Announcement

Collapse
No announcement yet.

CM 690 II Club TH

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Comment

• AnalogKid CM690 ii Advanced usb 3.0 ขอรายงานตัวคร๊าบ
      อีกหน่อยผมจะหล่อเหมือนพวกพี่ๆคร๊าบ
      Last edited by Analogkid; 25 Apr 2012, 03:22:30.

Comment

• สวัสดีครับบ ขอเข้ามาฝากเนื้อฝากตัวในคลับด้วยคนนะครับ เพิ่งจัดมา อิอิ คือผมอยากขอคำแนะนำจากพี่ๆในคลับหน่อยน่ะครับ ว่าพี่ๆมีวิธีทำความสะอาดแผงกรองฝุ่นยังไงบ้างหรอครับ ขอทราบไว้เปนวิทยาทานหน่อยนะครับบบ

Comment

• Originally posted by wasin1 View Post
          สวัสดีครับบ ขอเข้ามาฝากเนื้อฝากตัวในคลับด้วยคนนะครับ เพิ่งจัดมา อิอิ คือผมอยากขอคำแนะนำจากพี่ๆในคลับหน่อยน่ะครับ ว่าพี่ๆมีวิธีทำความสะอาดแผงกรองฝุ่นยังไงบ้างหรอครับ ขอทราบไว้เปนวิทยาทานหน่อยนะครับบบ
          ล้างน้ำหรือ ลมเป่าได้เลยครับ

Comment

• Originally posted by destinyair View Post
            ล้างน้ำหรือ ลมเป่าได้เลยครับ
            แผ่นกรองฝุ่นเราสามารถเอาออกมาได้ไหมอะครับท่าน

Comment

• แกะได้ครับ

Comment

• ้เงียบเหงา ๆ เดี๋ยวต้องอัพเดทซะหน่อย

Comment

• Originally posted by wasin1 View Post
                  แผ่นกรองฝุ่นเราสามารถเอาออกมาได้ไหมอะครับท่าน
                  สบายมากครับผม

Comment

• มะกี้เพิ่งได้ CM690 II มา เลยจัดการย้ายเคสจากเก่ามาใหม่ ปรากฎว่า เมื่อทำเสร็จ เปิดไม่ติด เวรกำ กดเปิด พัดลมทุกตัวหมุนแว๊บเดียวก็นิ่งไป อาการเหมือน Supply จ่ายไฟไม่พอ แต่ไม่น่าใช่ (เพราะมั่นใจว่า Power เราไม่เสีย) อุตส่าห์จัดการเรียบร้อยรัดเก็บสายด้วยที่รัดสายไฟ ซะดี จิตตกเลย ตอนนี้แกะหมดแร้ว เลยลองเอามา ต่อนอกเคสเปลือยๆ ก็ปกติดี เปิดติดทุกอย่างปกติดี = ='' ลองต่อสายลอยๆเข้าไปหาพัดลมในเคส 3 ตัวที่ให้มา ต่อ ทุกอย่างปกติ ต่อลอยๆข้างนอกติดลื่นปรี๊ด

ตอนนี้ไม่อยากทำแระ ไว้ทำพรุ่งนี้อีกที ทำตั้งแต่ เที่ยงคืนกว่า จนลองแล้วเปิดไม่ติดตี 4 - -''เครียดเลย

ท่านใดรู้บ้างว่าเพราะไรทำไมใส่เคสแล้วอาการเหมือนไฟจาก power supply จ่ายไฟไม่พอ ช่วยบอกหน่อยครับ พรุ่งนี้จะลองต่อใส่เคสอีกที วันนี้หมดแรง ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by kozaz View Post
                      มะกี้เพิ่งได้ CM690 II มา เลยจัดการย้ายเคสจากเก่ามาใหม่ ปรากฎว่า เมื่อทำเสร็จ เปิดไม่ติด เวรกำ กดเปิด พัดลมทุกตัวหมุนแว๊บเดียวก็นิ่งไป อาการเหมือน Supply จ่ายไฟไม่พอ แต่ไม่น่าใช่ (เพราะมั่นใจว่า Power เราไม่เสีย) อุตส่าห์จัดการเรียบร้อยรัดเก็บสายด้วยที่รัดสายไฟ ซะดี จิตตกเลย ตอนนี้แกะหมดแร้ว เลยลองเอามา ต่อนอกเคสเปลือยๆ ก็ปกติดี เปิดติดทุกอย่างปกติดี = ='' ลองต่อสายลอยๆเข้าไปหาพัดลมในเคส 3 ตัวที่ให้มา ต่อ ทุกอย่างปกติ ต่อลอยๆข้างนอกติดลื่นปรี๊ด

ตอนนี้ไม่อยากทำแระ ไว้ทำพรุ่งนี้อีกที ทำตั้งแต่ เที่ยงคืนกว่า จนลองแล้วเปิดไม่ติดตี 4 - -''เครียดเลย

ท่านใดรู้บ้างว่าเพราะไรทำไมใส่เคสแล้วอาการเหมือนไฟจาก power supply จ่ายไฟไม่พอ ช่วยบอกหน่อยครับ พรุ่งนี้จะลองต่อใส่เคสอีกที วันนี้หมดแรง ขอบคุณครับ
                      ประกอบลงไปให้หมดเหมือนเดิมครับ ต่อ PSU แต่ไม่ต้องประกอบ PSU ลงเคส ลองดูว่าติดหรือเปล่า ลืมถามใช้ PSU รุ่นไหนอยู่ครับ

Comment

• Originally posted by Comscience2k View Post
                        ประกอบลงไปให้หมดเหมือนเดิมครับ ต่อ PSU แต่ไม่ต้องประกอบ PSU ลงเคส ลองดูว่าติดหรือเปล่า ลืมถามใช้ PSU รุ่นไหนอยู่ครับ
                        ใช้ Raidmax 530w ครับ

ใช้กับ HDD 2 ตัว / Q6600 / GTS450 / DVD Drive 1 / V6GT / และพัดลมติดเคส CM690 มา 3 ตัว

ดันต่อนอกเคสติดเล่นได้ แต่เอาใส่เคส เหมือนไฟจาก Power ไม่พอ

Comment

• Originally posted by kozaz View Post
                          ใช้ Raidmax 530w ครับ

ใช้กับ HDD 2 ตัว / Q6600 / GTS450 / DVD Drive 1 / V6GT / และพัดลมติดเคส CM690 มา 3 ตัว

ดันต่อนอกเคสติดเล่นได้ แต่เอาใส่เคส เหมือนไฟจาก Power ไม่พอ
                          ถึงไม่ใช่ psu แนะนำว่าเปลี่ยนดีกว่าครับ
                          ปล. ถ้าให้เดา ประกอบช็อต ครับ อาการแบบนี้

ขอรูปนึง

Comment

• ^

คนนี้สวย ตลอด อิอิ

ร้อนจังช่วงนี้ ==*

Comment

• CM690I มาดู

Comment

• แอบมาดู

Comment

Working...
                                X