Announcement

Collapse
No announcement yet.

รวมพลคนใช้ PSU ยี้ห้อ SEASONIC ทุกรุ่นที่กระทู้นี้ครับ เชิญพบปะพูดคุยด้านในครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ตามนั้น อยู่ที่สเปคเครื่องครับ ว่าแต่ตัว platinum นี้หรูดีแท้แต่อะไรก็ได้ ขอให้เป็ฯ seasonic เชื่อมันในแบรนด์ 5555+

Comment

Originally posted by nikjaza View Post
      ตัวนี้ได้ 80+ ตัวไหนครับ ใช้ดีไหมครับ
      80 BRONZE คับ

Comment

6870 CF กับ Seasonic 650W. Gold ยังเหลือๆเลยครับสำหรับผม

Comment

Originally posted by gunya18 View Post
          6870 CF กับ Seasonic 650W. Gold ยังเหลือๆเลยครับสำหรับผม
          งั้นผมเองไม่ต้องคิดมากสำหรับ GTX 570 แล้วสินะ

Comment

ผมใช้ SEASONIC S12II - 620W เวลาไฟตก ups ดับด้วยทุกทีเลยครับผมคิดว่า ups ไม่พอแต่พอผมเปลี่ยนเป็น psu ตัวอื่นมันกับไม่ดับนะครับ ใครทราบวิธีแก้ปัญหารบกวนด้วยนะครับ

Comment

Originally posted by natra View Post
              ผมใช้ SEASONIC S12II - 620W เวลาไฟตก ups ดับด้วยทุกทีเลยครับผมคิดว่า ups ไม่พอแต่พอผมเปลี่ยนเป็น psu ตัวอื่นมันกับไม่ดับนะครับ ใครทราบวิธีแก้ปัญหารบกวนด้วยนะครับ

UPS กี่ W ยี้ห้อรุ่นไหน ลองหารุ่นแพงๆ สำรองได้นานๆดูครับผมไม่ได้ใช้ครับ

Comment

Originally posted by nikjaza View Post
                ถ้าท่านต่อ อุปกรณ์เยอะ หรือใช้การ์ดจอ 2 ใบ นะครับ แนะนำ SEASONIC X-SERRIES 760 W 80+ Gold ครับ
                หรือไม่จำกัดเงินก็ ไป SEASONIC X-SERRIES 850 W 80+ Gold ครับ

หรือถ้าการ์ดใบเดียวแบบที่ผมกำลังจะซื้อ GTX 570 1 ใบ ผมใช้ 660W 80+ Gold ครับ
                ปล. ซื้อร้าน Jedicool จะต่อราคาได้มั่งครับ
                ครับผม ผมเล็งๆ ตัว 850W อยู่แต่ผมรอ gtx series 700 แล้วค่อยจัดทีเดียว

Comment

Originally posted by Lawbreaker View Post
                  ครับผม ผมเล็งๆ ตัว 850W อยู่แต่ผมรอ gtx series 700 แล้วค่อยจัดทีเดียว
                  รอของแรงนะท่าน GTX 780 เสียด้วย ว่ากันไปครับ ^^

Comment

รอของแรงนะท่าน GTX 780 เสียด้วย ว่ากันไปครับ ^^
                    จะว่าไป Qไหน ออก 3 หรือ 4 หรือล่อ 2013 ยังไงก็รอครับ สาวกค่ายเขียว

Comment

• Originally posted by Lawbreaker View Post
                      จะว่าไป Qไหน ออก 3 หรือ 4 หรือล่อ 2013 ยังไงก็รอครับ สาวกค่ายเขียว
                      ผมเล่น ATI มากกว่า NVIDIA อิอิ แต่งานนี้จะเล่น NVIDIA

Comment

• Originally posted by nikjaza View Post
                        งั้นผมเองไม่ต้องคิดมากสำหรับ GTX 570 แล้วสินะ
                        เหลือๆเลยครับสำหรับ GTX 570 เอาหัวเป็นประกันเลยครับ

Comment

• เล่นของแรงกันทั้งนั้น

Comment

• Originally posted by gunya18 View Post
                            เหลือๆเลยครับสำหรับ GTX 570 เอาหัวเป็นประกันเลยครับ
                            ครับผม จะได้สบายใจไม่ต้องไปซื้อ 750 W

Comment

• ประกาศจากทางร้านเจได ตัวแทนจำหน่าย PowerSupply Seasonic
                              ตอนนี้ทางร้านจัดทำ Fanpage Seasonicthailand ขึ้น เพื่อรวบรวมแฟนพันธ์แท้ seasonic พร้อมลุ้นรับ Powersupply Seasonic Platinum Series และของรางวัลอื่นๆ ง่ายๆ แค่กด Like เพื่อร่วมกิจกรรม พร้อมรับของรางวัล ติดตามรายละเอียดได้ที่หน้า Fanpage ในลำดับถัดไป

http://www.facebook.com/SeasonicThailand

Comment

• Originally posted by papa nano View Post
                                ประกาศจากทางร้านเจได ตัวแทนจำหน่าย PowerSupply Seasonic
                                ตอนนี้ทางร้านจัดทำ Fanpage Seasonicthailand ขึ้น เพื่อรวบรวมแฟนพันธ์แท้ seasonic พร้อมลุ้นรับ Powersupply Seasonic Platinum Series และของรางวัลอื่นๆ ง่ายๆ แค่กด Like เพื่อร่วมกิจกรรม พร้อมรับของรางวัล ติดตามรายละเอียดได้ที่หน้า Fanpage ในลำดับถัดไป

http://www.facebook.com/SeasonicThailand
                                ขอบคุณสำหรับข่าวสารครับผม

Comment

Working...
                                X