Announcement

Collapse
No announcement yet.

<< __Corsair Hydro Series Club__ >>

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 2013-06-16-1236 (2)_resize.jpg
    ขอเข้า Clup ด้วยคน Corsair Hydro Series H100i Case HAF 922 ครับ
    Last edited by nuke2818; 16 Jun 2013, 12:24:10.

Comment

• ฟินหม้อน้ำล้มมันผลกับ ตัว h100 ได้ครับ สงสัย
      Last edited by aey1986; 16 Jun 2013, 20:00:26.

Comment

• อย่างงี้ถือว่า เค้าใช้ Corsair ไหมอ่าตัวเองง อิอิ

Comment

• สายถักราคาเท่าไรครับรูปบน
          Last edited by nuke2818; 17 Jun 2013, 18:58:37.

Comment

• สีส้มๆ ใช้ไหมเอ่ย 24 Pin 8 Pin 390 เส้นละ 390 ครับผม *-*

Comment

• ถามนิดนึงครับ ไอพัดลมเนี่ย ส่วนมากเป่าเข้าเคส หรือเป่าออกเคส กันอะครับ ผมไม่รู้ว่าติดตั้งถูกไหมนะ คือผมเป่าเข้าเคสเอาอะครับเพราะอากาศข้างนอกเคสมันเย็นกว่าในเคส เพราะติดแอร์เลยเป่าเข้าเอาอากาศเย็นเข้าเคสละเป่าออกจากพัดลมบนเคส 2 ตัวเลย อันนี้ผมทำถูกต้องแล้วหรือยังอะครับหรือว่าไม่ถูกอ่าครับ

Comment

• อยู่ด้วยคนครับบ

Comment

• หาขา H80 1155 ทั้งชุด

Comment

• ถามหน่อยพอดี ติดตั้ง H100i เรียบร้อยแต่ยังไม่ได้ใช้เนื่องจาก อุปกร ไม่ครบ(คอมอ่ะ)
                    คือผมลงวินโดว์เสร็จ ตัว ซอฟแว เอาจากไหนครับ หรือมันมีมาไห้ในตัว

Comment

• โหลดครับท่าน
                      http://www.corsair.com/en/cpu-coolin...pu-cooler.html

Comment

• จับมาลอกคราบสักที Step แรก

จับใส่เคส

Last edited by biosup; 2 Jul 2013, 06:37:20.

Comment

• ^^^ ท่านไล่อากาศในระบบ ยังไงครับรึครับ

Comment

• Originally posted by teamm View Post
                            ^^^ ท่านไล่อากาศในระบบ ยังไงครับรึครับ
                            ลองทำตามรูปที่ผมเขียนรายละเอียดไว้นะครับ
                            http://www.overclockzone.com/forums/...d.php/2260245-

Comment

• ท่านใดมีน็อต ที่ใช้ประกอบ MainBoard ของ intel ไม๊ครับ
                              พอดีว่า น็อตของผมมันหักอ่ะครับ มันจะเหลือสำหลับคนที่ใช้ AMD อ่ะครับ ท่านใดมีช่วยขายให้ผมหน่อยครับ เอาแบบเป็นเซ็ตเลยก็ได้ครับ รบกวนด้วยครับ

[/QUOTE][/QUOTE]

Comment

• ผมต่อสาย h80i ทำตามคู่มือหมดแล้วพัดลมไม่หมุนอะครับ ใช้บอร์ด p8p67evo

สายพัดลม 2 เส้น ต่อเข้าปั๊มแล้ว
                                สายจากปั๊มไป power แล้ว 3 พินเสียบแล้ว
                                Usb ต่อแล้ว

แต่ถ้าลองเอา สายพัดลม 2 เส้นต่อเข้ากับบอร์ดเลยจะหมุนแต่ ตอนเข้าไปใน corsair link มันไม่มีอะไรขึ้นเลยปรับรอบไม่ได้
                                Last edited by nineface.; 22 Jul 2013, 10:51:12.

Comment

Working...
                                X