Announcement

Collapse
No announcement yet.

SilverStone Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by kingkong@lt40 View Post
    2011 ชุดแรก สวยมากครับ
    ใครที่จะสอย 2011 เรต0 ตอนนี้เเนะนำอย่าเพิ่งถอยมาทำเรตนะครับเพราะว่าทำออกมาเเล้วเรตชอบหลุด สายเหตุเกิดจากอะไรไม่รู้ครับ เเต่ลองเปลี่ยน ssd ของ intel เเล้วผ่าน หรือว่าผมใช้ความจุเยอะเกินไปถ้าคนไหนทำเเล้วผ่านกับ ssd vertex ผ่านเเล้วมาเเชร์กันด้วยนะครับ

Comment

• Originally posted by hahaha8250 View Post
      ใครที่จะสอย 2011 เรต0 ตอนนี้เเนะนำอย่าเพิ่งถอยมาทำเรตนะครับเพราะว่าทำออกมาเเล้วเรตชอบหลุด สายเหตุเกิดจากอะไรไม่รู้ครับ เเต่ลองเปลี่ยน ssd ของ intel เเล้วผ่าน หรือว่าผมใช้ความจุเยอะเกินไปถ้าคนไหนทำเเล้วผ่านกับ ssd vertex ผ่านเเล้วมาเเชร์กันด้วยนะครับ
      เรื่อง raid ssd หลุดได้ยินบ่อยนะครับ ท่านลอง revo ไปเลยดีไหมครับ ผมก็ว่าจะไปทาง revo ละ SSD เอาไว้ เก็บงานที่ต้องใช้encode decode พอ

ปล.ผมก็กะว่าจา raid 0 ssd บน MSI bigbang2 ด้วย ไม่รู้จะเป็นยังไงเลย
      Last edited by pizpizza; 17 Feb 2012, 23:33:59.

Comment

• Originally posted by hahaha8250 View Post
        ประกอบเสร็จเเล้ว โย้ว
        ชุดน้ำทั้งชุดโดนมาเท่าไหร่ ครับ อยากได้มั้ง

Comment

• เข้ามาเยียมชม ครับ แรงๆสวยๆกันทั้งนั้น ^^

Comment

• สักวันเหอะ...ตูต้องมี FT02 ให้ได้คอยดู++

Comment

• อีกนนานแฮะ กว่าจาเสร็จ บล๊อก asus 797 DC2T ยังไม่ออกซักที
              fitting ก็ยังไม่ได้สั่ง สายก็เละสุดๆ

Comment

• Originally posted by itoito22 View Post
                สักวันเหอะ...ตูต้องมี FT02 ให้ได้คอยดู++

Comment

• แต่คนข้างบนมี แล้วไม่ยอมมาเข้าคลับ

Comment

• Originally posted by meo95 View Post
                    แต่คนข้างบนมี แล้วไม่ยอมมาเข้าคลับ
                    ยังได้ของไม่ครบเลยครับพี่ ขาดปั๊ม+สายยาง+ฟิตติ้งครับ

ว่าแต่จะได้ขึ้นลิสมั๊ยครับเนี่ย ^^

Comment

• Originally posted by Merfo View Post
                      ยังได้ของไม่ครบเลยครับพี่ ขาดปั๊ม+สายยาง+ฟิตติ้งครับ

ว่าแต่จะได้ขึ้นลิสมั๊ยครับเนี่ย ^^

สวยครับ ของผมตอนนี้เหลือ ssd อย่างเดียวครับ

Comment

• Comment

• Comment

• Comment

• ลองบ้างครับ system ชุดใหม่ แต่ใช้ Case เก่า อายุกว่า 5 ปี ออกมาได้แค่นี้ สุดๆแล้วสาย power supply มันสั้นเกิน ตำแหน่งวาง Mainboard ไกลจาก power supply มาก

CPU : Intel Core i5 2500
                              M/B : Gigabyte Z68AP-D3
                              RAM : Corsair Vengeance 8GB 1600MHz
                              VGA : ASUS HD 6950 Direct CUII
                              CPU Cooling : Cooler Master V6 GT
                              PSU : Cooler Master GX Real 650
                              CASE : SilverStone's TJ06

Comment

• ^
                                ^
                                ภาพน้อยนะ

Comment

Working...
                                X