Announcement

Collapse
No announcement yet.

SilverStone Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สวัสดีทุกท่านครับ
    Originally posted by tsawana View Post
    ลองใช้ขาตั้งกล้องดูครับ ถ่ายที่ความละเอียดสูงสุด เปิด iso ให้ต่ำที่สุด และถ่ายเวลาที่แสงสว่างเพียงพอครับ ถ้ากล้องสามารถปรับ manual ได้บ้าง จะช่วยได้เยอะครับ

เวลาย่อรูป แนะนำ Photoshop ครับ วิธีดังนี้ครับ

1. Image -> Image Size และปรับลดลงที่ละ 500 pixel ครับ
    - ถ้าภาพแนวนอนก็ปรับลดที่ Width ถ้าแนวตั้งก็ลด Height
    - สมมุตถ้าขนาดภาพเริ่มต้นเป็น Width = 4288, Height = 2848 (ภาพแนวนอน) ก็ลด Width = 4000 (เราจะลดลงครั้งละไม่เกิน 500 pixel นะครับ)

2. Filter -> Sharpen -> Unsharp Mask
    - Amount = 200%, Radius = 0.2 pixel, Threshold = 0

3. ทำซ้ำจนได้ขนาดที่ต้องการครับ ภาพแนวนอนปกติก็ 750-1000 pixel ครับ แนวตั้งก็จะแค่ 750 pixel

ภาพนี้ค่ายด้วยกล้อง Panasonic DMC-FX01

กล้องตัวนี้ถ้าแสงน้อย noise เยอะมากครับ เลยต้องเปิดไฟร่มเพิ่ม เพราะห้องผมแสงน้อยครับ

ยังไงลองดูนะครับ กล้องคอมแพ็คก็ถ่ายให้สวยได้ครับ
    ขอบคุณครับ จะลองดูนะครับ

Comment

• ข้องใจสายไฟเพาเวอร์ของท่านประธานครับ ทำเองหรือมีขายมาแบบนั้นเลยอะ สวยดีอยากได้มั่งครับ

Comment

• Originally posted by dukdikza View Post
        ข้องใจสายไฟเพาเวอร์ของท่านประธานครับ ทำเองหรือมีขายมาแบบนั้นเลยอะ สวยดีอยากได้มั่งครับ
        สงสัยจะสั่งจากนอกครับ เพราะผมเห็นยี่ห้อนี้แถวบ้านอยู่เหมือนกัน

Comment

• Originally posted by tsawana View Post
          สงสัยจะสั่งจากนอกครับ เพราะผมเห็นยี่ห้อนี้แถวบ้านอยู่เหมือนกัน
          คาราวะ 1 จอก เครื่องท่าน tsawana สวยจริงๆ ไอด้อลผมเลยนะนั่น ถ่ายรูปได้ฟิลมากครับ ชอบๆ

Comment

• Originally posted by 13ee1213ee12 View Post
            คาราวะ 1 จอก เครื่องท่าน tsawana สวยจริงๆ ไอด้อลผมเลยนะนั่น ถ่ายรูปได้ฟิลมากครับ ชอบๆ
            เครื่องท่านก็สวยไม่แพ้กันครับ ผมเข้าไปดูวันละหลายๆ ครั้งเลย เห็นแล้วอยากจะเล่นลมด้วยครับ

Comment

• ของแรงๆทั้งนั้นเลย

ต้อง oc มาโชว์ดีไหวหว่า

Comment

• Originally posted by dukdikza View Post
                ข้องใจสายไฟเพาเวอร์ของท่านประธานครับ ทำเองหรือมีขายมาแบบนั้นเลยอะ สวยดีอยากได้มั่งครับ
                มี 3 ส่ีครับ เขียวจะขึ้นยูวีมากที่สุด
                http://www.performance-pcs.com/catal...oducts_id=1160

Comment

• SilverStone สวยจัง

Comment

• สวยจังมีแต่คนดีๆ ไฮโซ ๆัทั้งนั้นเลย

Comment

• สวย สวย กันทุก ๆ ท่านเลยอะ
                      อยากได้จังเลยครับ

Comment

• Originally posted by panuza View Post
                        ของแรงๆทั้งนั้นเลย

ต้อง oc มาโชว์ดีไหวหว่า
                        ดี ๆ ครับ
                        Originally posted by P@RN View Post
                        SilverStone สวยจัง

Originally posted by dream182 View Post
                        สวยจังมีแต่คนดีๆ ไฮโซ ๆัทั้งนั้นเลย
                        หาสายได้ยังครับคุณน้อง
                        Originally posted by duen07 View Post
                        สวย สวย กันทุก ๆ ท่านเลยอะ
                        Last edited by meo95; 11 May 2010, 19:31:32.

Comment

• โอ๊ยๆ
                          อยากได้ Raven01 เงินพร้อม แต่ไม่มีที่จะวาง แค่ทางเดินในห้องก็จะไม่มีแล้ว
                          รอได้ย้ายห้องเมื่อไหร่ได้โผล่มาโชว์แถวๆนี้แน่

Comment

• Originally posted by CheekyDrea View Post
                            โอ๊ยๆ
                            อยากได้ Raven01 เงินพร้อม แต่ไม่มีที่จะวาง แค่ทางเดินในห้องก็จะไม่มีแล้ว
                            รอได้ย้ายห้องเมื่อไหร่ได้โผล่มาโชว์แถวๆนี้แน่
                            กลัวจะหมดก่อนนะซิ เอิ๊กๆ

Comment

• Originally posted by duen07 View Post
                              สวย สวย กันทุก ๆ ท่านเลยอะ
                              ไปซื้อเลยให้ไว้ อย่ามาอยากได้จัง โอนตังมาเดี๋ยวส่งยันบ้าน +5555555

Comment

• Originally posted by y2k1977 View Post
                                ไปซื้อเลยให้ไว้ อย่ามาอยากได้จัง โอนตังมาเดี๋ยวส่งยันบ้าน +5555555
                                555+ ก็ผมยังเลือกได้ไม่ลงตัวเลยอะ งบมันน้อย โปรดเห็นใจ

Comment

Working...
                                X