Announcement

Collapse
No announcement yet.

SilverStone Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by duen07 View Post
    อยากจะแบ่งออกเป็นกี่หัวก็ได้ครับ ไม่ได้กวนนะครับ
    เพราะปัญหามันไม่ได้อยู่ตรงหัวที่แบ่ง แต่มันอยู่ที่ PSU ที่คุณใช้งานอยู่ว่าช่อง (หรือเฟส) ที่คุณเอาไฟออกมาใช้ มันสามารถจ่ายไฟได้เท่าไหร่
    หากต่อพ่วงกันหลาย ๆ ลูกแล้ว ยังไม่เกินกำลังไฟที่ PSU ตรงเฟสที่ใช้ จะจ่ายออกมาได้ มันก็ไม่มีปัญหาอะไรหรอกครับ
    ^ ^ ออๆคับ จิงๆผมไม่ได้แบ่งหรอกนะคับ พอดีใช้ hotswap แล้วมันมี Molex ให้ 2 หัว ผมเลยลองต่อๆกัน มันจะได้ใช้สายน้อยๆ โดยรวมมันเลยมาจากช่องปล่อยไฟจาก psu ช่องเดียว มาเลี้ยง HD3 ตัวคับ >,,< ตอนนี้ก็ลองใช้อยู่ ยังไม่เจอปัญหาใดๆ
    (ผมดูไม่เป็นซะด้วยสิว่า เฟสนั้นที่ผมใช้ มันปล่อยไฟได้พอรึป่าว-*-)

แอบหวั่นใจ เพราะเคยเจอมาว่าถ้าหากไฟเลี้ยงเกิดไม่พอขึ้นมา มันจะทำให้ HD แต็ปได้น่ะคับอิอิ
    ตอนนี้กำลังแอบสงสัยว่ามันจะอ่านเขียนข้อมูลช้าลงรึป่าว
    ยังไงก็ขอบคุณท่านมากคับอิอิ

Comment

• Originally posted by y2k1977 View Post
      ไปเจอมา มีข่าวมาบอกครับ
      GTX 470 การ์ดรุ่นพระรองของ NVIDIA ที่ออกมาวางตลาดได้พักใหญ่ แต่ทำยอดขายได้ไม่ดีเท่าไหร่นัก สุดท้ายวันนี้ NVIDIA เตรียมแถลงว่าจะลดราคาของการ์ดรุ่นนี้ลงมาอีก จากราคาที่อยู่ประมาณ 275 ปอนด์ ตีเป็นเงินไทยก็ประมาณ 13,xxx บาท จะลงลดมาเหลือแค่ประมาณ 220 ปอนด์ ตีเป็นเงินไทยก็ประมาณ 10,xxx บาท เตรียมเงินกันไว้ได้เลยครับพี่น้อง ส่วนใครที่ซื้อไปแล้วก็ทำใจ
      ทำไมต้องทำใจ เหอะ ๆ ๆ ดีใจดิจะได้มา SLI 55555+

(หลอกตัวเองชัด ๆ )

Comment

• Originally posted by 3nter View Post
        มาเยี่ยม มีไรจะบอก ฮ่าๆ
        ซื้อเคสใหม่แล้วหรา

Comment

• มาเช้าครับ

Comment

• สวัสดีตอนเช้าครับ

Comment

• Originally posted by terngtk View Post
              ^ ^ ออๆคับ จิงๆผมไม่ได้แบ่งหรอกนะคับ พอดีใช้ hotswap แล้วมันมี Molex ให้ 2 หัว ผมเลยลองต่อๆกัน มันจะได้ใช้สายน้อยๆ โดยรวมมันเลยมาจากช่องปล่อยไฟจาก psu ช่องเดียว มาเลี้ยง HD3 ตัวคับ >,,< ตอนนี้ก็ลองใช้อยู่ ยังไม่เจอปัญหาใดๆ
              (ผมดูไม่เป็นซะด้วยสิว่า เฟสนั้นที่ผมใช้ มันปล่อยไฟได้พอรึป่าว-*-)

แอบหวั่นใจ เพราะเคยเจอมาว่าถ้าหากไฟเลี้ยงเกิดไม่พอขึ้นมา มันจะทำให้ HD แต็ปได้น่ะคับอิอิ
              ตอนนี้กำลังแอบสงสัยว่ามันจะอ่านเขียนข้อมูลช้าลงรึป่าว
              ยังไงก็ขอบคุณท่านมากคับอิอิ
              Originally posted by duen07 View Post
              อยากจะแบ่งออกเป็นกี่หัวก็ได้ครับ ไม่ได้กวนนะครับ
              เพราะปัญหามันไม่ได้อยู่ตรงหัวที่แบ่ง แต่มันอยู่ที่ PSU ที่คุณใช้งานอยู่ว่าช่อง (หรือเฟส) ที่คุณเอาไฟออกมาใช้ มันสามารถจ่ายไฟได้เท่าไหร่
              หากต่อพ่วงกันหลาย ๆ ลูกแล้ว ยังไม่เกินกำลังไฟที่ PSU ตรงเฟสที่ใช้ จะจ่ายออกมาได้ มันก็ไม่มีปัญหาอะไรหรอกครับ
              พี่ใหญ่ตอบให้แล้วนะครับผม

Comment

• อรุณสวัสดิ์ตอนเช้านะครับผม

Comment

• ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ y2k1977
                  GTX 470 การ์ดรุ่นพระรองของ NVIDIA ที่ออกมาวางตลาดได้พักใหญ่ แต่ทำยอดขายได้ไม่ดีเท่าไหร่นัก สุดท้ายวันนี้ NVIDIA เตรียมแถลงว่าจะลดราคาของการ์ดรุ่นนี้ลงมาอีก จากราคาที่อยู่ประมาณ 275 ปอนด์ ตีเป็นเงินไทยก็ประมาณ 13,xxx บาท จะลงลดมาเหลือแค่ประมาณ 220 ปอนด์ ตีเป็นเงินไทยก็ประมาณ 10,xxx บาท เตรียมเงินกันไว้ได้เลยครับพี่น้อง ส่วนใครที่ซื้อไปแล้วก็ทำใจ

Originally posted by FinalTear View Post
                  ทำไมต้องทำใจ เหอะ ๆ ๆ ดีใจดิจะได้มา SLI 55555+

(หลอกตัวเองชัด ๆ )
                  อะๆๆๆ สมควรดีใจมากกว่าจริงๆ จะได้มีของเล่นอีกตัวครับ

Comment

• สวัสดียามเช้าครับ
                    เช้านี้ทำไมครึกครื้นน่าดู ท่านไม่หลับไม่นอนกันเลยเหรอเนี้ย ดูเวลาโพสแล้ว
                    ของฝากยามเช้า
                    อันเพื่อนดีมีหนึ่งถึงจะน้อย
                    ดีกว่าร้อยเพื่อนคิดริษยา
                    ดั่งมีเกลือเพียงหนึ่งด้อยราคา
                    ยังดีกว่ามีน้ำเค็มเต็มทะเล

จำเค้า ที่มาไม่รู้ ขอบคุณคนแต่งครับ

Comment

• Originally posted by meo95 View Post
                      สวัสดียามเช้าครับ
                      เช้านี้ทำไมครึกครื้นน่าดู ท่านไม่หลับไม่นอนกันเลยเหรอเนี้ย ดูเวลาโพสแล้ว

จำเค้า ที่มาไม่รู้ ขอบคุณคนแต่งครับ
                      สวัสดียามช้าวครับท่าน

แง่มๆ บาดหูเลยทีเดียว

เอิ้กๆ

^^~

Comment

• ซาาาาาาาาาาาาาาาาาาหวัดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดี............................

Comment

• Originally posted by tong1794 View Post
                          สวัสดียามช้าวครับท่าน

แง่มๆ บาดหูเลยทีเดียว

เอิ้กๆ

^^~
                          เห็นมันกินใจดี ไม่ได้เสียดสีใครนะครับ อิอิ

Comment

• Originally posted by meo95 View Post
                            สวัสดียามเช้าครับ

โดน!!!

Comment

• เปิดดูตกใจ นึกว่าคลับหาย ตกมาซะไกลเชียว ดันขึ้นหน่อย

Comment

• Originally posted by y2k1977 View Post
                                ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ y2k1977

อะๆๆๆ สมควรดีใจมากกว่าจริงๆ จะได้มีของเล่นอีกตัวครับ
                                จะดีใจดีไม๊เนี่ยะ

Comment

Working...
                                X