Announcement

Collapse
No announcement yet.

SilverStone Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by vijjamanja View Post
    ผมใช้ SilverStone SST-SG02-F ร่วมวงด้วย
    ยินดีต้อนรับครับ อยากเห็นรูปจังครับ

Originally posted by lookpat123 View Post
    อยู่ด้วย คนนะครับ รูปจะ ทยาย ลงเรื่อยๆนะครับ
    ขอต้อนรับสู่คลับหินเงินครับ เคสตัวนี้สวยอมตะจริง ๆ

Comment

• Originally posted by Diffuser. View Post
      ท่านประธาน ลูกพรรคมาใหม่แล้วมาต้อนรับเร๊ว....วว

ของฝากเมื่อค้นครับ ทะเลเผา แถว ๆ รัตนาธิเบศร์ (ถูกมาก ๆ ) ซัดซะพุงกางเลย
      กินกัน 2 คนสั่งทีเต็มโต๊ะเลย แล้วบอกไม่รวย ไม่เชื่อ ๆ อิอิ

Comment

• คืนนี้อากาศดี ขอบ้ากำลังหน่อยครับ อิอิ
        CPU:AMD Phenom II X6 1090T
        CPU Cooler:Water Cooling
        MOTHERBOARD:ASUS Crosshair IV formula
        MEMORY:ADATA 2000G

ป.ลิง ห้องไม่แอร์ แต่เปิดฝาเอาฮาตาริเป่าครับ

Comment

• Originally posted by meo95 View Post
          คืนนี้อากาศดี ขอบ้ากำลังหน่อยครับ อิอิ
          CPU:AMD Phenom II X6 1090T
          CPU Cooler:Water Cooling
          MOTHERBOARD:ASUS Crosshair IV formula
          MEMORY:ADATA 2000G

ป.ลิง ห้องไม่แอร์ แต่เปิดฝาเอาฮาตาริเป่าครับ

ห้องไม่แอร์ ความถี่ + ไฟ 1.5 แล้วคุมอุณหภูมิได้ขนาดนี้ ชักจะลังเลอยากลงน้ำด้วยคนเลยครับ แบบนี้ถ้าได้แอร์ ผมว่ามีเฮแน่ๆ

Comment

• ถ้าท่านวีลงน้ำผมคงตามไม่ทันแล้วครับ
            เง้อ ว่าจะซิ้อแอร์ ดีหรือชุดน้ำดี และแล้วก็ยอมให้ตัวเองร้อน ขอเพียงให้น้องคอมเย็นไว้ก่อน อิอิ กำ

Comment

• system ก็ตามรูปเลยครับ

ยังไม่เริ่มเลยทำอะไรเลยครับ พอดีเหนื่อยกลับมาจากพัทยาแล้วก็ยังรอพัดลมกับ indigo อยู่

ปล.ซิลิโคนนี่ทาแบบไหนดีครับ จะทำรอของ
              Attached Files

Comment

• Originally posted by lynx911 View Post
                system ก็ตามรูปเลยครับ

ยังไม่เริ่มเลยทำอะไรเลยครับ พอดีเหนื่อยกลับมาจากพัทยาแล้วก็ยังรอพัดลมกับ indigo อยู่

ปล.ซิลิโคนนี่ทาแบบไหนดีครับ จะทำรอของ
                โหเทพจะมาจุติอีกองค์แล้่วครับ อ่อนึกว่าใช้งงานอยู่ ไม่เป็นไรครับ เสร็จเมื่อไรค่อยถ่ายมาชมกันครับ อิอิ

Comment

• Originally posted by lynx911 View Post

หม้อ 4 ตอนยัดเข้าไปยังไงอะครับ

Comment

• Originally posted by kingkong@lt40 View Post
                    หม้อ 4 ตอนยัดเข้าไปยังไงอะครับ
                    มันพอดีนะ

Comment

• OH +++ ชาว SS คึกคักอีกแล้ว

มีแต่แหล่ม ๆ แต่มั๊ยเราถอยลง ๆ (เคสหนูเน่าจริง ๆ 555)
                      ว่าแต่เจอตัวการและท่าน lynx911...สอย Asus 580 มานี่เอง งอล+งอล จริง ๆ ด้วย

แก้ใขนิ๊ดนึง

ถ้าเป็นหม้อน้ำ 2 ตอน (แนะนำเป็น BI ตัวบางครับ) ติดหลังคา TJ07 มองไม่เกะกะครับ
                      แต่ต้องโมนิ๊ดหน่อย ส่วนด้านหลังผมเล็ง ๆ หม้อ 9 เซน 1 ตอน (เอามาติดแทนพัดลม
                      ทั้งสอนตัวครับ) เสียดายมีแต่ของ EK (หนามากซะด้วย+บังบอร์ด) ครั๊บผ๊ม !!!

(เป็นมุนส่วนตัวครับ+มั่ว ๆ เอา).......แว๊นซ์...ๆ .ๆ
                      Last edited by Diffuser.; 17 Nov 2010, 08:23:15.

Comment

• วันนี้แอบไปส่อง ๆ มา
                        Gigabyte ประกัน Scanner / ไม่เห็น Com 7 ซักตัวครับ
                        Galaxy ประกัน ARC ครับ
                        Asus หายเข้ากลีบเมฆ (หรืออยู่ที่เราหว่า..555)
                        EVGA ประกัน TK

ชอบตัวไหนรักตัวไหนสอยเลยครับ
                        เพราะยังไงก็ Ref. เหมือนกัน (ต่างแต่ Asus ลากมาให้หน่อย)
                        ราคาเลยโดดครับ+ไม่มีของ ถ้าเอามาเล่นลมเดิม ๆ ตัวไหนที่ตัวเองมั่นใจ
                        ประกันของใคร สอยโล๊ด/แต่ถ้าเล่นน้ำ ใช้เป็นปี ๆ ครับ (เอาถูกที่สุด)
                        เพราะยังไงก็ไม่เปลี่ยนง่าย ๆ ค่า Block ก็ 5 พันอัพ...555
                        ขอบคุณมากครับ

กำลังลองดูราคา EVGA อยู่ครับ เห็นว่ามีตัว SC (super clock) ด้วยไม่รู้ว่าของมายัง ราคาจะเท่าไร ในเว็ป http://www.tkcom99.com/ ยังไม่อัพเดทเลย

Comment

เอา bearbrick มาให้ผมเดี๋ยวนี้เลย ของชอบเลยฮือๆๆๆๆอยากได้ สั่งจากไหนอะครับคุณเอ็ม

Comment

• Originally posted by ekkarin View Post
                            เอา bearbrick มาให้ผมเดี๋ยวนี้เลย ของชอบเลยฮือๆๆๆๆอยากได้ สั่งจากไหนอะครับคุณเอ็ม
                            เผื่อชอบเหมือนผม คนละแบบกับเมืองไทย(จองไม่ทัน) อันนี้มันจะเปลี่ยนหัวได้ Rockman แบบไม่ใส่หมวก กับ หุ่นยนต์ Bruce ตัวปลอมตาเดียว, สั่งใน web capcom ของอเมริกาได้เลยครับ ไม่แพงๆ

Originally posted by Trojan View Post
                            ขอบคุณมากครับ

กำลังลองดูราคา EVGA อยู่ครับ เห็นว่ามีตัว SC (super clock) ด้วยไม่รู้ว่าของมายัง ราคาจะเท่าไร ในเว็ป http://www.tkcom99.com/ ยังไม่อัพเดทเลย
                            Asus เข้าอาทิตย์หน้านี้แล้วครับ

Originally posted by Diffuser. View Post
                            OH +++ ชาว SS คึกคักอีกแล้ว

มีแต่แหล่ม ๆ แต่มั๊ยเราถอยลง ๆ (เคสหนูเน่าจริง ๆ 555)
                            ว่าแต่เจอตัวการและท่าน lynx911...สอย Asus 580 มานี่เอง งอล+งอล จริง ๆ ด้วย

แก้ใขนิ๊ดนึง

ถ้าเป็นหม้อน้ำ 2 ตอน (แนะนำเป็น BI ตัวบางครับ) ติดหลังคา TJ07 มองไม่เกะกะครับ
                            แต่ต้องโมนิ๊ดหน่อย ส่วนด้านหลังผมเล็ง ๆ หม้อ 9 เซน 1 ตอน (เอามาติดแทนพัดลม
                            ทั้งสอนตัวครับ) เสียดายมีแต่ของ EK (หนามากซะด้วย+บังบอร์ด) ครั๊บผ๊ม !!!

(เป็นมุนส่วนตัวครับ+มั่ว ๆ เอา).......แว๊นซ์...ๆ .ๆ
                            ผมขึ้เกียจโมน่ะสิ ถ้านิดๆหน่อยๆพอไหวๆ
                            สรุปเข้าล่าง 4 ออก หลัง+บน เวิร์คสุดใช่ไหมครับ?

ปล. ผมเปล่านะ ต้องโทษแฟนผมที่โทรไปถามให้ว่าของมารึยัง เพราะผมลืมไปแล้วว่ามันจะออก
                            Last edited by lynx911; 17 Nov 2010, 13:51:58.

Comment

• ข้างล่าง 4 ตอน ตะแคง+ด้านหน้า 1 ตอน (คั่น VGA) ใส่ขายึดได้ครับ หรือสองตอนคั่น
                              แต่ต้องสละพื้นที่ ด้านหน้า (ใช้ SSD หรือ External อย่างเดียวครับ) รับรองแหล่ม

ขอตัวลง Windows ใหม่นิ๊สนุง...
                              ได้อะไรมาไม่รู้... 5XX (อุ๊ อิ๊) รอ Block เหมือนกันครับ
                              Last edited by Diffuser.; 17 Nov 2010, 14:52:27.

Comment

• เริ่มเข้าทางแล้วครับ ฟ้าๆวับแวบ

Comment

Working...
                                X