Announcement

Collapse
No announcement yet.

SilverStone Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by duen07 View Post
    555+ ก็ผมยังเลือกได้ไม่ลงตัวเลยอะ งบมันน้อย โปรดเห็นใจ
    หลายใจ เข้ามาดูคลับนี้เริ่มอยากเล่น Silver Stone บ้างแล้วครับ

Comment

• Originally posted by CheekyDrea View Post
      โอ๊ยๆ
      อยากได้ Raven01 เงินพร้อม แต่ไม่มีที่จะวาง แค่ทางเดินในห้องก็จะไม่มีแล้ว
      รอได้ย้ายห้องเมื่อไหร่ได้โผล่มาโชว์แถวๆนี้แน่
      แหวก ๆ หน่อย เอาลังมาม่าออกไปก็ได้ครับ
      Originally posted by ultraline View Post
      กลัวจะหมดก่อนนะซิ เอิ๊กๆ
      สวัสดีครับพ่อค้า
      Originally posted by y2k1977 View Post
      ไปซื้อเลยให้ไว้ อย่ามาอยากได้จัง โอนตังมาเดี๋ยวส่งยันบ้าน +5555555
      สวัสดีครับท่าน กบ หรือเปล่าหว่า
      Originally posted by duen07 View Post
      555+ ก็ผมยังเลือกได้ไม่ลงตัวเลยอะ งบมันน้อย โปรดเห็นใจ
      เอาตัวไหนก็ได้ซักตัว
      Originally posted by hotbullet View Post
      หลายใจ เข้ามาดูคลับนี้เริ่มอยากเล่น Silver Stone บ้างแล้วครับ
      มามา ขายชาโดว์ให้ผมแล้วไปถอย Silver Stone

Comment

• Originally posted by hotbullet View Post
        เหลือใจเดียวแล้วครับ แต่ไม่รู้จะมีบุญได้ครอบครองหรือเปล่า

Originally posted by meo95 View Post
        เอาตัวไหนก็ได้ซักตัว
        ถ้าได้ตัวที่ต้องการ พร้อมราคาที่ลงตัวละก็ ผมก็คงไม่เปลี่ยนใจไปไหนแล้วละครับ
        กลัวแต่คนแถว ๆ นี้จะเปลี่ยนใจตามผมไปด้วยนะซิขอรับ

Comment

• แวะมาชมของสวยๆงามๆ

Comment

• กำลังนึกภาพว่า. . . ถ้า RV01 หล่นทับ จะเป็นยังไง

Comment

• Originally posted by toprunbu View Post
              กำลังนึกภาพว่า. . . ถ้า RV01 หล่นทับ จะเป็นยังไง
              คงจะปางตาย เพราะหนักมาก

เผ่น!!!!!! (ล้อเล่นจ้า)

Comment

• Originally posted by toprunbu View Post
                กำลังนึกภาพว่า. . . ถ้า RV01 หล่นทับ จะเป็นยังไง
                เล่นของใหญ่และหนักต้องหาที่วางดีๆหน่อย เอิ๊กๆ

Comment

• Originally posted by duen07 View Post
                  เหลือใจเดียวแล้วครับ แต่ไม่รู้จะมีบุญได้ครอบครองหรือเปล่า

ถ้าได้ตัวที่ต้องการ พร้อมราคาที่ลงตัวละก็ ผมก็คงไม่เปลี่ยนใจไปไหนแล้วละครับ
                  กลัวแต่คนแถว ๆ นี้จะเปลี่ยนใจตามผมไปด้วยนะซิขอรับ

Originally posted by HaNoom View Post
                  แวะมาชมของสวยๆงามๆ

Originally posted by toprunbu View Post
                  ไม่อยากคิดเลยครับ

Originally posted by tong1794 View Post
                  คงจะปางตาย เพราะหนักมาก

เผ่น!!!!!! (ล้อเล่นจ้า)

Originally posted by ultraline View Post
                  เล่นของใหญ่และหนักต้องหาที่วางดีๆหน่อย เอิ๊กๆ
                  ไปเอาค่ารักษากับคนขาย

Comment

• Originally posted by ultraline View Post
                    Originally posted by meo95 View Post
                    เห็นด้วยคร้าบ ...

Comment

• จัดสายเคส ยากจัง คือ อยาก โชว์สายอ่ะ ไม่หลบ (หลบเส้นที่ไม่ได้ใช้)

พอจัดเสร็จก็ มองด้านบน Ok แต่มองด้านข้าง ซิ รก ชิ จะทำไง ดี จัดวางแล้ว วางอีก ดูดีขึ้นนิด แต่ถ้ามองแบผ่านๆ จะดู ว่าช่วงล่าง รกมาก ไปดู รูปอ้างอิง ที่
                      http://forums.overclockzone.com/foru...&postcount=152

แล้ว ช่วยสุมหัวออก ความคิด นิด เอาแบบโชว์สาย นะ ไม่เอาหลบ หลัง ผมว่ามัน ง่ายไป อิอิ (ผมว่าหลบมันดูขาดๆ ยังไงไม่รู้) แต่พอทำโชว์สาย ช่วง หักมุม มันก็ลก อยากให้เพื่อนๆดู ว่ามันควรจะ จัดท่าไหนดี

มีรูปประกอบ ก็ดีนะ

Comment

• ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ meo95
                        แบบนี้ต้องเก็บค่าประกัน ทุกครั้งที่ซื้อ เก็บย้อนหลังได้ป่าวหว่า

Comment

• Originally posted by seklosoja View Post
                          จัดสายเคส ยากจัง คือ อยาก โชว์สายอ่ะ ไม่หลบ (หลบเส้นที่ไม่ได้ใช้)

พอจัดเสร็จก็ มองด้านบน Ok แต่มองด้านข้าง ซิ รก ชิ จะทำไง ดี จัดวางแล้ว วางอีก ดูดีขึ้นนิด แต่ถ้ามองแบผ่านๆ จะดู ว่าช่วงล่าง รกมาก ไปดู รูปอ้างอิง ที่
                          http://forums.overclockzone.com/foru...&postcount=152

แล้ว ช่วยสุมหัวออก ความคิด นิด เอาแบบโชว์สาย นะ ไม่เอาหลบ หลัง ผมว่ามัน ง่ายไป อิอิ (ผมว่าหลบมันดูขาดๆ ยังไงไม่รู้) แต่พอทำโชว์สาย ช่วง หักมุม มันก็ลก อยากให้เพื่อนๆดู ว่ามันควรจะ จัดท่าไหนดี

ต้องการฌโชว์สายนะ
                          สายต่อสัญญานหูฟังกับไมค์ ถ้ายาวพอ เอาลงมามัดรวมกับสายเส้นล่าง (ปลายลูกศร)ครับ
                          ส่วนในที่ทำกรอบสี่เหลี่ยมไว้ หาเคเบิ้ลไทร์มารัดรวมกันไว้ครับ แค่นี้ก็ดูดีแล้วนะ

แบบนี้ต้องเก็บค่าประกัน ทุกครั้งที่ซื้อ เก็บย้อนหลังได้ป่าวหว่า
                          น่านนนนนนนนนนนนน

Comment

• Originally posted by seklosoja View Post
                            จัดสายเคส ยากจัง คือ อยาก โชว์สายอ่ะ ไม่หลบ (หลบเส้นที่ไม่ได้ใช้)

การจะหลบหลังหรือไม่นั้นไม่สำคัญเท่าไหร่ครับ แต่เราต้องต้องรู้ว่า เส้นไหนควรโชว์ เส้นไหนไม่ควร ถ้าเส้นที่ไม่ควรโชว์จะทำยังไง ก็หลบหลังไงครับ จะหลบหลังบอร์ดหรือหลังเคสนั้นก็แล้วแต่ เพราะถ้าจะโชว์กันทุกเส้น มันคงจะได้เห็นสายไฟเต็มๆ ดูไม่ขาด แต่จะกลายเป็นรกแทนสวยไปทันทีน่ะครับ

การหลบหลังธรรมดาก็ยากอยู่แล้ว ลองทำหลบหลังแล้วถ่ายรูปสวยๆ โชว์ได้ นี่ยากยิ่งกว่าครับ เค้าถึงต้องมีการตัดต่อสายไฟใหม่ เปลี่ยนขั้วต่อต่างๆ ใหม่ครับ

การจะจัดสายต้องถามตัวเองก่อนว่า จัดให้ดูเรียบร้อย หรือเพื่อโชว์ ถ้าจะโชว์คงต้องคำนึงถึงเรื่องทิศทาง สีสัน คุณภาพสาย การห่อหุ้มสาย ความเรียบร้อย และองค์ประกอบโดยรวมทั้งหมดครับ

ขอให้จัดสายได้ถูกใจเร็วๆ นะครับ เอาใจช่วยครับ

ป.ล. ลอง google หาดูครับ ยิ่งดูเยอะ ยิ่งได้ไอเดียมากครับ
                            Last edited by tsawana; 12 May 2010, 06:00:52.

Comment

• Originally posted by tsawana View Post
                              การจะหลบหลังหรือไม่นั้นไม่สำคัญเท่าไหร่ครับ แต่เราต้องต้องรู้ว่า เส้นไหนควรโชว์ เส้นไหนไม่ควร ถ้าเส้นที่ไม่ควรโชว์จะทำยังไง ก็หลบหลังไงครับ จะหลบหลังบอร์ดหรือหลังเคสนั้นก็แล้วแต่ เพราะถ้าจะโชว์กันทุกเส้น มันคงจะได้เห็นสายไฟเต็มๆ ดูไม่ขาด แต่จะกลายเป็นรกแทนสวยไปทันทีน่ะครับ

การหลบหลังธรรมดาก็ยากอยู่แล้ว ลองทำหลบหลังแล้วถ่ายรูปสวยๆ โชว์ได้ นี่ยากยิ่งกว่าครับ เค้าถึงต้องมีการตัดต่อสายไฟใหม่ เปลี่ยนขั้วต่อต่างๆ ใหม่ครับ

การจะจัดสายต้องถามตัวเองก่อนว่า จัดให้ดูเรียบร้อย หรือเพื่อโชว์ ถ้าจะโชว์คงต้องคำนึงถึงเรื่องทิศทาง สีสัน คุณภาพสาย การห่อหุ้มสาย ความเรียบร้อย และองค์ประกอบโดยรวมทั้งหมดครับ

ขอให้จัดสายได้ถูกใจเร็วๆ นะครับ เอาใจช่วยครับ

ป.ล. ลอง google หาดูครับ ยิ่งดูเยอะ ยิ่งได้ไอเดียมากครับ
                              จัดสายนี่มันศิลปะจริงๆ ยิ่งไม่ค่อยมีอยู่ด้วยนี่สิ - -*

Comment

• Originally posted by jimmyhuman View Post
                                จัดสายนี่มันศิลปะจริงๆ ยิ่งไม่ค่อยมีอยู่ด้วยนี่สิ - -*
                                ผมก็ไม่ค่อยมีหัวทางนี้เท่าไหร่ครับ อาศัยดูบ่อยๆ จนเกิดไอเดียบ้าง ลอกเค้ามาบ้างครับ

Comment

Working...
                                X