งเสียบ ปลาสลิด ^^ (เมนูโปรด)

ข้าวขาหมู

ข้าวผัดสมุนไพร

ภาพบรรยากาศร้านค่ะ (เบลอๆเล็กน้อย)

ยังไง ลองไปชิมกันดูนะค่ะ
    ขอบอกว่า ยำปูม้าก็ไม่เลวนะค่ะ

ได้ลองขนมถ้วย อร่อยค่ะ ^^ เป็นแบบถ้วยเล็ก

ร้านปิดทุกๆวันอังคารนะค่ะ
    เวลาเปิด 09.00 - 18.00 น. ตามด้านหน้าเมนูค่ะ

ขอบคุณนะค่ะที่มารออัพรูปอีกรอบ ^^
    Last edited by Toro Catz; 7 May 2011, 10:18:53. Reason: อัพรูปภาพค่ะ

กำลังหิวเลยครับ

Comment

ว่างๆจะแวะไป

Comment

เพิ่งรู้ว่ามีห้องแบบนี้ด้วย
        เอาที่ผมเคยไปมานานแล้ว มาลงได้ไหมครับ เคยลงใน FB แล้วด้วยเนีี่ย

Comment

Originally posted by Vargarv View Post
          เพิ่งรู้ว่ามีห้องแบบนี้ด้วย
          เอาที่ผมเคยไปมานานแล้ว มาลงได้ไหมครับ เคยลงใน FB แล้วด้วยเนีี่ย
          เอามาลงได้เลยค่ะ มาแชร์ที่อร่อยๆกัน ^^

Comment

รูปไม่ขึ้นแล้วอะคร้าบบ

ร่วมแบ่งปันเพื่อให้เป็นประโยชน์กับคนรักกีฬากันนะครับ

แหล่งรวมและค้นหาสนามกีฬาตามเส้นทาง BTS, MRT, BRT, Airport link ทุกประเภท ทั่วประเทศไทย!!!

Comment

Originally posted by Ampo View Post
              รูปไม่ขึ้นแล้วอะคร้าบบ

ร่วมแบ่งปันเพื่อให้เป็นประโยชน์กับคนรักกีฬากันนะครับ

แหล่งรวมและค้นหาสนามกีฬาตามเส้นทาง BTS, MRT, BRT, Airport link ทุกประเภท ทั่วประเทศไทย!!!
              เศ้รา T_T เดี๋ยวรบกวนรอก่อนนะค่ะ
              วันนี้งานเข้าเล็กน้อย แล้วจะกลับมาอัพรูปให้ใหม่ค่ะ

Comment

Originally posted by jill7 View Post
                เศ้รา T_T เดี๋ยวรบกวนรอก่อนนะค่ะ
                วันนี้งานเข้าเล็กน้อย แล้วจะกลับมาอัพรูปให้ใหม่ค่ะ
                รอชมรูปอยู่ครับ น่าทานแน่ๆเลย

Comment

Originally posted by ~ONG[TK]~ View Post
                  รอชมรูปอยู่ครับ น่าทานแน่ๆเลย
                  ขอบคุณนะค่ะที่มารอดูภาพ ทำให้มีกำลังใจในการอัพภาพทันที ^^

Comment

T____T ภาพหาย
                    Last edited by jill7; 15 May 2011, 10:36:53.

Comment

Working...
                    X