Announcement

Collapse
No announcement yet.

SilverStone Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by wattaa View Post
    หน้า 49 แล้ว
    จะโดนข้อหาปั๊มกระทู้เปล่าหว่า

Originally posted by terngtk View Post
    ท่านประธานผมได้รับสติ๊กเก้อร์แล้วนะคับผม

งานออกมาสวยงามทีเดียว

ขอบคุณท่านมากเลยคับท่าน ^ ^
    ครับต้องชมท่าน enter116 ครับ ผมแค่ผู้ส่งสารเท่านั้น อิอิล

ได้กันแล้ว ยังไม่เห็นมีใครมาโชว์ซักอันเลยครับ

++++++ท่าน tong1794 ผมส่งให้แล้วนะครับวันนี้++++++++

Comment

• พี่ๆ..น้องๆๆ...เพื่อนๆๆๆๆ ผมเจอปัญหาอีกแล้ว ครับ คือ ลงเกม needforspeed mostdwanted เล่นไม่ได้
      ทำทุกอย่างแล้ว ดังนี้

1.crack แล้ว
      2.กำหนดให้ run ที่ windows2000 (แผ่นเกมบอกให้ Ran ที่win2000)
      3.กำหนดขนาด 640x480 แล้ว
      4.กำหนดสี 256 colors แล้ว เอาออกแล้ว
      5.แต่ติดตั้งเกมที่ drive D:

ใครมีวิธีใดแก้ไขบ้างครับ หรือมีข้อแนะนำอะไรที่ทำให้มันเล่นได้ช่วย บอกทีครับเดียว ผมเอารูป
      ให้ดู หน้าที่ผมทำการตั่งค่า ตามที่ผมทำด้านบน

ภาพการตั้งค่า

ใครรู้ช่วยหน่อยครับ ขอบคุณครับ

Comment

• ยังไม่ได้เลย แงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

• Originally posted by meo95 View Post
          จะโดนข้อหาปั๊มกระทู้เปล่าหว่า

ครับต้องชมท่าน enter116 ครับ ผมแค่ผู้ส่งสารเท่านั้น อิอิล

ได้กันแล้ว ยังไม่เห็นมีใครมาโชว์ซักอันเลยครับ

++++++ท่าน tong1794 ผมส่งให้แล้วนะครับวันนี้++++++++
          ต้องขอบคุณท่านประธานผู้มีิุิอุปการะคุณ ที่อุตส่าห์ทำแจกครับ
          เหนว่า เร็วๆ นี้จะ แจก tj07 ให้สมาชิกทุกท่านด้วย 555+

Comment

• ผมยังไม่ได้ เลยเหมือนกัน แต่คงรอวันนี้ อ่ะครับ

แล้วตอนนี้ ผมติด ปัญหา ตามนี้ ช่วยหน่อย
            http://forums.overclockzone.com/foru...&postcount=977

Comment

• Originally posted by y2k1977 View Post
              ยังไม่ได้เลย แงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
              รอวันนี้ถ้ายังไม่ได้พรุ่งนี้ส่ง EMS ให้เลยครับ

Comment

• Originally posted by seklosoja View Post
                พี่ๆ..น้องๆๆ...เพื่อนๆๆๆๆ ผมเจอปัญหาอีกแล้ว ครับ คือ ลงเกม needforspeed mostdwanted เล่นไม่ได้
                ทำทุกอย่างแล้ว ดังนี้

1.crack แล้ว
                2.กำหนดให้ run ที่ windows2000 (แผ่นเกมบอกให้ Ran ที่win2000)
                3.กำหนดขนาด 640x480 แล้ว
                4.กำหนดสี 256 colors แล้ว เอาออกแล้ว
                5.แต่ติดตั้งเกมที่ drive D:

ใครมีวิธีใดแก้ไขบ้างครับ หรือมีข้อแนะนำอะไรที่ทำให้มันเล่นได้ช่วย บอกทีครับเดียว ผมเอารูป
                ให้ดู หน้าที่ผมทำการตั่งค่า ตามที่ผมทำด้านบน

ภาพการตั้งค่า

ใครรู้ช่วยหน่อยครับ ขอบคุณครับ
                นานมากแล้วนะครับนี่
                อ่านวิธีติดตั้ง readme ในแผ่นได้ป่าวครับ
                เหมือนคุ้นๆ ว่าต้องก้อป image ไฟล์รึอะไรซักอย่างมาไว้ที่เครื่องด้วย

Comment

• Originally posted by enter116 View Post
                  นานมากแล้วนะครับนี่
                  อ่านวิธีติดตั้ง readme ในแผ่นได้ป่าวครับ
                  เหมือนคุ้นๆ ว่าต้องก้อป image ไฟล์รึอะไรซักอย่างมาไว้ที่เครื่องด้วย

ของผมเป็นแบบ crack ครับ และทำตามReadme แล้ว
                  Install เกมโดยเข้า CD 1 ให้ Mount image โดยใช้ Program Daemon Tool 4
                  เมื่อถามหาแผ่น 2 ให้ Mount image โดยใช้ Program Daemon Tool 4
                  โดย mount image จาก CD2 ครับ และทำอย่างนั้นไปเรื่อยสำหรับ CD 3 และ 4

เมื่อ install เรียบร้อยแล้ว เกมจะให้ ใส่แผ่น 1 อีกครั้ง คราวนี้ให้ Mount image จาก CD1 ครับ
                  จากนั้น ให้กด ออกมาก่อน อย่าเพิ่ง run เกม

จากนั้นขั้นตอนสุดท้ายให้ copy file crack ไปวางที่ folder game ตอบ yes จากนั้นเข้าเล่นได้เลยครับ

* ถ้าเข้าแล้วเด้งออกมาให้ update Driver Card จอของคุณให้ใหม่ที่สุดนะครับ และถ้าคุณใช้ windows xp
                  แล้วเข้าเล่นไม่ได้ ให้เข้าไปที่ speed.exe click ขวาเลือก properties แล้วเข้าไปที่ compatibility เลือกให้
                  เป็น windows 2000 ก็จะเล่นได้ครับ

แค่นี้ก็สนุกกับ Need for Speed Most Wanted ได้เลยครับ

สำหรับ Bonus DVD ให้ mount image เพื่อเล่นเช่นกันครับ
                  เขียน ตามนี้ครับ

Comment

• Originally posted by seklosoja View Post
                    ของผมเป็นแบบ crack ครับ และทำตามReadme แล้ว

เขียน ตามนี้ครับ
                    ใช้ speed.exe เป็นตัว run เกมส์แล้วใช่มั้ยครับ

ลองหาไฟล์ชื่อ NFSW-MINI.mds ดูนะครับ

แล้วก็ mount file NFSW-MINI.mds

ก็อปปี้โปรแกรม SD4 hide ในแผ่น(ถ้าเป็นเวอร์ชั่นเดียวกันกับผม) ลงครื่องแล้วเปิดโปรแกรม SD4 hide แล้วเลือก Hide

เข้าเกมส์โดยใช้ SPEED.EXE เป็นตัว run

ถ้ายังไม่ไ้ด้ลองไปถามห้องเกมส์ก็ได้ครับ น่าจะมีคนช่วยตอบเยอะเลย

Comment

• Originally posted by meo95 View Post
                      รอวันนี้ถ้ายังไม่ได้พรุ่งนี้ส่ง EMS ให้เลยครับ
                      มีข่าวดีทางบ้านโทรมาแจ้งว่า สติกเกอร์ ไปรษณีย์นำมาส่งให้แล้ว แต่ยังไม่เห็นตัวจริงเดี๋ยวจะรีบกลับไปดู ขอบคุณท่านประธานมากๆครับผม
                      Last edited by y2k1977; 3 Jun 2010, 14:56:12.

Comment

• ผมยังไม่ติดเลย รอเพื่อนๆก่อน

Comment

• ไม่กล้าติด กลัวติดแล้วสวย ^ ^

Comment

• อยากอยู่คลับนี้บ้างแต่กลัวทำแล้วไม่สวย

Comment

• Originally posted by y2k1977 View Post

มีข่าวดีทางบ้านโทรมาแจ้งว่า สติกเกอร์ ไปรษณีย์นำมาส่งให้แล้ว แต่ยังไม่เห็นตัวจริงเดี๋ยวจะรีบกลับไปดู ขอบคุณท่านประธานมากๆครับผม

Originally posted by wattaa View Post
                              ผมยังไม่ติดเลย รอเพื่อนๆก่อน

Originally posted by terngtk View Post
                              ไม่กล้าติด กลัวติดแล้วสวย ^ ^

Originally posted by euro View Post
                              อยากอยู่คลับนี้บ้างแต่กลัวทำแล้วไม่สวย
                              งั้นผมเอาชื่อท่านหนุ่มแปะไว้หน้า 1 ก่อนละกัน อิอิ
                              Last edited by meo95; 3 Jun 2010, 17:45:15.

Comment

• [/IMG]

Comment

Working...
                                X