Announcement

Collapse
No announcement yet.

SilverStone Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เช้าๆ ผ่านมาคร้าบบบบ

Comment

• แดง-ดำ+เบย์ CM อยากเห็นเร็ว ๆ จังครับ

ชาว SS ใครยังไม่แปรงฟันยกมือขึ้น !!!

คู่หูเฉพาะกิจ
      หนูมิมีสว่าน ท่านประธานยืมหน่อยจิ๊

(งานงอก 5970 ใส่ไม่ได้ ติดกระบอกพักน้ำ)
      Last edited by Diffuser.; 7 Nov 2010, 08:48:17.

Comment

• Originally posted by Merfo View Post
        ลงบ่อยมั๊ยครับท่าน ของผมหายเงียบไปเลยไม่ยอมมาลงซะทีทำไงดีครับ^^
        ตอนนี้รูปที่ถ่ายมาเยอะมากครับยังไม่มีเวลาเอามาลงเลยครับ
        Originally posted by Diffuser. View Post
        แดง-ดำ+เบย์ CM อยากเห็นเร็ว ๆ จังครับ
        เดี่ยนวดูความมั่วต่อครับ มีอะไรมากกว่านั้น เอิ๊ก

Comment

• มาดักไว้ก่อน วันนี้ห้ามท่านประธานเอาความงามมาลงน๊ะ...
          (ดักแล้วนะ)

Comment

• ถ้าตอบอ้างอิง ไม่ต้องเอาลิ้งภาพไปนะครับ ลบออก เหลือไว้แค่ข้ความเท่านั้นครับ หรือตอบเม้นโดยไม่ต้องอ้างอิงความเห็นก็ได้
            เห็นใจคนเน็ตช้าเถอะนะครับ
            ศึกษามานานพอควรกับชุดน้ำครับ ลังเลอยู่ว่าจะลงดี หรือไม่ลง (มีเสียงกระซิบข้างหูว่า โอม จงลง ๆ ) บางครั้งก็ฟังเพี้ยนเป็น โอม จงรั่ว ๆๆ นั่งทำใจอยู่พักใหญ่ เอาก็เอาวะ มุขหมดแล้วนี่ ไงท่านผู้มีประสบการณ์เรื่องน้ำ ช่วยแนะนำด้วยครับ
            และแล้วก็ ชมกันเลยครับ

ติดชื่อรูปเดียวพอ ขี้เกียจจัง จะได้เอารูปจาก Google มาปนได้ อิอิ
            ภาพสุดท้ายเล่นของพึ่งไสยศาสตร์นิดหน่อย
            Last edited by meo95; 7 Dec 2010, 22:35:05.

Comment

• คราวนี้มาดูใส้ในครับ
              Concept ที่ตั้งใว้ คือ ออกใส ๆ วิ้ง ๆ จึงเลือก CPU Block, Full Cover GTX 480, Full Board Block และสายยางใสทั้งหมด ภาพที่ออกมาเลยไม่ค่อยดำดุ จะออก หวานๆ เหมือนน้ำหวานเฮย์บลูบอย ใส่น้ำแข็งซะมากกว่า อิอิ

ภาพรวม กว่าจะได้แบบนี้ ปวดขมับอยู่ 3 วัน ลากไป ลากมา สุดท้ายได้ที่เห็นครับ

ภาพนี้ มีจุดอับอยู่คือ Fitting ที่ออกจากหม้อน้ำบน ไม่ได้ใช้แบบCompression Fitting เพราะมันไปเบียดพัดลมครับ อิอิ กำ

สายยางที่ออกจาก Full Board Block มีเส้นเดียวนะครับ อีกอันเป็นเงาสะท้อนจากBackplate ของ 480 อะครับ

น่ากินจัง

อย่าแปลกใจ มันคือเอฟเฟค 555

เจ้าสิ่งนี้แหละที่ทำให้ผมเจ็บตัวมากที่สุด อิอิ
              Last edited by meo95; 9 Nov 2010, 21:07:08.

Comment

• สายถัก กับพัดลมมั่ง อาจเห็นฝุ่นเยอะหน่อยนะครับ ทั้งที่เนื้องาน และที่เลนซ์กล้อง หาผ้าเช็ดเลนซ์ไม่เจอ นึกว่าเป็นพวกฟิลเตอร์หรือเอฟเฟคก็แล้วกันนะครับ

สุดท้ายแล้วครับ เดินเครื่อง

ขอบคุณที่ทนดูจนจบครับ อิอิ
                Last edited by meo95; 9 Nov 2010, 20:50:19.

Comment

• ^
                  ^
                  ^
                  เตรียมตัว เตรียมเน็ต ดูของสวยๆ งามๆ คั่กๆ

^^

Comment

• มีการดักล่วงหน้าซะด้วย เลยอดดูเลย

Comment

• ปูเสื่อรอด้วยครับ

Comment

• ภาพมาแล้วครับ

Comment

• Originally posted by areano1310 View Post
                          มีการดักล่วงหน้าซะด้วย เลยอดดูเลย
                          ไม่ทันแล้ว พี่ท่านล่อไป 3 ref ง่ะ...

(งามครับ สมเป็นประธาน) แต่ไมเรามันกากลง กากลงหว่า (เหมือนจะรออะไรอยู่)

Comment

• Originally posted by meo95 View Post
                            สายถัก กับพัดลมมั่ง อาจเห็นฝุ่นเยอะหน่อยนะครับ ทั้งที่เนื้องาน และที่เลนซ์กล้อง หาผ้าเช็ดเลนซ์ไม่เจอ นึกว่าเป็นพวกฟิลเตอร์หรือเอฟเฟคก็แล้วกันนะครับ
                            ขอบคุณที่ทนดูจนจบครับ อิอิ
                            อยากบุกไปถึงบ้านท่านจังครับ

อิอิ

Comment

• งึมงำๆ
                              อยากเล่นบ้างจัง สวยจริงๆ
                              เอาไว้พร้อมเมื่อไหร่จะลองบ้างนะครับ
                              หรือถ้าเบื่อ อย่าช้า บอกได้เลย
                              จะขายเครื่องเล่นเน็ตไปจับทันที
                              อิอิ

Comment

• ง่า เสร็จแล้วหรอพี่ศักดิ์แต่งได้สวยมากครับ อิจฉา

Comment

Working...
                                X