Announcement

Collapse
No announcement yet.

Bitfenix Prodigy Owner's Club Thailand

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

มีทิปและเทคนิคอย่างอื่นไหมครับ ปธ.คลับฯ

Comment

คงไม่ได้มาอยู่ด้วยแล้วครับ ล้มเลิกโครงการ ใช้ M5F ต่อไป...
      ปล.ฝากด้วยครับแล้วจะรู้หมดทุกอย่างเกี่ยวกับ Bitfenix ตรงไหนถอด+ใส่อะไรได้หรือไม่ได้ (ถ้าท่านใดเคยดูแล้วก็...)
      ปล2.อยากอยู่ด้วยมากๆๆๆ + ๆๆๆๆๆ
      Last edited by Oxide_66; 25 Nov 2012, 01:48:54. Reason: LINK VDO

Comment

หา am3+ เล็กๆ ไม่ได้สิน่ะ ฮ่าๆ

Comment

Originally posted by destinyair View Post
          หา am3+ เล็กๆ ไม่ได้สิน่ะ ฮ่าๆ
          ป่าวครับท่านแอร์ ผมขาดแค่เคสกับบอร์ด (Z77) ส่วนการ์ดกำลังมา ถ้าสั่งบอร์ด (EVGA) ไปอีก คงต้องรอกันยาวๆๆเลยครับ

Comment

P8Z77-I-DELUXE ไปเลยครับ ไหนๆก็ใช้ GTX660 SC+ แล้วนินา อิอิ

Comment

Originally posted by Diffuser. View Post
              ยังมีอีกหลายรุ่นครับ สำหรับบอร์ดจิ๋ว แต่เท่าที่หาได้ค่อนข้างง่ายหน่อยก็ 4 รุ่นนี้
              เทียบระยะของ Socket กับ Slot VGA และ Ram ดูครับ^^

ส่วนอีกเรื่องก็ด้านความสวยงามของการเก็บสาย ลองมองที่ Port 24 Pins/ 4-8 Pins รวมถึง LayOut SATA
              เพื่อการเก็บสายง่ายด้วยก็ดีครั๊บผ๊ม!!!
              รบกวนถามเป็นความรู้หน่อยครับ แล้วบอร์ด Intel DH77DF ดีมั๊ยครับ ใจอยากได้ P8H77-I แต่ร้านไม่มีของเลย
              เลยเบนมาทาง DH77DF เห็นมี Sound 7.1 ด้วยอ่ะครับแต่แพงกว่านิดหน่อย มันมีข้อเสียอย่างอื่นมั๊ยครับ
              ไม่เห็นมีท่านไหนพูดถึงเลย ^ ^

http://www.thailand.intel.com/conten...rd-dh77df.html

Comment

P8H77-I ผมจะขายอยู่

Comment

Originally posted by destinyair View Post
                  ขอราคาหลังไมค์ด้วยครับ

Comment

Originally posted by bud8428 View Post
                    รบกวนถามเป็นความรู้หน่อยครับ แล้วบอร์ด Intel DH77DF ดีมั๊ยครับ ใจอยากได้ P8H77-I แต่ร้านไม่มีของเลย
                    เลยเบนมาทาง DH77DF เห็นมี Sound 7.1 ด้วยอ่ะครับแต่แพงกว่านิดหน่อย มันมีข้อเสียอย่างอื่นมั๊ยครับ

http://www.thailand.intel.com/conten...rd-dh77df.html
                    [ATTACH=CONFIG]2038920[/ATTACH]
                    ตัวนี้ก็ดีอยู่ครับ บอร์ดมาตรฐานจาก Intel อะแหละ แต่ของแถมมีจึ๋งนึง

Comment

Originally posted by bud8428 View Post
                      ขอราคาหลังไมค์ด้วยครับ
                      ผมก้ยังหา mb ตัวใหม่ไม่ได้เลย FM1/2 อ่ะ 555+

Comment

ขออภัยทุกท่านด้วยครับ ช่วงนี้งานยุ่ง ๆ ไม่ค่อยได้แวะมา^^

MB สำหรับด้านบนหรือทุกตัว ขอใช้คำตอบว่า "ดีทุกตัวครับ"
                        เพียงแต่ว่าถ้าเป็นผม ผมจะถามตัวเองก่อนว่าจะประกอบเค้ามา "เพื่ออะไร"

-ถ้าไม่มี Wifi หรือไม่ได้ใช้ อันนี้ก็แล้วแต่ (ตัดไปได้เลย เล่นรุ่นธรรมดา)
                        -ถ้าจะต่อ Sound 7.1 ต่อแบบ Optical /Digital ง่ายสุด (หลาย ๆ บอร์ดก็ทำได้) มองที่ Port สี ๆ อย่างเดียวไม่ได้ Analog จะยุ่งยากกว่านิ๊ด =.=
                        -แต่ส่วนใหญ่ที่เลือกซื้อ Mainboard จะมองที่สี PCB กับ Slot กันน่ะครับ (เนื่องจากความหล่อ)
                        -ไม่เน้น Overclock ก็เล่น รหัส H ถ้าจะ Overclock บ้างก็เป็น Z

แต่สุดท้าย ถ้าประกอบเต็มสูบ VGA ก็บังทั้งหมดอยู่ดี^^
                        นอกซะจาก เจาะฝาเคส โชว์สายอะไรประมาณนี้น่ะครับ ถึงจะพอเห็นได้บ้าง (บางมุม)

ต้องถามใจตัวเองครับ "จุดประสงค์เราประกอบเพื่ออะไร" ^^
                        แต่ที่แน่ ๆ BitFenix Prodigy ผมว่าเป็นอะไรที่ท้าทายมาก "เล็ก ๆ แต่จี๊ด" (บานได้อีก) 55+

ส่วนผมคงไม่แต่งอะไรมากมาย คงแค่จัดอะไร ๆ ให้มันดูดีสบายตามากกว่า

เครดิตคุณ CannibalKing (รับทำสายในเว็บเราครับ)
                        Last edited by Diffuser.; 25 Nov 2012, 17:33:30. Reason: แก้คำผิด

Comment

Originally posted by Jet1986 View Post
                          ตัวนี้ก็ดีอยู่ครับ บอร์ดมาตรฐานจาก Intel อะแหละ แต่ของแถมมีจึ๋งนึง
                          อย่างเดียวใช่มั๊ยครับข้อเสีย อิอิ

ผมก้ยังหา mb ตัวใหม่ไม่ได้เลย FM1/2 อ่ะ 555+
                          ยังไงถ้าขาย ขอ Q1 นะท่าน

Comment

กฏข้อ 4
                            ขายของในคลับ ต้องจ่าย 3 ขวดนะครับ

Originally posted by Diffuser. View Post
                            -แต่ส่วนใหญ่ที่เลือกซื้อ Mainboard จะมองที่สี PCB กับ Slot กันน่ะครับ (เนื่องจากความหล่อ)
                            +100 ข้อนี้แหละ
                            ผมเลิกแรงแล้วครับ

Comment

AMD FM เห็นของ zotac มีคนมาแอบโฆษณาขายอยู่นะ ลองถามหาดูที่เข้ามาง่ายสุดน่าจะ zotac แหละ

Comment

MB สำหรับด้านบนหรือทุกตัว ขอใช้คำตอบว่า "ดีทุกตัวครับ"
                                เพียงแต่ว่าถ้าเป็นผม ผมจะถามตัวเองก่อนว่าจะประกอบเค้ามา "เพื่ออะไร"

-ถ้าไม่มี Wifi หรือไม่ได้ใช้ อันนี้ก็แล้วแต่ (ตัดไปได้เลย เล่นรุ่นธรรมดา)
                                -ถ้าจะต่อ Sound 7.1 ต่อแบบ Optical /Digital ง่ายสุด (หลาย ๆ บอร์ดก็ทำได้) มองที่ Port สี ๆ อย่างเดียวไม่ได้ Analog จะยุ่งยากกว่านิ๊ด =.=
                                -ไม่เน้น Overclock ก็เล่น รหัส H ถ้าจะ Overclock บ้างก็เป็น Z

แต่สุดท้าย ถ้าประกอบเต็มสูบ VGA ก็บังทั้งหมดอยู่ดี^^
                                นอกซะจาก เจาะฝาเคส โชว์สายอะไรประมาณนี้น่ะครับ ถึงจะพอเห็นได้บ้าง (บางมุม)

ต้องถามใจตัวเองครับ "จุดประสงค์เราประกอบเพื่ออะไร" ^^
                                แต่ที่แน่ ๆ BitFenix Prodigy ผมว่าเป็นอะไรที่ท้าทายมาก "เล็ก ๆ แต่จี๊ด" (บานได้อีก) 55+

ส่วนผมคงไม่แต่งอะไรมากมาย คงแค่จัดอะไร ๆ ให้มันดูดีสบายตามากกว่า
                                ผมว่าจะทำเป็น HTPC เฉยๆครับ คงไม่ clock หรอกครับ

Comment

Working...
                                X