Announcement

Collapse
No announcement yet.

<< __Corsair Hydro Series Club__ >>

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• H100i ตรงสายUSBมันยาวพอที่จะอ้อมหลังบอร์ดได้มั้ยค่ะ หรือมันสั้นจนต้องเสียบตรงๆเลยเก็บสายไม่ได้ ?? บอร์ดasus Z77 v- Lx ค่ะ

แล้วใส่กับzalman z11 ได้ป่าวค่ะ (โดยไม่ต้องโมอะไร) ?
    Last edited by maxsyjab; 7 Aug 2013, 19:38:41.

Comment

• Originally posted by maxsyjab View Post
      H100i ตรงสายUSBมันยาวพอที่จะอ้อมหลังบอร์ดได้มั้ยค่ะ หรือมันสั้นจนต้องเสียบตรงๆเลยเก็บสายไม่ได้ ?? บอร์ดasus Z77 v- Lx ค่ะ

แล้วใส่กับzalman z11 ได้ป่าวค่ะ (โดยไม่ต้องโมอะไร) ?
      ผมใช้ H80i มันอ้อมลงมาเสียบถึงนะครับ

Comment

• พอดีซื้อH80iมาใหม่อยากสอบถามอุณภูมิว่าร้อนไหม CPU i5 3570 oc 4.0 gh Idie30 องศา fullload 55 องศา .อุณภูมิห้อง25องศาเปิดแอร์นะครับ สอบถามว้าร้อนไหมครับ

Comment

• Originally posted by night222 View Post
          พอดีซื้อH80iมาใหม่อยากสอบถามอุณภูมิว่าร้อนไหม CPU i5 3570 oc 4.0 gh Idie30 องศา fullload 55 องศา .อุณภูมิห้อง25องศาเปิดแอร์นะครับ สอบถามว้าร้อนไหมครับ
          ไม่เลยครับ ของผมไม่เปิดแอร์ oc 4.5 ร้อนสุดไม่เกิน 70 ครับ

Comment

• สอบถามหน่อยครับ ผมใช้ h80 i แล้วอยากเปลี่ยนเป็นแบบมีถังพักแล้วก็ทำระบบน้ำแบบเปิดอะครับ
            v
            v
            v
            แบบนี้อะครับ ต้องมีอะไรบ้างและใช้งบประมาณเท่าไหร่ครับ

Comment

• ตัวโปรแกรม CorsairLINK มันเซฟการตั้งค่าได้เกิน1เซฟรึเปล่าครับ

Comment

ขอเข้าคลับด้วยคนนะค่ะ ไปจัดมาแล้ว

Comment

• อยู่ด้วยคนครับผม H70 พัดลมโมสีขาวเองครับอิอิ
                  Full load 61c oc 3.8 ปกติไหมครับ เหมือนจะเย็นพอๆกะtx3 55+

Comment

• ขอความรู้หน่อยนะครับ คือผมกำลังจะตัดสินใจซื้อ CPU Cooling ของ Corsair มาใช้(ชอบชื่อยี่ห้ออย่างบอกไม่ถูก)
                    ทุกครั้งที่ใช้ต้องทาซิลิโคนรึป่าวครับ แล้วถ้าเกิดซื้อมือสองมาตรงที่เป็นซิลิโคนหายไป ต้องทาใหม่ใช่มั้ยครับ

Comment

• Originally posted by maxsyjab View Post
                      [ATTACH=CONFIG]2409965[/ATTACH]

ขอเข้าคลับด้วยคนนะค่ะ ไปจัดมาแล้ว
                      แหล่มเลยครับยินดีต้อนรับเข้าคลับนะครับ ติดตั้งชุดน้ำแล้วเครื่องดูสวยงามขึ้นเยอะครับ แหล่มเลย ^^

Comment

• ของผมมันร้อนมากกเลยอะครับ H80i 80องศา+ ตลอดเลย คือผมใช้ซิลิโคน MX-4 อะครับ ปาดก็พอๆดีแล้วน้ะครับ ไม่รู้ทำไมมันร้อนถึงขนาดนี้ พัดลมหมุนดังมาก

Comment

• ผมขอสอบถามว่าผมซื้อH80iมาแล้วลองเขย่าหม้อน้ำดูแล้วมันมีเสียงน้ำเหมือนมันไม่เต็มอะครับแต่ไม่มีน้ำรั่วหรือซึมออกมานะครับพึ่งซื้อมา2-3วันเอง

อยากสอบถามว่ามันปกติไหมเพื่อนๆเป็นกันบ้างรึป่าวหรือต้องส่งเคลมครับ

ขอคำแนะนำทีครับ
                          Last edited by night222; 12 Aug 2013, 14:07:22.

Comment

• Originally posted by nineface. View Post
                            ของผมมันร้อนมากกเลยอะครับ H80i 80องศา+ ตลอดเลย คือผมใช้ซิลิโคน MX-4 อะครับ ปาดก็พอๆดีแล้วน้ะครับ ไม่รู้ทำไมมันร้อนถึงขนาดนี้ พัดลมหมุนดังมาก
                            น่าจะมีปัญหาแล้วครับ

Originally posted by night222 View Post
                            ผมขอสอบถามว่าผมซื้อH80iมาแล้วลองเขย่าหม้อน้ำดูแล้วมันมีเสียงน้ำเหมือนมันไม่เต็มอะครับแต่ไม่มีน้ำรั่วหรือซึมออกมานะครับพึ่งซื้อมา2-3วันเอง

อยากสอบถามว่ามันปกติไหมเพื่อนๆเป็นกันบ้างรึป่าวหรือต้องส่งเคลมครับ

ขอคำแนะนำทีครับ
                            ผมก็ไม่เคยเขย่าเหมือนกัน[ผมใช้ h60]

Comment

• ขอเข้าคลับด้วยคนครับ
                              H60 SE

Comment

• Originally posted by nineface. View Post
                                ของผมมันร้อนมากกเลยอะครับ H80i 80องศา+ ตลอดเลย คือผมใช้ซิลิโคน MX-4 อะครับ ปาดก็พอๆดีแล้วน้ะครับ ไม่รู้ทำไมมันร้อนถึงขนาดนี้ พัดลมหมุนดังมาก
                                ของผม h100i + 3770k ไม่ oc ปาไป 90c แล้วครับ ซิลิโคน cm สีขาว
                                ก่อนหน้านี้ไม่เกิน 60 ทำไงได้บ้างเนี่ย อายุ สองอาทิตย์

Comment

Working...
                                X