Announcement

Collapse
No announcement yet.

รวมพลคนใช้ PSU ยี้ห้อ SEASONIC ทุกรุ่นที่กระทู้นี้ครับ เชิญพบปะพูดคุยด้านในครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สรุป แพทตินั่ม ของหมดทุกชิ้น เฮ้อ

ถึงกับเซ็ง

Comment

• Originally posted by COMMENT View Post
      สรุป แพทตินั่ม ของหมดทุกชิ้น เฮ้อ

ถึงกับเซ็ง

Comment

• Originally posted by COMMENT View Post
        โอเคครับจัดตัวนี้ล่ะกันซบ seasonic ต่อไป รอทาง jedi ตอบว่ามีของไหม สาธุขอให้มีทีเถอะ ขี้เกียจหาตัวใหม่แล้ว

ปล.มีตัว snow สีขาวเข้ามาด้วยครับแต่ + ไปอีก 1,000 = 8,990.-
        ติดต่อสอบถามในเพจร้านเจใด มีของไหมครับ ถ้าไม่ซีเรียสอะไร หาจับมือ 2 ในบอร์ดก็ได้ครับ ตั้งรับรุ่นที่เราต้องการอ่ะครับ ดูมีประกันพอครับ เพราะเวลาเคลมง่ายมาก ส่งผ่านร้าน เจใดได้เลยครับ
        Last edited by nikjaza; 10 Dec 2015, 02:14:57.

Comment

• Originally posted by nikjaza View Post
          ติดต่อสอบถามในเพจร้านเจใด มีของไหมครับ ถ้าไม่ซีเรียสอะไร หาจับมือ 2 ในบอร์ดก็ได้ครับ ตั้งรับรุ่นที่เราต้องการอ่ะครับ ดูมีประกันพอครับ เพราะเวลาเคลมง่ายมาก ส่งผ่านร้าน เจใดได้เลยครับ
          ไม่มีเลยครับถามหมดทุกร้านแล้ว auto net , jedi , tk com , busitek หมดทุกร้านเลย

สรุปได้ Super Flower Leadex PLATINUM 1200W Fully Modular มาแทน

ไว้โอกาสหน้าจะกลับมาใช้ seasonic อีกรอบครับ T^T

Comment

• มาอัพเดทครับ สรุปกลับมาซบ seasonic เหมือนเดิม ไป ๆ มา ๆ = =' เพราะ sp ไม่มีของ

ได้ seasonic 860w platinum มาแทนครับ 7,390.- 'ตัว 1050w หมดไม่มีของเลย

ตอนแรกจะไป เรือใบ ax860i แล้วแต่ราคาแรงเกิน 8,890

ประกัน 7 ปีเท่ากัน ใช้ยาว ๆ เลยทีนี้

Comment

มาอัพเดทครับ สรุปกลับมาซบ seasonic เหมือนเดิม ไป ๆ มา ๆ = =' เพราะ sp ไม่มีของ

ได้ seasonic 860w platinum มาแทนครับ 7,390.- 'ตัว 1050w หมดไม่มีของเลย

ตอนแรกจะไป เรือใบ ax860i แล้วแต่ราคาแรงเกิน 8,890

ประกัน 7 ปีเท่ากัน ใช้ยาว ๆ เลยทีนี้
              ยาวไปๆครับ ตัวนี้ก็เทพแล้วครับ ได้ platinum ด้วย 860ก็เหลือๆครับ ว่าแต่ซื้อร้านไหนครับ
              Update รายชื่อเข้า Club ให้แล้วครับ
              Last edited by nikjaza; 13 Dec 2015, 10:15:53.

Comment

• Originally posted by nikjaza View Post
                ยาวไปๆครับ ตัวนี้ก็เทพแล้วครับ ได้ platinum ด้วย 860ก็เหลือๆครับ ว่าแต่ซื้อร้านไหนครับ
                Update รายชื่อเข้า Club ให้แล้วครับ
                ซื้อ jedi ครับ platinum เหลือแต่ตัวนี้ ก็เลยจัด ๆ ไป 860w ก็คงเหลือ ๆ แล้วหล่ะครับ ไม่ได้เล่น sli หรือ cf อะไร ใช้แค่การ์ดตัวเดียว
                Last edited by COMMENT; 13 Dec 2015, 15:36:54.

Comment

ซื้อ jedi ครับ platinum เหลือแต่ตัวนี้ ก็เลยจัด ๆ ไป 860w ก็คงเหลือ ๆ แล้วหล่ะครับ ไม่ได้เล่น sli หรือ cf อะไร ใช้แค่การ์ดตัวเดียว
                  สบายๆ ยาวๆ

Comment

• วันนี้ครบรอบ Socket 1150 เครื่องผม ภาพวันนี้ของปีที่แล้ว 20/ธ.ค./ 2014

และภาพวันนี้ของปี 2015

Comment

• -รบกวนครับ ผมใช้ seasonic ss 400 es: รุ่นประหยัดครับ ตอนนี้ไฟไม่เข้าพัดลมไม่หมุน ถอดออกมาต่อเช็คแล้ว ไม่ทราบว่า ซ่อมหรือทิ้งเลยดีครับ และสงสัยว่า ฟิวมันอยู่ที่ไหน หาไม่เจอครับ (ตัวเองคิดว่าฟิวขาด)

Comment

• Originally posted by Tatui View Post
                        -รบกวนครับ ผมใช้ seasonic ss 400 es: รุ่นประหยัดครับ ตอนนี้ไฟไม่เข้าพัดลมไม่หมุน ถอดออกมาต่อเช็คแล้ว ไม่ทราบว่า ซ่อมหรือทิ้งเลยดีครับ และสงสัยว่า ฟิวมันอยู่ที่ไหน หาไม่เจอครับ (ตัวเองคิดว่าฟิวขาด)
                        หมดประกันยังครับ ถ้ายังเอาไปเคลมครับ เสียดายประกัน ถ้าหมดแล้ว ทิ้งไปก็ได้ ซื้อใหม่หารุ่นดีๆหน่อยครับท่าน

Comment

หมดประกันยังครับ ถ้ายังเอาไปเคลมครับ เสียดายประกัน ถ้าหมดแล้ว ทิ้งไปก็ได้ ซื้อใหม่หารุ่นดีๆหน่อยครับท่าน
                          .......
                          ทิ้งเลยเหรอครับ ว่าจะลองหาฟิวส์มาเปลี่ยนอยู่เลยครับ เสียดายประกันก็หมดแน่ครับเนื่องจากแกะออก วอยย์ขาดแล้ว?

Comment

• Originally posted by Tatui View Post
                            .......
                            ทิ้งเลยเหรอครับ ว่าจะลองหาฟิวส์มาเปลี่ยนอยู่เลยครับ เสียดายประกันก็หมดแน่ครับเนื่องจากแกะออก วอยย์ขาดแล้ว?
                            ลองเปลี่ยนดูก็ได้ครับ ความรู้ด้าน อิเล็กทรอนิคผมก็ไม่รู้เท่าไหร่ครับ

Comment

• สวัสดีปีใหม่ทุกท่าน สมาชิกในคลับทุกคนครับ มีความสุขตลอดปี 2559 นะครับ

Comment

• Comment

Working...
                                X