Announcement

Collapse
No announcement yet.

SilverStone Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Friend'sGu View Post
    สวยแห๊ะ ทั้งโต๊ะ ทั้งจอ ทั้งเคส อยากสะอาดสะอ้านแบบนี้บ้าง อิอิ

ผมก้อพึ่งจะรื้อห้องมาทำความสะอาดวันนี้ละครับ

ก้องี้ละครับ ห้องชาย โสด นานๆจะทำความสะอาดซักที

Comment

• Originally posted by diamondback View Post
      จากที่ดูของท่าน tsawana แล้วยังย้ำไม่สวยเท่าคีมของ MDPC-X ครับเพราะว่าส่วนของด้านหลังมันไม่ปักลงไปในเนื้อสาย ส่วนถ้าใครคิดจะซื้อที่ NPE ขอให้ผ่านไปได้เลยครับเพราะไม่มียี้ห้อไหนดีเลย
      ใช่ตัวนี้หรือเปล่าละครับ
      http://en.mdpc-x.com/mdpc-crimping/m...mping-tool.htm

Comment

• ผมบัดกรีเอาเลยครับ ใช้แค่คีมธรรมดาพอครับ

Comment

• แบบ LOGO ที่ท่านสมาชิกส่งกันมาครับ รีบส่งกันเข้ามานะครับ
          ท่าน seklosoja

ท่าน kingkong@lt40

ท่านFinalTear

Comment

• Originally posted by duen07 View Post
            ใช่ตัวนี้หรือเปล่าละครับ
            http://en.mdpc-x.com/mdpc-crimping/m...mping-tool.htm
            ใช่ครับย้ำออกมาแล้วก้จะประมาณนี้ครับ

Comment

• ต้องหาเวลาโมละ อิอิ อยากหล่อบ้าง อิอิ

Comment

• Originally posted by y2k1977 View Post
                เห็นบ้านๆที่ไรเปิดออกมาหงายท้องทุกที่ +5555555 บ้านๆก็อยากดูก๊าบๆๆๆๆๆๆๆๆ
                หึ ๆ เอาเป็นว่าบ้าน ๆ ที่ว่าคือไม่มี ท่อสวย แสงสี เติมแต่ง เลย 5555+

อ่อใช่ ไม่มีพัดลมตัวเป็นพันด้วยครับ มีแต่ตัว 280 บาท 2 ตัว

ของในเคสก็พื้นฐานครับ เพราะหมดงบ T T

Comment

• RV02 สวยๆเริ่มมาแล้ว

Comment

• Originally posted by diamondback View Post
                    ใช่ครับย้ำออกมาแล้วก้จะประมาณนี้ครับ
                    ของเค้าสวยสมราคาจริงๆ ครับ

Comment

• club เรา ไวจริงๆๆ แปบ เดว 20 หน้าแล้ว

แล้ว ถามนิด ขั้ว pin หาซื้อได้ที่ ไหน อ่ะ ผมหาไม่ได้เลย

Comment

• Originally posted by seklosoja View Post
                        club เรา ไวจริงๆๆ แปบ เดว 20 หน้าแล้ว

แล้ว ถามนิด ขั้ว pin หาซื้อได้ที่ ไหน อ่ะ ผมหาไม่ได้เลย
                        บ้านหม้อพลาซ่าครับ

Comment

• สายแรกของชีวิตครับ

เสียดายที่ขั่วอีกฝั่งนึงเป็นสีแดง แต่ไม่เป็นไร เพรามันต้องเอาไปเสียบกับ PSU ด้านล่างอยู่แล้ว

ตอนนี้รื้อชุดน้ำออกหมดเลยครับ เตรียมเริ่มเดินหน้ากับการจัดสายไฟแล้ว

Velociraptor Raid 0 กำลังจะกลายเป็นอดีตไปแล้วครับ เพราะอนาคตกันใกล้จะมี SSD Raid 0 จาก OCZ มาแทน แค่ตัวเดียวเค้าบอกว่า Read/Write ก็ปาไป 285MB/275MB แต่ใช้งานจริงเค้าบอกว่าอยู่แถวๆ 240MB/230MB ครับ

Comment

• มาเช้าง่ะ

Comment

• Originally posted by panuza View Post
                              ต้องหาเวลาโมละ อิอิ อยากหล่อบ้าง อิอิ
                              คราวนี้ละ แรงด้วย สวยด้วย รอชมครับ

Originally posted by FinalTear View Post
                              หึ ๆ เอาเป็นว่าบ้าน ๆ ที่ว่าคือไม่มี ท่อสวย แสงสี เติมแต่ง เลย 5555+

อ่อใช่ ไม่มีพัดลมตัวเป็นพันด้วยครับ มีแต่ตัว 280 บาท 2 ตัว

ของในเคสก็พื้นฐานครับ เพราะหมดงบ T T

Originally posted by wattaa View Post
                              RV02 สวยๆเริ่มมาแล้ว
                              ของท่านเหรอครับ

Originally posted by tsawana View Post
                              ของเค้าสวยสมราคาจริงๆ ครับ
                              ทำเสร็จแล้วขายคีมต่อผมนะ

Originally posted by seklosoja View Post
                              club เรา ไวจริงๆๆ แปบ เดว 20 หน้าแล้ว

อย่า ซื้อที่มันเป็นม้่วนยาว ๆ มานะครับ โคตะระนิ่มเลย ต้องแกะทิ้งยกชุด เสียบไปแล้วถ้าตรงก็ไม่เป็นไร ถ้าไม่ตรงแล้วมันขบกัน ยู่ทันที สงสัยจะเป็นเงินแท้ อุอุ นิ่มจัง
                              ตอนหลังผมซิ้อร้าน EPS หัวละ 3 บาท แพงหน่อยแต่แข็งใช้ได้ครับ

Originally posted by silvermoon View Post
                              บ้านหม้อพลาซ่าครับ
                              สวรรค์ของช่างอีเล็ค

Originally posted by tsawana View Post
                              สายแรกของชีวิตครับ

เสียดายที่ขั่วอีกฝั่งนึงเป็นสีแดง แต่ไม่เป็นไร เพรามันต้องเอาไปเสียบกับ PSU ด้านล่างอยู่แล้ว

ตอนนี้รื้อชุดน้ำออกหมดเลยครับ เตรียมเริ่มเดินหน้ากับการจัดสายไฟแล้ว

Velociraptor Raid 0 กำลังจะกลายเป็นอดีตไปแล้วครับ เพราะอนาคตกันใกล้จะมี SSD Raid 0 จาก OCZ มาแทน แค่ตัวเดียวเค้าบอกว่า Read/Write ก็ปาไป 285MB/275MB แต่ใช้งานจริงเค้าบอกว่าอยู่แถวๆ 240MB/230MB ครับ
                              นี่ขนาดสายแรก ถ้ามีสายซ้อนไม่ยุ่งเหรอครับ อิอิ งามครับ มีเว็ปนอกอยู่ โพสกันแต่สายถักทั้งกระทู้
                              หลากหลายมาก บางคนโชว์สาย บางคนโชว์ฝีมือถ่ายรูป บางคนโชว์การแต่งภาพด้วยโฟโต้ชอป อิอิ
                              http://www.xtremesystems.org/forums/...202639&page=79
                              สองปีที่แล้ว หัดทำใหม่ ๆ HDD ลาโลกนี้ไป 1 ใบ เฮ้อ

Originally posted by wattaa View Post
                              มาเช้าง่ะ
                              นึกว่ายังไม่ได้นอน

แบบ LOGO ที่ท่านสมาชิกส่งกันมาครับ รีบส่งกันเข้ามานะครับ
                              ท่าน seklosoja

ท่าน kingkong@lt40

ท่านFinalTear

Comment

• Originally posted by meo95 View Post

อย่า ซื้อที่มันเป็นม้่วนยาว ๆ มานะครับ โคตะระนิ่มเลย ต้องแกะทิ้งยกชุด เสียบไปแล้วถ้าตรงก็ไม่เป็นไร ถ้าไม่ตรงแล้วมันขบกัน ยู่ทันที สงสัยจะเป็นเงินแท้ อุอุ นิ่มจัง
                                ตอนหลังผมซิ้อร้าน EPS หัวละ 3 บาท แพงหน่อยแต่แข็งใช้ได้ครับ

ไว้มี ตัง จะฝากซื้อ บ้างนะครับ จะลำบากไหม ครับ

Comment

Working...
                                X