Announcement

Collapse
No announcement yet.

CM 690 II Club TH

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by bananabuch View Post
    เดี๋ยวรูปรอเปิดเทอมครับตอนนี้คอมอยู่บ้านยังไม่ได้ซื้อไรมาเพิ่มแต่งเลย...ขอเก็บตังค์ถอย VGA แรงส์ๆก่อน แล้วอย่างอื่นจะตามมาที่หลังครับ
    ได้ครับ
    แค่มาลงชื่อเข้าคลับผมก็ดีใจโครตๆ
    ช้าๆ ได้คอมเครื่องงาม

Comment

Originally posted by 3nter View Post
      ปล. HDD เป็นฝูงเลยนะท่าน
      เล่าสู่กันฟังครับ
      เพราะเจ้า HDD นี่แหละท่านตอนนี้ผมเลยต้องจัดสายใหม่เลย
      คือมี HDD อยู่ 4 ตัว (ดันซื้อ i7 920 กับ gtx275 มาโหลดบิต)
      ความร้อนตัวล่างสุดที่โดนพัดลมเป่าประมาณ 37 องศาแต่ตัวบนๆดันประมาณ 40-42 องศา
      คาดว่ามันติดกันเกิน+พัดลมไม่แรงพอ (ใช้พัดลมเดิมติดเคสเป่า+ดูดออก)

เลยนั่งนึกตั้งนานทำไงดีฟร้า
      เหลือบไปเจอเหล็กดำๆ 2 อันที่แถมมากะเคส
      มานั่งเปิดคู่มือ........นี่มันใช่เลย rack นี่นา อุตส่าห์มีแถมมาด้วย

เลยจัดย้ายไปข้างบนตัวนึง ส่วนด้านล่างจ่อใกล้ขึ้น
      ชั้น HDD ที่เหลือไม่ใช้ถอดเก็บหมด ขวางทางลม

สรุปองศาตัวล่างสุดกับตัวที่ย้ายไปบน rack อยู่ที่ประมาณ 37 องศา
      ตัวที่เหลือประมาณ 38-40 องศา (ลูกศรสีฟ้าคือทิศทางลม)
      ปัจจุบันยังเก็บสายที่ทำใหม่ไม่เสร็จเลย
      Attached Files
      Last edited by Acrophobia; 8 May 2010, 00:41:47.

Comment

Originally posted by Acrophobia View Post
        เล่าสู่กันฟังครับ
        เพราะเจ้า HDD นี่แหละท่านตอนนี้ผมเลยต้องจัดสายใหม่เลย
        คือมี HDD อยู่ 4 ตัว (ดันซื้อ i7 920 กับ gtx275 มาโหลดบิต)
        ความร้อนตัวล่างสุดที่โดนพัดลมเป่าประมาณ 37 องศาแต่ตัวบนๆดันประมาณ 40-42 องศา
        คาดว่ามันติดกันเกิน+พัดลมไม่แรงพอ (ใช้พัดลมเดิมติดเคสเป่า+ดูดออก)

เลยนั่งนึกตั้งนานทำไงดีฟร้า
        เหลือบไปเจอเหล็กดำๆ 2 อันที่แถมมากะเคส
        มานั่งเปิดคู่มือ........นี่มันใช่เลย rack นี่นา อุตส่าห์มีแถมมาด้วย

เลยจัดย้ายไปข้างบนตัวนึง ส่วนด้านล่างจ่อใกล้ขึ้น
        ชั้น HDD ที่เหลือไม่ใช้ถอดเก็บหมด ขวางทางลม

สรุปองศาตัวล่างสุดกับตัวที่ย้ายไปบน rack อยู่ที่ประมาณ 37 องศา
        ตัวที่เหลือประมาณ 38-40 องศา (ลูกศรสีฟ้าคือทิศทางลม)
        ปัจจุบันยังเก็บสายที่ทำใหม่ไม่เสร็จเลย
        ทำแล้วได้ผล แหล่มๆๆ

เก็บสายเนียนมากๆ ท่านเก่ง

Comment

แวะมาดัน...อิอิ

Comment

Originally posted by ngolf2 View Post
            แวะมาดัน...อิอิ
            ไม่นอนอีกหรอ ตากอล์ฟ
            ทำอิยั๋งอยู่

Comment

ไปนอนแล้วครับ

ดึกป่านนี้ พิมบอกใครเนี่ย

-_-"

Comment

ผมรอรุ่น CM 690 II Advance มาก่อนเดี่ยวมาเข้าด้วยคน

Comment

เข้ามาเยี่ยมคลับใหม่ครับ จากซิลเวอร์สโตนคลับครับ

Comment

ร่วมด้วยช้วยกันชื่อเล่น "ninja" CM 690 II Plus ครับ
                    Last edited by ninja123; 26 Jun 2010, 23:06:35.

Comment

ไม่มีใช้แต่มาฉลองคลับใหม่คับ อิอิ

Comment

ผมก็ใช้อยู่ครับ แต่กำลังปรับแต่งอยู่

Comment

Originally posted by KDRED View Post
                          ผมรอรุ่น CM 690 II Advance มาก่อนเดี่ยวมาเข้าด้วยคน

ตามนั้นครับ
                          Advance มาผมก็เปลี่ยนฮ่าๆ

Comment

Originally posted by wattaa View Post
                            เข้ามาเยี่ยมคลับใหม่ครับ จากซิลเวอร์สโตนคลับครับ
                            คร้าบผม เคสเทพ

Comment

Originally posted by ninja123 View Post
                              ร่วมด้วยช้วยกัน

ยินดีครับผม
                              ท่านชื่ออะไรครับ
                              บอกรุ่นด้วยคร้าบ
                              ตกลง จะมาเข้าบ้านเราใช่ป่ะครับ
                              โปรดยืนยันด้วย

Comment

Originally posted by Yakuza_ขาลีบ View Post
                                ไม่มีใช้แต่มาฉลองคลับใหม่คับ อิอิ
                                ไม่มีก็คุยกันได้คร้าบ

เราชาว OCZ เหมือนกันทั้งนั้น

Comment

Working...
                                X