Announcement

Collapse
No announcement yet.

SilverStone Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กะลังหามาเชยชมสักตัวเดี๋ยวมาเข้าคลับบ้าง

Comment

• Originally posted by meo95 View Post
      ตัวนี้หรือเปล่าครับ
      BORKED
      ใช่แล้วครับ

Comment

• ผ่านมาดู
        เอ้ย เข้ามาทักทาย สวัสดีครับ

Comment

• Originally posted by enter116 View Post
          ผ่านมาดู
          เอ้ย เข้ามาทักทาย สวัสดีครับ
          ไม่ค่อยออน msn เลยนะครบ

Comment

• +++ นิยามของคำว่าสวย+แรง จริงๆ +++
            ++ อยากได้ ครอสสี่กะหกหัว อ่ะตาศักดิ์ ++

Comment

• 14.46

Comment

• Originally posted by meo95 View Post
                ไม่ค่อยออน msn เลยนะครบ
                ช่วงที่ทำงานก็ออนบ้างนิดๆ หน่อยๆ แต่ส่วนใหญ่ก็ไม่ค่อยออนครับ

กลางคืนผมออน ท่านก็ไม่ออน เลยงอน ไม่ออนมันเลย 555+

Comment

• Originally posted by enter116 View Post
                  ช่วงที่ทำงานก็ออนบ้างนิดๆ หน่อยๆ แต่ส่วนใหญ่ก็ไม่ค่อยออนครับ

กลางคืนผมออน ท่านก็ไม่ออน เลยงอน ไม่ออนมันเลย 555+
                  อยู่ บางกะปิ ด้วยใกล้กันเลย

Comment

• Originally posted by euro View Post
                    อยู่ บางกะปิ ด้วยใกล้กันเลย
                    สวัสดีครับ นานๆ จะมีคนอยู่แถวบ้าน 55

Comment

สวัสดีครับ นานๆ จะมีคนอยู่แถวบ้าน 55

ไว้มีอะไรไปให้สอน

Comment

• ประธานใกล้ ได้แจกของขวัญแล้ว 555+

สมาชิก 58 คน แล้ว

Comment

• ผมกลับมาแล้วววทุกท่านนนนนนนนนนน -*-
                          แบบว่า ตอนนี้ย้ายมาอยู่กรุงเทพ เน็ตหอเน่ามากคับ เลยไม่ใช้ รอติดเน็ตเอง
                          เพิ่งได้ใช้วันนี้

แต่มาทั้งที่ก็ต้องมีเรื่องมาให้พี่พี่ชาว SST ช่วยแก้ไขกันอีกแล้วคับ
                          เนื่อจากผม ตอนนี้เปลี่ยนจาก Socket 775 มาเปน 1156 แล้วคับ
                          MB Maximus III Formula CPU i5 750 RAM Gskill 1G*3 1333
                          ได้มาใช้ ก็มาลงวินโดวใหม่เลยคับ (775 อันเดิมขายไปแล้ว)

ปรากฏว่า ?? งงคับ เพราะ วินโดวมันใช้แรมแค่ 1G (usable 0.99GB) ทำเอางงคับ
                          เพราะเปนแผ่นเดียวกันกับที่ผมเคยลงก่อนหน้านี้ ซึ่งไม่มีปัญหา
                          ก่อนหน้านี้ใช้ 32Bit เคยใส่แรม 4G ก็ไม่มีปัญหาเพราะมันก็บอกว่า (usable 2หรือ3GB ไม่แน่ใจ)
                          ส่วน 64bit ที่เคยใช้มะก่อน ก็ไม่เคยมีปัญหาใช้แรมน้อยแบบนี้คับ

ตอนนี้ผมเลยงงมาก ว่ามันเปนเพราะ MB เหรอ? CPU เหรอ? แปลกใจเป็นอย่างมากคับ
                          จะคิดว่าเปนเพราะวินโดวที่ผมใช้ ก็ไม่100เปอเซน เพราะก็เคยใช้มาไม่เคยมีปัญหา
                          แต่ดันมาเจอเอาตอนเปลี่ยนเซทคอมพอดี
                          -*- ตอนนี้ใช้งานเลย อืดๆเลยคับ ใส่แรม 3 แต่ usable แค่ 0.99GB
                          ฝากพี่ๆช่วยแนะนำทางแก้ทีคับ ไม่เคยเจอจิงๆ

เพิ่มเติม
                          บังเอิญมาเจอใน Bios
                          System Memory
                          Usable Size : 1015 MB

คิดว่าคงเป็นเรื่องใน Bios แล้วมั้งคับเนี่ย -*- แต่ยังหาทางแก้ไม่ได้ กำจิง
                          Last edited by terngtk; 7 Jul 2010, 02:49:30. Reason: เพิ่มข้อมูล

Comment

• ตอนมัน memory check ตอนบูตเครื่อง เห็นเป็น 3G รึว่า 1G อะครับฃ
                            ถ้า 1G ลองเช็คที่แรมก่อนมั้ยครับ ลองเอาออกมาใช้ยางลบขัดๆ ตรงหน้าสัมผัสมันก่อน(วิธีคลาสสิค) แล้วค่อยเอาไปเสียบใหม่ รึว่าลองเปลี่ยนไปเสียบสล็ิิอตอื่น ก็ได้ครับ

รึถ้ามีปัญหามากๆ เอา cpu m/b ram มาแลกกับของผมก็ได้ครับ (ไม่ต้องเพิ่มเงิน) อิอิ

แต่มันก็แปลกเนอะ เพราะ windows มันก็เห็นเปน 3G นี่หว่า แต่ใช้ได้แค่ 1G เสียแล้วๆ เอามาแลกกะผมมะ 555+
                            Last edited by enter116; 7 Jul 2010, 05:54:30.

Comment

• มาแล้ว

Comment

• ลองใส่่ทีละอัน แล้วเปิดดูครับ

Comment

Working...
                                X