Announcement

Collapse
No announcement yet.

CM 690 II Club TH

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Oxide_66 View Post
    V.4 Up Club หน่อย

มิอาจลืมเลือน (คลับนี้)
    Last edited by Oxide_66; 22 Apr 2013, 22:18:17. Reason: เว็ปฝากรูปเจ๊ง!

Comment

• อยู่ด้วย คน จ้า

Comment

• ขอถามหน่อยครับ พอดีผมต้องการ ใส่พัดลมให้ H100 สี่ตัวแต่ต้องเอาหมอนน้ำไว้ข้างบนผมเปิดฝาพลาสติกข้างบนไม่เป็นครับเปิดยังไงก็เปิดไม่ออก ขอคำแนะนำจากคนที่เคยทำหน่อยครับ

Comment

• Originally posted by cement View Post
          ขอถามหน่อยครับ พอดีผมต้องการ ใส่พัดลมให้ H100 สี่ตัวแต่ต้องเอาหมอนน้ำไว้ข้างบนผมเปิดฝาพลาสติกข้างบนไม่เป็นครับเปิดยังไงก็เปิดไม่ออก ขอคำแนะนำจากคนที่เคยทำหน่อยครับ
          เคสจะมีที่ล็อคอยู่นะคับ ข้างละ 3 อัน ใช้นิ้วดันที่ล็อคอยู่ดันออกไปด้านข้างเคส ทุกอันนะคับ แล้วยกด้านหลังขึ้นก่อนแล้วเอาออกได้นะคับ
          ผมว่าหม้อน้ำ h100 + พัดลม 2 ตัว ใส่ด้านบนไม่ได้นะคับ น่าจะติด ส่วนพัดลมอีก 2 ตัว ใส่ด้านล่างหม้อน้ำ น่าจะได้ ((แต่ที่ผมลองใส่ จะติดตรงไฟเลี้ยง CPU ของ MB P8P87 PRO น่ะคับ

Comment

• พี่แอ๊ดคาราบาวขออยู่ด้วยคนนะพี่น้องง!!!!

ปล.ยังไม่เสร็จโปรเจ็คเด้อ!!! เด้วมีต่อ

[/url]
            Last edited by hyper400; 20 Apr 2013, 07:23:20.

Comment

• Originally posted by cement View Post
              ขอถามหน่อยครับ พอดีผมต้องการ ใส่พัดลมให้ H100 สี่ตัวแต่ต้องเอาหมอนน้ำไว้ข้างบนผมเปิดฝาพลาสติกข้างบนไม่เป็นครับเปิดยังไงก็เปิดไม่ออก ขอคำแนะนำจากคนที่เคยทำหน่อยครับ
              ด้านบนใส่หม้ออย่างเดียวก็เต็มแล้วครับ ใส่พัดลมด้วยปิดไม่ได้แน่ แนะนำนะครับ ด้านบนนอกเคสใส่พัดลมดูดออก2

ด้านในเคสใส่หม้ออย่างเดียว ถ้าอยากใส่พัดลมเป่าหม้อก็คงต้องหาพัดลมแบบบางแล้วครับแต่โอกาสติดแรมสูง อยากรู้ต้องลอง ^^

ถ้าบอร์ดเล็กก็ยัดได้หมด ไม่ติดแน่ๆ แต่ของผม M4E แค่หม้ออย่างเดียวก็แทบหายใจไม่ออกแล้ว

Comment

• สอบถามหน่อยครับว่า"ที่รัดสายสีขาวๆในรูปมีที่ไหนขายบ้างครับ" ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by Beer o.c. View Post
                  สอบถามหน่อยครับว่า"ที่รัดสายสีขาวๆในรูปมีที่ไหนขายบ้างครับ" ขอบคุณครับ

Comment

• หม้อน้ำสองตอนวางล่างหรือบนดีครับ

Comment

• หนีไปอยู่ haf932 มา เดวกลับมาอยู่ cmลงชุดน้ำ

Comment

• Originally posted by hyper400 View Post
                        พี่แอ๊ดคาราบาวขออยู่ด้วยคนนะพี่น้องง!!!!

ปล.ยังไม่เสร็จโปรเจ็คเด้อ!!! เด้วมีต่อ
                        ขอซื้อ Halem คืนนะพี่บรรยง

Comment

• H100i ใส่กับ CM 690 II Advance ได้ไหมครับ
                          ผมลองหารูปในกูเกิ้ลแล้วเห็นเขาใส่หม้อน้ำไว้ในเคส แล้วพัดลมไว้ชั้นในของฝาบน
                          หรือไม่บางคนก็เอาไว้บนเคสเลย
                          แล้ว CM 690 II มันถอดฝาบนได้ไหมครับ ถ้าไม่ได้มีวิธีผ่ารึเปล่า

Comment

• Originally posted by PETCanUC View Post
                            H100i ใส่กับ CM 690 II Advance ได้ไหมครับ
                            ผมลองหารูปในกูเกิ้ลแล้วเห็นเขาใส่หม้อน้ำไว้ในเคส แล้วพัดลมไว้ชั้นในของฝาบน
                            หรือไม่บางคนก็เอาไว้บนเคสเลย
                            แล้ว CM 690 II มันถอดฝาบนได้ไหมครับ ถ้าไม่ได้มีวิธีผ่ารึเปล่า
                            ฝาบนถอดได้ครับ วิธีถอด ที่ฝาบนจะมีคลิปล็อคอยู่6อัน ข้างละ3ครับ

Comment

• สอบถามหน่อยครับ แผ่นกรองฝุ่นมีขายมั้ยครับผมทำหาย แล้วจะแกะกรองฝุ่นที่อยู่ข้างบนเคส กะด้านหน้ามาทำความสะอาดยังไงครับ

Comment

• ขอเข้าด้วยครับ ชื่อ เต้ ครับ สายรกไปหน่อย

Last edited by vuttipon; 29 Apr 2013, 16:59:43.

Comment

Working...
                                X