Announcement

Collapse
No announcement yet.

++++ Thermaltake club ++++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by CheekyDrea View Post
    ฝาเคสกับงานแผ่นอะครีลิกให้คุณ Arm_sk จัดการให้ครับ
    กระทู้นี้ http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=781212
    ค่าตัดฝาเคส100บาท ตัดออกมาได้เรียบ สีไม่ลอก ฝาไม่งอหรือเรียกว่าอะไรหว่าที่มันไม่บานหรือหักตรงรอยตัด แล้วใช้ตะไบเก็บงานเพิ่มซักเล็กน้อยบางจุด(เล็กน้อยจริงๆ) แต่ดูเหมือนเขาจะรับตัดแค่เป็นเส้นตรงนะ
    ค่าทำฝาอะครีลิกต่างหาก(ไปเจาะแล้วก็ทำรูป+ข้อความtt)
    ขอบคุณ คุณ CheekyDrea มากๆครับ

Comment

• เครื่องในคับ เห็นอยากดู อิอิ รถมาก สายแข็งสุดยอด

Comment

• ดันซะหน่อย

พึ่งจะได้มาสดๆร้อนๆเลยครับ อิอิ^^

Comment

• Originally posted by earthlovepriaw View Post

เครื่องในคับ เห็นอยากดู อิอิ รถมาก สายแข็งสุดยอด
          รกจริงๆด้วย - -! ไม่เก็บสายซะหน่อยละครับท่าน

เด๋วผมหาพัดลม Xigmatek 140mm สีฟ้า ครบ5ตัวแล้วจะเอาเครื่องในมาให้ชม

อิอิ

Comment

• Originally posted by ฮาเรลูย่า View Post
            รกจริงๆด้วย - -! ไม่เก็บสายซะหน่อยละครับท่าน

เด๋วผมหาพัดลม Xigmatek 140mm สีฟ้า ครบ5ตัวแล้วจะเอาเครื่องในมาให้ชม

อิอิ
            สายเก็บยากมากๆคับ เพราะมันแข็งสุดยอดเลย ว่าจะเปลี่ยนล่ะ

Comment

• Originally posted by earthlovepriaw View Post
              สายเก็บยากมากๆคับ เพราะมันแข็งสุดยอดเลย ว่าจะเปลี่ยนล่ะ
              เพิ่มพัดลมด้านบนสองตัวด้วยนะครับ แหล่มๆๆ

Comment

• Originally posted by ฮาเรลูย่า View Post
                เพิ่มพัดลมด้านบนสองตัวด้วยนะครับ แหล่มๆๆ
                ไม่รู้จะไปหาที่ไหนอะ แบบบางๆ

Comment

ดันซะหน่อย

พึ่งจะได้มาสดๆร้อนๆเลยครับ อิอิ^^
                  ได้ไงมาไงหละครับ

ร้านไหน ราคาเท่าไหร่บอกด้วยนะครับ

สนใจอยู่

Comment

• Originally posted by kaoza007 View Post
                    ได้ไงมาไงหละครับ

ร้านไหน ราคาเท่าไหร่บอกด้วยนะครับ

สนใจอยู่
                    สั่งจากร้านTKครับ ราคาเท่ากับในเว็บนั้นแแหล่ะครับ

Comment

• Thermal Take Armor
                      spec upgrade จากลายเซ็นต์ไปแล้ว
                      (ทำไมรูปมันต่อกันด้านข้างอ่า)
                      Attached Files

Comment

• ^
                        ^
                        ^

ใช้ Thermal Take Armor เหมือนกันเลยแต่ของผมเป็น Armor+

Comment

• โฮ๊ะๆ น้องๆมารายงานตัวด้วยครับ

เพิ่งไปถอย TT v3 black edition มา กำลัวหาวิธีแกะฝาหน้าอยู่ บ้านมีแต่ไขควงสั้นๆ - -

Comment

• ฝากข้างหน้า ไขขวงสั้นๆก็แงะได้นะครับแงะได้ดีด้วย
                            มันต้องเปิดฝา2ข้างออกก่อนนะครับ

Comment

• Originally posted by BlueSenior View Post
                              โฮ๊ะๆ น้องๆมารายงานตัวด้วยครับ

เพิ่งไปถอย TT v3 black edition มา กำลัวหาวิธีแกะฝาหน้าอยู่ บ้านมีแต่ไขควงสั้นๆ - -
                              อย่าเอาไขควงหรืออะไรแงะนะครับ ไม่แนะนำอย่างแรง
                              TT V3 ของผมเอาไขควงแงะปรากฎว่ารอบเพียบ(TT V3 สีลอกง่ายมาก) กว่าจะรู้ตัวก็เอาไขควงแงะไปหลายที

วิธีคือ ให้ใช้มืออย่างเดียวเลย สอดมือเข้าไปด้านล่างเคสจะมีช่องระหว่างฝาหน้ากับตัวเคสอยู่ สอดเข้าไปแล้วก็ดึงออกมาตรงๆเลย ฝาหน้าจะหลุดออกมาอย่างง่ายดายครับ มันมีตัวยึดอยู่ไม่กี่จุดหลุดออกไม่ยากหรอก แล้วก็ฝาข้างไม่เกี่ยวนะครับไม่ต้องเปิดก็ได้เพราะเราไม่ได้เอาไขควงแงะ
                              Last edited by CheekyDrea; 12 Apr 2010, 13:56:40.

Comment

• มือสอดเข้าไปแล้วค่อยๆดึง

ออกมาแล้วนิดหนึง ทีนี้ก็ไม่ยากละ

แงะออกมาเสร็จแล้ว โชว์ผลงานจากการใช้ไขควงแงะด้วย

Comment

Working...
                                X