Announcement

Collapse
No announcement yet.

SilverStone Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กินครับเหมือนสัตว์ชนิดอื่นๆ

สงสัยมันเครียดที่คนที่บ้านดูมันบ่อยครับ เศร้า

Comment

• น่าเสียดายจริง ๆ ครับ

Comment

• บอร์ด OCZ เข้าเว็ป ดราม่า อีกแล้ว เฮ .........

คลับเราจะมีไหมเนี่ย 5555+

Comment

• เจอข่าวร้ายตอนเช้าๆเลย ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ ผมก็เลี้ยงแมว สาม ตัว

Comment

• อิอิ มีคนโหวตให้ผมหลายคนเหมือนกันนะครับเนี่ย ขอบคุณครับ อิอิ

Comment

• Originally posted by jimmyhuman View Post

เศร้า วันนี้ลูกมวตาย 2 ตัวจากการถูกแม่มันกิน เครียด

อุตสาห์สอบเสร็จรีบกลับบ้าน ที่เห็นคือตัวสุดท้ายในครอกแล้ว

ขออย่าให้มันถูกกินอีกเลย ตัวสุดท้ายแล้ว คนกลัวแมวอย่าดูครับ - -"
              เสียใจด้วยครับ

แต่ ที่ลูกแมวตายไม่ใช่เพราะแม่แมวกินนะ อย่าเข้าใจผิด แต่ที่เห็นแม่แมวกินเพราะ ลูกแมวตายก่อนน่านั้นแล้ว อาจจะตายเพราะสาเหตุอื่น

ตามสัณชาตญาณแม่แม๋ว(ไม่ใช่ "แมว") ถ้าลูกมันตาย แม่แมวจะกินครับ
              Last edited by seklosoja; 27 May 2010, 15:54:33.

Comment

• สวัสดียามเช้าทุก ๆ ท่านครับ ท่านนใดยังไม่ได้โหว รบกวนช่วยโหวตด้วยนะครับ หมดเวลาเย็นนี้แล้วครับ

Comment

• หวัดดี้ตอนเช้าคร้าบ....................

Comment

• ดียามเที่ยงครับผม

Comment

• เอ้า ได้เวลาพักเที่ยงแล้ว

ไปกินมื้อเที่ยงกันชาว SST club >,,<

Comment

• Originally posted by seklosoja View Post
                        เสียใจด้วยครับ

แต่ ที่ลูกแมวตามไม่ใช่เพราะแม่แมวกินนะ อย่าเข้าใจผิด แต่ที่เห็นแม่แมวกินเพราะ ลูกแมวตายก่อนน่านั้นแล้ว อาจจะตายเพราะสาเหตุอื่น

ตามสัณชาตญาณแม่แม๋ว(ไม่ใช่ "แมว") ถ้าลูกมันตาย แม่แมวจะกินครับ
                        ออหรอครับ ผมพอจะสรุปได้แล้วหละครับ

เท่าที่ผมหาข้อมูลไว้นานแล้ว และจากเหตุการณ์วันนี้ที่ลูกแมวได้ตายหมดแล้ว

พันธุ์นี้โอกาศรอดต่ำมาก ซึ่งเมื่อเช้าพบว่าตัวที่อยู่ในรูปนอนตายอยู่ ถ้ามาช้ากว่านี้คงเห็นครึ่งตัว

ส่วน 2 ตัวแรก อาจมาจากความเครียดหรือไม่ก็เหมือนตัวสุดท้ายที่ตายแล้วถูกกิน

และข้อสรุปสุดท้าย คือเป็นครอกแรกครับ

Comment

• Originally posted by jimmyhuman View Post
                          ออหรอครับ ผมพอจะสรุปได้แล้วหละครับ

เท่าที่ผมหาข้อมูลไว้นานแล้ว และจากเหตุการณ์วันนี้ที่ลูกแมวได้ตายหมดแล้ว

พันธุ์นี้โอกาศรอดต่ำมาก ซึ่งเมื่อเช้าพบว่าตัวที่อยู่ในรูปนอนตายอยู่ ถ้ามาช้ากว่านี้คงเห็นครึ่งตัว

ส่วน 2 ตัวแรก อาจมาจากความเครียดหรือไม่ก็เหมือนตัวสุดท้ายที่ตายแล้วถูกกิน

และข้อสรุปสุดท้าย คือเป็นครอกแรกครับ
                          แมวบ้านผมมีเป็นครอกที่ 4 แล้วครับ

Comment

ส่วนมาก คอกแรก จะแข็ง แรงน้า แต่ก็เอา หมดกรรม ไป 1 ชาติ ต่อไป คงเกิดเป็น คนก็ได้

เราต้อง คิดในสิ่งดี

คำที่ขีดเส้นใต้ ทางบ้าน ผมเรียกว่า เฉามือ ครับ จะเกิดจาก การที่ เราไปจับมันเล่นบ่อยๆ ทำให้ ร่างกาย แมว ปรับ ตัว ไม่ทัน หรือเรียกอีกอย่าง ตกใจ ช็อค อ่ะ นะ แต่ลูกแมวช็อต มัน ไม่แสดง อาการ หรือเราอาจจะมองไม่ออก จึงเป็นสาเหตุ ทำให้ตายครับ
                            Last edited by seklosoja; 27 May 2010, 16:00:39.

Comment

• ผลการโหวตเลือก Logo ประจำคลับ คือท่าน enter116 ครับ ขอแสดงความยินดีด้วยครับ และขอบคุณสมาชิกทุกท่านที่ร่วมโหวตกันในครั้งนี้

รูปนี้ครับ

ต่อไปก็เป็นการกำหนดขนาดกว้างยาวละครับ เห็นสมควรว่าควรจะขนาดเท่าไรกันดี ขนาดความยาวเท่ากับช่องไดรที่ใส่ DVD RW จะเล็กไปไหม ช่วยกันออกความเห็นหน่อยครับ

Comment

• ความเห็นส่วนตัวผม ในเรื่องของขนาด เห็นด้วยกับท่านประธานนะคับ ขนาดเท่ากับช่องใส่CD

Comment

Working...
                                X