Announcement

Collapse
No announcement yet.

SilverStone Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by ekkarin View Post
    พ่นทรายระวัง เครื่องพังนะครับ ผมโดนมาแล้วครับ 555+
    มันเป็นยังไงหรอครับ ?

แล้วมีวิธีไหนบ้างง่ะครับที่จะพ่นสีติดมั่ง ใช้น้ำยาลอกสีได้ป่ะครับ

ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by Zeyrii View Post
      เค้าหากันจากไหนสูงๆเนี่ย

อยากได้ไว้เล่นบ้าง
      ผมได้มา 3 ปีกว่าแล้วอะครับ จับแยกชิ้นแล้วก็กองอยู่แบบนั้น

Originally posted by E22FEY View Post
      จอนแรกก็คิดว่าจะขัดอยู่้เหมือนกันครับ แต่กลัว พวกตามข้อตามหลืบต่างๆจะไม่เนียน เดี๋ยวต้องดูก่อนครับว่า งานพ่นทางร้านเค้าเป็นยังไงราคาเท่าไหร่ สู้ได้ก็สู้ สู้ไม่ได้ก็เว้นวรรคไว้ก่อนครับ 55
      ร้านที่ทำสี powder coat ส่วนใหญ่รับลอกสีออกให้นะครับ แถบๆ บ้านผม(เส้นพระราม 9) มีทั้งร้านยิงทราย แล้วก็ทำ powder coat ค่ายิงทรายราคาก็แพงอยู่เหมือนกันครับ ส่วนทำสี powder coat + ลอกสี + เคลือบกันสนิม ประมาณ 2000 - 2500 บาท (เคสผมเค้าคิด 2500 = =") ราคาปรับลดได้ครับ
      ถ้าจะเอาสบาย ไม่ต้องมานั่งขัดเอง พ่นสีเอง(อย่างผม) ให้ร้านทำให้เสร็จ เลยก็สบายดีนะครับ(แต่ไม่สบายกระเป๋าตังค์นิดหน่อย)
      วันนี้ก็บ้าพลัง ขัดต่อไปอีก 3 ชิ้น

ขัดเองได้แรงดี เมื่อยมือ เมื่อยแขนโคตร

Comment

• Originally posted by E22FEY View Post
        มันเป็นยังไงหรอครับ ?

แล้วมีวิธีไหนบ้างง่ะครับที่จะพ่นสีติดมั่ง ใช้น้ำยาลอกสีได้ป่ะครับ

ขอบคุณครับ
        ใช้น้ำยาลอกสี ลอกสีเก่าออกก็ได้ครับ ออกเร็วกว่าขัด แต่ตอนเปิดกระป๋องต้องระวังอย่างแรง หาอะไรมาปิดไว้ หรือเจาะรูที่ฝามันก่อน ผมเคยเปิดฝาแล้วมันพุ่งกระเด็นใส่หน้าเลย แสบชิบเป๋ง ดีนะไม่เข้าตา

Comment

• ดันไป หลังจากไม่ได้เข้ามาซะนาน อิอิ ท่านประธานศักดิ์ ไปไหนหล่ะ

Comment

• ได้เวลา TJ11 ใกล้เปิดตัวแล้ว อิอิ

Comment

• TJ11

Comment

• คนที่หลังไม่ดียกไม่ได้แน่ๆครับเคสใหญ่ขนาดนี้ อิอิ

Comment

• สวัสดีครับทุกท่าน ไม่ได้แวะมานานเลย
                  (ปลายปี ซุ่ม OC กันป่าวเน๊๊ยะ)

Comment

• Originally posted by ultraline View Post
                    TJ11
                    สวยจังเมืองไทยมีขายไหมเอ่ย

Comment

• Originally posted by kingkong@lt40 View Post
                      คนที่หลังไม่ดียกไม่ได้แน่ๆครับเคสใหญ่ขนาดนี้ อิอิ
                      สบายดีนะครับ

Originally posted by Diffuser. View Post
                      สวัสดีครับทุกท่าน ไม่ได้แวะมานานเลย
                      (ปลายปี ซุ่ม OC กันป่าวเน๊๊ยะ)
                      ใครกันแน่ อุอิ๊

Originally posted by yoooh View Post
                      สวยจังเมืองไทยมีขายไหมเอ่ย
                      ชุดน้ำท่านเสร็จหรือยังครับ อิอิ

Comment

• Originally posted by ultraline View Post
                        TJ11
                        5555555+ งั้นผมไม่เอา TJ-07 แล้วครับท่านพล แหม แล้วก็ไม่บอก รอซื้อ 11 เลยทีเดียวดีกว่า อิอิ
                        ปล.ถ้าซื้อมาแล้วจะมาเข้าคลับนะครับท่านศักดิ์

Comment

• Originally posted by bobbangtor View Post
                          5555555+ งั้นผมไม่เอา TJ-07 แล้วครับท่านพล แหม แล้วก็ไม่บอก รอซื้อ 11 เลยทีเดียวดีกว่า อิอิ
                          ปล.ถ้าซื้อมาแล้วจะมาเข้าคลับนะครับท่านศักดิ์
                          ยินดีครับ แต่รีบ ๆ หน่อยน้า

Comment

• TJ 11 ราคามันจะเกิน 12k มั้ยนะ

Comment

• อยากได้จังเคสใหญ่ๆ ไม่มีตัง ไม่สั้นมีสอย อิอิ....คลาย

Comment

• Originally posted by meo95 View Post
                                ชุดน้ำท่านเสร็จหรือยังครับ อิอิ
                                บอร์ดแต๊บไปแล้วเรียบร้อยครับท่าน

ตอนนี้อยู่ระหว่างการรอค่อยอันยาวนานครับ
                                กำลังลุ้นให้ซ่อมได้อยู่ ถ้าซ่อมไม่ได้ค่อยว่ากัน . . .

Comment

Working...
                                X