Announcement

Collapse
No announcement yet.

SilverStone Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by maroon2pac View Post
    เฉพาะสติกเกอร์ก็ฟาดไปแล้ว 4 คอร์ เอื้อก!!!!!

สวยครับๆ

อยากได้พัดลมเป่าแรมงิ

^^

Comment

• มาแก้ตัวใหม่ครับ Project Bumble Bee Version-03

Spec :
      MB Gigabyte GIGABYTE H55N-USB3 (จิ๋ว)
      CPU i7-875 K
      Ram A-Data @ 2000
      VGA HD-5870
      Pump-655 with XSPC bays
      Bitspower 1/2 Fitting และ Jink ways 1/2 Fitting
      EK 7/16

เปลี่ยนแปลงใหม่ ครับจากเดิมเป็นหม้อน้ำ Swiftech 3 ตอน Loop เดียว/ มาเป็น 1+2
      ของ EK แทนครับ เพราะกลัวความร้อนจาก CPU ที่ค่อนร้อนพอสมควรกอ่นจะมาเจอ
      VGA อีกทีครับ และเพื่อสะดวกในการเก็บสายยางเลยเปลี่ยนขนาดจาก 1/2 เป็น 7/16

ยังเหลือใส่ตะแกรงพัดลมด้านบน 2 ตัว /ใส่ตาข่าย บังบางจุด และที่สำคัญ คาดลายให้เคสครับ

จริงตัดฝามาสองสีครับ ดำ-ส้ม และ ขาวครีม-ชา(แต่คงเอาไปใส่อีกเครื่องครับ...คู่แฝด)
      ก็สามารถจับยัดได้แค่นี้ครับ เล่นใหญ่ ๆ มาพอมาเจอ MB Micro -iTX เข้าไป ผมอึ้งเลย
      ลองจับยัดเคสเล็ก ๆ ซะให้เข็ด

และขอคุณทุกท่านครับที่เสียสละเวลาแวะดูครับ

Comment

• ^
        ^
        ^
        สุโค่ย

ทำไปได้ สวยแบบเล็กๆ แหวกแนวสุดๆ

^^

Comment

• Originally posted by maroon2pac View Post
          เอารูปRV02 แบบจัดสายไม่เป็นมาโชว์หน่อย อิอิ

ปล.รายชื่อสมาชิกลำดับที่76 กับ80 ซ้ำกันครับพี่meo95 อิอิ
          รบกวนช่วยรวมเป็นอันเดียวด้วยครับผม
          ขอบคุณมากครับ อิอิ
          สวยมากครับ จัดสายอีกนิดงามเลย ชุดน้ำคูเลอร์มาสเตอร์หรือเปล่าครับ

Originally posted by Diffuser. View Post
          มาแก้ตัวใหม่ครับ Project Bumble Bee Version-03

Spec :
          MB Gigabyte GIGABYTE H55N-USB3 (จิ๋ว)
          CPU i7-875 K
          Ram A-Data @ 2000
          VGA HD-5870
          Pump-655 with XSPC bays
          Bitspower 1/2 Fitting และ Jink ways 1/2 Fitting
          EK 7/16

เปลี่ยนแปลงใหม่ ครับจากเดิมเป็นหม้อน้ำ Swiftech 3 ตอน Loop เดียว/ มาเป็น 1+2
          ของ EK แทนครับ เพราะกลัวความร้อนจาก CPU ที่ค่อนร้อนพอสมควรกอ่นจะมาเจอ
          VGA อีกทีครับ และเพื่อสะดวกในการเก็บสายยางเลยเปลี่ยนขนาดจาก 1/2 เป็น 7/16

ยังเหลือใส่ตะแกรงพัดลมด้านบน 2 ตัว /ใส่ตาข่าย บังบางจุด และที่สำคัญ คาดลายให้เคสครับ

จริงตัดฝามาสองสีครับ ดำ-ส้ม และ ขาวครีม-ชา(แต่คงเอาไปใส่อีกเครื่องครับ...คู่แฝด)
          ก็สามารถจับยัดได้แค่นี้ครับ เล่นใหญ่ ๆ มาพอมาเจอ MB Micro -iTX เข้าไป ผมอึ้งเลย
          ลองจับยัดเคสเล็ก ๆ ซะให้เข็ด

และขอคุณทุกท่านครับที่เสียสละเวลาแวะดูครับ
          จะสวยไปไหนนี่ ไปเล่นเคสเล็กบอร์ดเล็กมั่งดีมั้ยนี่ งามจับจิต ไอเดียแจ่มแมว ดูแล้วสบายตา อนิจจากระเป๋าตัง
          Last edited by meo95; 17 Sep 2010, 20:20:48.

Comment

• Originally posted by meo95 View Post
            สวยมากครับ จัดสายอีกนิดงามเลย ชุดน้ำคูเลอร์มาสเตอร์หรือเปล่าครับ

ชุดน้ำcooler master ครับผม
            เด่วไว้จัดสายอีกรอบนึ่งครับ

ไม่ทราบว่าพวกพี่มีตัวอย่างการจัดสายให้ดูบ้างรึป่าวครับ
            จะได้ทำตามบ้าง อิอิ

Comment

• สาย ที่ออกจาก PSU 3-4 เส้นหาเคเบิ้ลไทร์มารัดครับ ซัก 2 เปราะ สาย 24 พินอ้อมไปด้านหลังแล้วงอสายไฟที่ปลายเข้ามาเสียบกับบอร์ดครับ
              ไปทีหน้า 1 ก็ได้ มีคนใช้เคสตัวนี้หลายคนครับ

Comment

• ย้ายจาก Lian Li มา SilverStone ดีไหมหว่า ยิ่งอยากได้ TJ10 ESA อยู่ด้วย

Comment

• ไม่ได้มานาน คิดถึงจัง รอการ์ดตัวใหม่ก่อน ค่อยอัพรูปอีกรอบ

Comment

• Originally posted by wattaa View Post
                    ไม่ได้มานาน คิดถึงจัง รอการ์ดตัวใหม่ก่อน ค่อยอัพรูปอีกรอบ
                    สบายดีนะครับ
                    Last edited by meo95; 17 Sep 2010, 23:29:27.

Comment

• วันนี้ดีจริงๆ ไปเคลม DCOM มารอบ 2 เปลี่ยนใหม่เลย อิอิ ใช้ทริคนิดหน่อย

แต่เวงกำ กลับมาวอย ตัวเลขเลือนจางเป็นแถบเลย เหลือแต่เลข 13

อย่างงี้ให้ทางนั้นติดใหม่ได้ไหมครับ

Comment

• สวัสดีครับ

Comment

• ดะนคลับหน่อย อิอิ

Comment

• [IMG][/IMG]
                            [IMG][/IMG]

ขออนุญาติลอกการบ้านพี่วิกรครับ

Comment

• แจ่ม ๆ ก้นทั้งนั้นเลยครับ

Comment

• เคสพวกพี่ ๆ สวยกันจังค่ะ อยากเอามาลงบ้างแต่อาย

Comment

Working...
                                X