Announcement

Collapse
No announcement yet.

SilverStone Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by terngtk View Post
    -*- มีเรื่องมาแจ้ง สำหรับคนที่ใช้ Raven 01 ซึ่งพอจะมีอยู่บ้างครับ

ไม่ทราบว่าพวกท่าน เป็นเหมือนผมแล้วยัง = =

Raven01 ซึ่งมีฝาหน้าแบบสไลด์ ที่เลื่อนลงมาแล้วล๊อค กดอีกทีนึง มันสไลด์ขึ้นไปปิดเอง

บัดนี้ ของผมมันไม่ล๊อคแล้วนะคับ

อยากแจ้งให้ท่านที่ใช้ Raven01 อย่ากดเล่นบ่อยๆ เพราะมันจะพังไว T-T (หรือมีแค่ผมที่พังไวอิอิ)

ตอนนี้ของผมได้ไปแกะเส้นทองแดง (เรียกว่าอะไรไม่ทราบ ที่มันยืดหดได้เป็นอย่างดี) ซึ่งปกติจะติดอยู่กับฝาหน้า ออกแล้ว ตอนนี้ของผมมันต้องสไลด์เองแล้วคับ (ทั้งขึ้น-ลง ปิด-เปิด)
    ถ้าหากไม่แกะออก เวลาเปิดต้องหาอะไรมาดามไว้ ไม่งั้นมันจะปิดสถานเดียว-*-

ตัวที่เสียคือ เป็นตัวรับล๊อคแบบ (กดล๊อค กดคลาย เรียกไม่ถูก-*-)

แจ้งไว้ ณ ที่นี้คับ และใครพอจะมีวิธีแก้ = = ช่วยบอกทีนะคับแหะๆ
    ขอบคุณมากครับ

Comment

• เคยจับ ๆ อยู่เหมือนกันตอนมันออกมาใหม่ ๆ
      ยังนึกอยู่เลยว่า ถ้าใช้ไปมันค้างจะทำไง

Comment

• Originally posted by terngtk View Post
        -*- มีเรื่องมาแจ้ง สำหรับคนที่ใช้ Raven 01 ซึ่งพอจะมีอยู่บ้างครับ

ไม่ทราบว่าพวกท่าน เป็นเหมือนผมแล้วยัง = =

Raven01 ซึ่งมีฝาหน้าแบบสไลด์ ที่เลื่อนลงมาแล้วล๊อค กดอีกทีนึง มันสไลด์ขึ้นไปปิดเอง

บัดนี้ ของผมมันไม่ล๊อคแล้วนะคับ

อยากแจ้งให้ท่านที่ใช้ Raven01 อย่ากดเล่นบ่อยๆ เพราะมันจะพังไว T-T (หรือมีแค่ผมที่พังไวอิอิ)

ตอนนี้ของผมได้ไปแกะเส้นทองแดง (เรียกว่าอะไรไม่ทราบ ที่มันยืดหดได้เป็นอย่างดี) ซึ่งปกติจะติดอยู่กับฝาหน้า ออกแล้ว ตอนนี้ของผมมันต้องสไลด์เองแล้วคับ (ทั้งขึ้น-ลง ปิด-เปิด)
        ถ้าหากไม่แกะออก เวลาเปิดต้องหาอะไรมาดามไว้ ไม่งั้นมันจะปิดสถานเดียว-*-

ตัวที่เสียคือ เป็นตัวรับล๊อคแบบ (กดล๊อค กดคลาย เรียกไม่ถูก-*-)

แจ้งไว้ ณ ที่นี้คับ และใครพอจะมีวิธีแก้ = = ช่วยบอกทีนะคับแหะๆ
        คิดอยู่เหมือนกันว่าปัญหาแบบนี้จะต้องเกิด เดี๋ยวต้องถามท่านชุมพลว่ามีวิธีแก้ไขอย่างงัยครับ
        ท่านชุมพลช่วยด้วยครับผม

Comment

• Originally posted by wattaa View Post
          มาเจิมหน้า 33 คร้าาาาาาาาบ
          โทนดำกำลังมาครับ ผมจะไร้สีสันแล้ว
          ยังมีเขียวอยู่นะครับ

Comment

• โหวตแล้วครับ ใช้ SS เหมือนกันครับ

Comment

• โอ้วววววววววววว ม่ายยยยน้าาาาาา

Comment

ประกอบเข้าให้เหมือนเดิม ถ้าซื้อกับทางร้าน HW อาจจะเปลียนให้ได้ครับ จะลองคุยกับทาง A&L ให้ครับ เอิ๊กๆ ตอนนี้เหลือตัวเคลม แต่ฝาข้างไม่ได้เสียครับ อาจจะเอามาเปลียนให้ได้ครับ

Comment

• Originally posted by y2k1977 View Post
                  คิดอยู่เหมือนกันว่าปัญหาแบบนี้จะต้องเกิด เดี๋ยวต้องถามท่านชุมพลว่ามีวิธีแก้ไขอย่างงัยครับ
                  ท่านชุมพลช่วยด้วยครับผม
                  เรียกซะดังเลย เอิ๊กๆ ต้องรีบมา แต่กว่าจะมาเห็นข้อความ ตอบไปแล้วครับ

Comment

• Originally posted by meo95 View Post
                    ไม่ได้หวังค่าคอมอะไรหรอกครับ ไม่ได้อยู่แล้วละ อิอิ ขอแค่ได้ส่วนลดมั่ง ถ้าซื้ออะไรต่อไป
                    ให้ซื้อจริงเถอะ คราวต่อไปจะลดแลกแจกแถม ว่าแต่จะแถมไรค่อยว่ากันอีกที เอิ๊กๆ

Comment

• GooD MoRniNg Every BoDy

Comment

• Morrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrning (ง่วงเวยยยย - _ - )

Comment

• GooD MoRniNg

Comment

• Good Morning ด้วยคน

เพิ่งตื่นสดๆร้อนๆ อิอิ

Comment

• สวัสดีครับทุกท่าน ขอตัวไปทำงานก่อน

Comment

• สวัสดีครับ หายหน้าหายตาไปหลายวัน มัวแต่ติด Physx อยู่ครับ แถมแบบไปเดินเล่นร้านคอม ได้ไอ้นี่กลับมาเฉยเลย

Zotac 9800GT Low Profile เย็น เงียบ ประหยัดไปครับ เอามาทำ Physx กับ 4870 แล้วดูดีขึ้นเยอะเลย ตอนนี้กำลังมองที่ทางติดตั้งถังพักน้ำอยู่ครับ อยากจะเล่น 5870 ก็ต้องขยับถังน้ำซะแล้ว

Comment

Working...
                                X