Announcement

Collapse
No announcement yet.

SilverStone Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลากยาวไปหรือครับ หรือน้ำรั่วใส่ ไงก็ให้ได้ใช้ไว ๆ อะครับ

Comment

• Originally posted by meo95 View Post
      สบายดีนะครับ
      สบายดีครับ ^_^

Comment

• เยี่ยมคลับ

Comment

• Originally posted by yoooh View Post
          บอร์ดแต๊บไปแล้วเรียบร้อยครับท่าน

ตอนนี้อยู่ระหว่างการรอค่อยอันยาวนานครับ
          กำลังลุ้นให้ซ่อมได้อยู่ ถ้าซ่อมไม่ได้ค่อยว่ากัน . . .
          ซ่อมเสร็จ/หรือเคลมมา ใช้ได้ปกติขายผม 4000 .- โน๊ะ !!!
          (ให้ฟรีก็ได้) อุ๊ อิ๊

Comment

• http://www.complete-tv.com/tvonline.asp?vdoID=3

Update หน่อยครับ

Comment

• Originally posted by wattaa View Post
              น้ำจิ้มครับ ต้องปรับไปเรื่อย รอคำแนะนำครับ

อยากอยู่คลับเดียวกับเพื่อนรัก
              หาได้เท่านี้อ่ะ

Comment

• Originally posted by phiphob View Post
                เยี่ยมคลับ
                สวัสดีครับ ไม่เจอนานเลยนะครับ อิอิ

Originally posted by Diffuser. View Post
                ซ่อมเสร็จ/หรือเคลมมา ใช้ได้ปกติขายผม 4000 .- โน๊ะ !!!
                (ให้ฟรีก็ได้) อุ๊ อิ๊
                Neallllllllllllllll
                Originally posted by CompleteTV View Post
                http://www.complete-tv.com/tvonline.asp?vdoID=3

Update หน่อยครับ
                ขอบคุณครับ อย่างที่เคยบอกตอนแรกอะครับ ไม่สะดวกจริงๆ

Comment

• Originally posted by makumikung View Post
                  อยากอยู่คลับเดียวกับเพื่อนรัก
                  หาได้เท่านี้อ่ะ

เท่านี้ก็เหลือเฟือแล้วครับ ยินดีต้อนรับครับ

Comment

• ไม่เป็นไรครับท่าน Meo

ฝากติดตามชมรายการก็ดีใจแล้วครับ

อิอิ

Comment

• Originally posted by meo95 View Post
                      ศึกษามานานพอควรกับชุดน้ำครับ ลังเลอยู่ว่าจะลงดี หรือไม่ลง (มีเสียงกระซิบข้างหูว่า โอม จงลง ๆ ) บางครั้งก็ฟังเพี้ยนเป็น โอม จงรั่ว ๆๆ นั่งทำใจอยู่พักใหญ่ เอาก็เอาวะ มุขหมดแล้วนี่ ไงท่านผู้มีประสบการณ์เรื่องน้ำ ช่วยแนะนำด้วยครับ
                      และแล้วก็ ชมกันเลยครับ

Indoor

Outdoor

ติดชื่อรูปเดียวพอ ขี้เกียจจัง จะได้เอารูปจาก Google มาปนได้ อิอิ
                      ภาพนี้เล่นของพึ่งไสยศาสตร์นิดหน่อย

คราวนี้มาดูใส้ในครับ
                      Concept ที่ตั้งใว้ คือ ออกใส ๆ วิ้ง ๆ จึงเลือก CPU Block, Full Cover GTX 480, Full Board Block และสายยางใสทั้งหมด ภาพที่ออกมาเลยไม่ค่อยดำดุ จะออก หวานๆ เหมือนน้ำหวานเฮย์บลูบอย ใส่น้ำแข็งซะมากกว่า อิอิ

ภาพรวม กว่าจะได้แบบนี้ ปวดขมับอยู่ 3 วัน ลากไป ลากมา สุดท้ายได้ที่เห็นครับ

ภาพนี้ มีจุดอับอยู่คือ Fitting ที่ออกจากหม้อน้ำบน ไม่ได้ใช้แบบCompression Fitting เพราะมันไปเบียดพัดลมครับ อิอิ กำ

สายยางที่ออกจาก Full Board Block มีเส้นเดียวนะครับ อีกอันเป็นเงาสะท้อนจากBackplate ของ 480 อะครับ

น่ากินจัง

อย่าแปลกใจ มันคือเอฟเฟค 555

เจ้าสิ่งนี้แหละที่ทำให้ผมเจ็บตัวมากที่สุด อิอิ

สายถัก กับพัดลมมั่ง อาจเห็นฝุ่นเยอะหน่อยนะครับ ทั้งที่เนื้องาน และที่เลนซ์กล้อง หาผ้าเช็ดเลนซ์ไม่เจอ นึกว่าเป็นพวกฟิลเตอร์หรือเอฟเฟคก็แล้วกันนะครับ

สุดท้ายแล้วครับ เดินเครื่อง

ขอบคุณที่ทนดูจนจบครับ อิอิ
                      เห็นแล้ว อยากกินน้ำแดงขึ้นมาทันที่เลย
                      อย่างนี้เข้าเรียกว่าสวยใส้แตกเลยท่านประธาน

Comment

• เพิ่งเห็นเหรอครับนี่ อิอิ กำ ขอบคุณครับ

Comment

• วันนี้ได้จัดการแกะรีเวท แยกร่างเจ้า PS-02 ออก เพื่อเอา่ไปเจาะช่องและพ่นทราย โอ้ว!!! เจ็บมือ คอดๆครับ โดนเศษรีเวทบาด 55+ เอาไปส่งร้านพ่นทราย ให้เค้าตีราคาให้ โดนไป 1500 บาท ก็ยอม อยากได้แบบดั่งใจ รอเบื่อตัวนี้ก่อนครับ ค่อยไปเอา 690 II

Comment

• Originally posted by E22FEY View Post
                            วันนี้ได้จัดการแกะรีเวท แยกร่างเจ้า PS-02 ออก เพื่อเอา่ไปเจาะช่องและพ่นทราย โอ้ว!!! เจ็บมือ คอดๆครับ โดนเศษรีเวทบาด 55+ เอาไปส่งร้านพ่นทราย ให้เค้าตีราคาให้ โดนไป 1500 บาท ก็ยอม อยากได้แบบดั่งใจ รอเบื่อตัวนี้ก่อนครับ ค่อยไปเอา 690 II
                            เสร็จแล้วเอามาให้ชมบ้างนะครับ

Comment

• เทสระบบ ก่อนลงเคสครับ มีตรงไหนผิดพลาดบอกกันได้นะครับมือใหม่ครับ

Comment

• ^
                                ^
                                ^
                                อู้วซ์ สุโคยเลยครับ สวยงามมาก...

Comment

Working...
                                X