Announcement

Collapse
No announcement yet.

SilverStone Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอ ซีรี่ใหม่มาโยนโฉมแล้ว ว่างๆจะเอาภาพมา Up ใหม่

Comment

• เข้ามาเยี่ยมเยียน

ของท่าน Kingkong เนียนมากครับ

Comment

• อยากทราบว่า สาย 6+6 pin ของการ์ดจอมีวิธีหัก ให้งอ90 องศา หรือทำมุมมากๆตรง หัวทำไงครับ พอดีได้ 570 มา ขั้วไฟอยู่ด้านข้าง ครับ

จะหักให้มันเรียบๆเนียนๆ

Comment

• Originally posted by CompleteTV View Post
          เข้ามาเยี่ยมเยียน

ของท่าน Kingkong เนียนมากครับ
          555+ เพิ่งมีคนชม อิอิ แต่สังเกตุสายไฟ สายซาต้า รูปที่ 2 ให้ดี (รกชะมัด แต่ขี้เกียจทำ 555+)

Comment

• สนใจเข้าร่วมรายการมั้ยครับท่าน

ชอบครับสวยๆ

Comment

• ด้วยคนครับ ft02

เเต่ลืมเช็ดฝุ่น อิอิกำ

เปิดเเฟลช ฝุ่นกระจาย TT

Comment

• ยังไม่ว่า ลง ภาพ เยิยโฉม GTx 570 เลย

ลงกับ Case STT PS02 BW ได้ พอดีเลย เต็มเอียด

พรุ่งนี้ว่างๆ จะ เอาภาพมาลง

Comment

• สวัสดีตอนเช้าครับ

Comment

• เวลาเจอคนขาย RV 02 ทีไร ต้องไปไกลถึงแถวเซียร์รังสิตทุ้กที

ไปไม่ไหว เอ้อ อดต่อไป

Comment

• UP DATE 04-02-11

จากชุดก่อนที่ update ชุด M/B ชุดใหญ่ พร้อม GTX 460 เมื่อ 15-12-10

ว่างล่ะ เลยมา UP ภาพ ในการ UPdate ครั้งล่าสุดในวันที่ 01-02-11 มาให้ชมครับ

เมื่อ 01-02-11 ได้จัดการ สอย GIGABYTE GTX 570 มาครับ (กิเลศงอก) เมื่อมีแต่คนทักว่าแรงและเย็นกว่า GTX 470

ส่วน GTX 460 ได้จัดโปรโมชั่น พิเศษ ไป ให้กับ เพื่อนๆใน OCZ นี่ล่ะครับ

ยังไง เครื่องผม ยังคง รัก GIGABYTE อยู่เหมือนเดิมครับ M/B ก็ GIGABYTE การ์ดจอ ก็ GIGABYTE
                      (แม้กระทั่ง 460 ก็ยัง GIGABYTE เลย)

มาดูตัว การ์ดเลย

หน้าตา น่ารักพอสมควร

ด้านหลัง PCB สีน้ำตาล มียางครอบ slot SLI สีฟ้า ก็ดูดี กันฝุ่นเกาะ ได้ดีครับ (PCB น่าเป็นสีฟ้า)

ด้านข้าง มีpin ต่อไฟเลี้ยง 6+6 pin อยู่ด้านขาง ก็ดูดีนะครับ

เมื่อนำเข้า เคส ประกอบเสร็จ ...โอ้.. อะไรจะยาว ขนาดนี้ เคสเรา ช่าง พอดีจัง เจอน้อง AIS เคียงข้าง
                      ด้สย อบอุ่นจริง

การจัดสายเสร็จ เท่านี้ครับ

มาดูผลเทสหน่อย ไม่มันใจว่าผลลับออกมาเป็นไง ดีหรือไม่ ลองดูกัน

ผลเทสของ Heaven Benchmark v2.0

ผลเทสของ crysis

เทส Temp ครับ ก็ยังสูงใช้ได้ ไม่แพ้ GTx 470

ภาพรวมคงเหมือนเดิมครับ เพราะผมไม่ค่อยมีเวลาจะมาดัดแปลง เคสซักเท่าไร การจัดสายก็คงยังคงจะอยู่ด้านหน้า โชว์ให้เห็นอยุ่ .....

ไม่รู้จะบรรยายอะไรแล้ว เอาเป็นว่า ทุกอย่างที่ผมทำไป เป็นความภาคภูมิใจส่วนตัว จึงอยากจะแสดงออก ด้วยผลงาน ที่ทำเองกับมือ น่ะครับ......

update ครั้งต่อไป ก็คงจะเป็น PSU ตัวใหม่ครับ เพราะตัวนี้รู้สึก จะไม่นิ่งเอาเลย ไฟ 12V. ตกมากเมื่อใช้ OCCT เทส มันตกต่ำกว่า เส้นมาตราฐานอีก กลัว HDD และ อุปกรณ์อื่นๆ เสื่อมเร็ว เพาระผมเชื่ออีกอย่าง ถ้าไฟไม่นิ่งก็มีผลทำให้ อุปกรณ์ร้อนกว่าควรจะเป้น

Spec เครื่อง ปัจจุบันดูตาม ลายเซ็น

UPDATE ครั้งต่อไป ....14-02-11...
                      Last edited by seklosoja; 14 Feb 2011, 18:49:37.

Comment

• 07-02-11
                        สวัสดี ก่อนนอน

วันนี้ทั้งวันไม่มีใครเวะเข้ามา

ดีใจ วันมาคนแรก

Comment

• ดัน

Comment

• กลายเป็นว่า คลับเงียบ

Comment

• หายไปไหนหมด

Comment

• พัดลม18 cm แบบมีไฟมีมั้ยครับ.ถามหน่อย.....เริ่มอยากแต่งอีกแล้ววว

Comment

Working...
                                X