Announcement

Collapse
No announcement yet.

CM 690 II Club TH

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by mai_TT View Post
    ซื้อดิ 5555+
    คงได้แต่มอง เวรกรรม! - -"

Comment

• Originally posted by devilszaa View Post
      คงได้แต่มอง เวรกรรม! - -"

ซะงั้น

Comment

• เข้าคลับด้วยคนนะครับเพิ่งเปลี่ยนเคส ตอนนี้ยังไม่กล้าเอารูปลง ขาดซิ้งสวยๆอยู่ครับ

Comment

• Originally posted by skaz- View Post
          เข้าคลับด้วยคนนะครับเพิ่งเปลี่ยนเคส ตอนนี้ยังไม่กล้าเอารูปลง ขาดซิ้งสวยๆอยู่ครับ
          ยินดีต้อนรับครับ ว่าแต่ ซิ่งไรหรอคับ

ถ้าเปน ซิ้ง cpu ที่ผมมีนะ ^^

Comment

• Originally posted by skaz- View Post
            เข้าคลับด้วยคนนะครับเพิ่งเปลี่ยนเคส ตอนนี้ยังไม่กล้าเอารูปลง ขาดซิ้งสวยๆอยู่ครับ
            ยินดีตอยรับครับท่าน
            Originally posted by mai_TT View Post
            ยินดีต้อนรับครับ ว่าแต่ ซิ่งไรหรอคับ

ถ้าเปน ซิ้ง cpu ที่ผมมีนะ ^^
            เหอๆ ที่ว่ามี เนี้ย ให้ฟรี หรอ ท่านใหม่ ฮ่าๆ งั้นผม เอา ด้วย ><

Comment

• Originally posted by 3nter View Post
              นั้นแหละประเด็น
              AX 80 ทอง เลยแพงกว่ามั้ง 555+ ไฟได้ตามจริง + นิ่ง + ไฟพีคได้เยอะ ประมาณนั้นมั้ง มั่วเอา 555+
              HX จริงๆก็ได้ Gold ครับ แต่แปะ Silver

โดยส่วนตัวคิดว่าน่าจะมาจาก ถ้าแปะ Gold แล้ว HX1000 ที่เป็น Silver น่าจะขายลำบาก

ไม่เชื่อลองไปหาผลทดสอบที่ 80plus.org ดูครับ

ถ้าจำไม่ผิด HX850 ได้ Eff. 91.xx% ส่วน AX1200 ได้ Eff. 93.xx% ส่วน AX750/850 ก็คิดว่าพอๆกันไม่น่าต่างกันมาก

Comment

• พี่คับ ผมมีปัญหาแบบพี่เลย
                ผมอยากทราบว่า
                1.V6 GT ของผมมันดันไปติดกับ ซิงค์ Chipset ผมจะมีทางแก้ได้ไหมคับ
                1.1 ผมจะถอด ซิงค์ Chipset ออกมาตัดออกส่วนที่ติด ได้หรือป่าวคับ มันจะมีผลกับบอร์ดเรื่องความร้อนหรือปัญหาด้านอื่นๆหรือไม่

2.V6 GT ของผมหมุนน๊อตดีแล้ว แต่ทำไมผมยังขยับตัวซิงค์ซ้ายขวาได้เล็กน้อยละคับ พี่ๆเป็นกันไหม

3.V6 GT จำเป็นต้องติดหันพัดลมระบายไปทางหลังเคสอย่างเดียวหรือป่าวหรือติดหันไปทางบนเคสก็ได้คับ

ผมใช้ บอร์ด Gigabyte GA-EP41T-USB3

พี่ๆช่วยตอบคำถามให้ผมหน่อยนะคับ อยากเล่นคอมมาก กลัวมีผลเลยไม่กล้าทำเอง

Comment

• Originally posted by wd.hate View Post
                  ยินดีตอยรับครับท่าน

เหอๆ ที่ว่ามี เนี้ย ให้ฟรี หรอ ท่านใหม่ ฮ่าๆ งั้นผม เอา ด้วย ><
                  ง่ะ เอามีดมาแทงผม แล้วยกไปทั้งเครื่อง เลยดีกว่ามั๊ย T^T

ขายซิจ๊ะ

Comment

• Originally posted by open404 View Post
                    พี่คับ ผมมีปัญหาแบบพี่เลย
                    1.V6 GT ของผมมันดันไปติดกับ ซิงค์ Chipset ผมจะมีทางแก้ได้ไหมคับ
                    1.1 ผมจะถอด ซิงค์ Chipset ออกมาตัดออกส่วนที่ติด ได้หรือป่าวคับ มันจะมีผลกับบอร์ดเรื่องความร้อนหรือปัญหาด้านอื่นๆหรือไม่

2.V6 GT ของผมหมุนน๊อตดีแล้ว แต่ทำไมผมยังขยับตัวซิงค์ซ้ายขวาได้เล็กน้อยละคับ พี่ๆเป็นกันไหม

3.V6 GT จำเป็นต้องติดหันพัดลมระบายไปทางหลังเคสอย่างเดียวหรือป่าวหรือติดหันไปทางบนเคสก็ได้คับ

ผมใช้ บอร์ด Gigabyte GA-EP41T-USB3

พี่ๆช่วยตอบคำถามให้ผมหน่อยนะคับ อยากเล่นคอมมาก กลัวมีผลเลยไม่กล้าทำเอง

งานงอกหรอท่าน ไว้รอ คนใช้ V6 มาตอบดีกว่าครับ

Comment

• เงินหมด

หงุดหงิดโว้ย

555+

Comment

• Originally posted by open404 View Post
                        พี่คับ ผมมีปัญหาแบบพี่เลย

ตอบ 1 กับ 2 ว่า ไม่ควรไปตัดซิ้ง M/B อย่างยิ่งครับ แนะนำให้เปลี่ยนอย่างใดอย่างนึงดีกว่าครับ
                        เพราะได้ไม่คุ้มเสีย

3. ไม่จำเป็นครับ ได้ทั้ง 2 ทาง ทั้งออกหลังเคสและออกบนเคส แล้วแต่ชอบครับ
                        แต่ส่วนตัวผมว่าออกบนเคสช่วยจัด Air flow ได้เป็นระเบียบกว่า และเย็นกว่านิดหน่อย
                        แต่ที่คนไม่นิยมเพราะมันไม่ค่อยสวยเท่าไหร่

ดูเหมือนผมสมัครคลับนี้ไปนานแล้วนะ แต่ไม่ยักกะมีชื่อแห่ะ อิอิ กำ
                        Last edited by Striken; 28 Nov 2010, 13:50:06.

Comment

• ยังไม่มีชุดน้ำใหม่ครับ กำลังจะขายชุดเดิม ^^

Comment

• Originally posted by ez2q2031 View Post
                            HX จริงๆก็ได้ Gold ครับ แต่แปะ Silver

โดยส่วนตัวคิดว่าน่าจะมาจาก ถ้าแปะ Gold แล้ว HX1000 ที่เป็น Silver น่าจะขายลำบาก

ไม่เชื่อลองไปหาผลทดสอบที่ 80plus.org ดูครับ

ถ้าจำไม่ผิด HX850 ได้ Eff. 91.xx% ส่วน AX1200 ได้ Eff. 93.xx% ส่วน AX750/850 ก็คิดว่าพอๆกันไม่น่าต่างกันมาก
                            ดูเหมือน HX จะคุ้มกว่า 555+

Originally posted by Striken View Post
                            ตอบ 1 กับ 2 ว่า ไม่ควรไปตัดซิ้ง M/B อย่างยิ่งครับ แนะนำให้เปลี่ยนอย่างใดอย่างนึงดีกว่าครับ
                            เพราะได้ไม่คุ้มเสีย

3. ไม่จำเป็นครับ ได้ทั้ง 2 ทาง ทั้งออกหลังเคสและออกบนเคส แล้วแต่ชอบครับ
                            แต่ส่วนตัวผมว่าออกบนเคสช่วยจัด Air flow ได้เป็นระเบียบกว่า และเย็นกว่านิดหน่อย
                            แต่ที่คนไม่นิยมเพราะมันไม่ค่อยสวยเท่าไหร่

ดูเหมือนผมสมัครคลับนี้ไปนานแล้วนะ แต่ไม่ยักกะมีชื่อแห่ะ อิอิ กำ
                            ต้องขอโทษทีนะครับท่าน
                            รบกวนอัฟเดทให้ผมใหม่เลยและกัน ^ ^
                            จะได้ไม่ต้องไปค้นใหม่
                            พลาดไปได้ไงเนี่ย

Comment

• Originally posted by 3nter View Post
                              ดูเหมือน HX จะคุ้มกว่า 555+

ต้องขอโทษทีนะครับท่าน
                              รบกวนอัฟเดทให้ผมใหม่เลยและกัน ^ ^
                              จะได้ไม่ต้องไปค้นใหม่
                              พลาดไปได้ไงเนี่ย
                              ลุงพลาดแล้ว 5555+

เด๋วหลังจากกลับ สิงคโปแล้ว

ไปหาอะไร อร่อยๆ กะแทกปากกันกว่าพี่ ไม่ได้ไปกันนานละ

มัวแต่ติดเรื่องงาน ไม่ได้สานสัมพันธ์เลยหลังๆ เด๋วชวนคนในคลับระแวงใกล้เคียง

ไปกินมู๋ทะ กันดีกว่ามั๊ยพี่

Comment

• Originally posted by mai_TT View Post
                                ลุงพลาดแล้ว 5555+

เด๋วหลังจากกลับ สิงคโปแล้ว

ไปหาอะไร อร่อยๆ กะแทกปากกันกว่าพี่ ไม่ได้ไปกันนานละ

มัวแต่ติดเรื่องงาน ไม่ได้สานสัมพันธ์เลยหลังๆ เด๋วชวนคนในคลับระแวงใกล้เคียง

ไปกินมู๋ทะ กันดีกว่ามั๊ยพี่
                                ค่อยด่ากันเรื่องนี้

Comment

Working...
                                X