Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขาย เครื่องฉีดน้ำฟัน water flosser

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สบายดีกันไหมครับ เข้าปีใหม่มานี่อากาศเริ่มเย็น แถมมาพร้อมโควิดรอบใหม่อีก รอบนี้คนติดเยอะกว่าช่วงก่อนเยอะเลย

ยังไงระวังตัว และดูแลสุขภาพกันด้วยครับ

The Haunting of Bly manor เหมือนยกสิ่งที่ดีจาก ssแรกในการเดินเรื่องมาในเรื่องใหม่ เล่าแบบเดิม แต่ผู้กำกับหลายคน มันเลยไม่ลื่นไหลเท่า ss แรกที่กำกับคนเดียว

แถมแนวหนังก็เปลี่ยนครับ โดยรวมยังถือว่าดีอยู่ แต่ไม่สุดเท่า ss แรก

ปล.ตั้งแต่โควิดระบาดยังไม่ได้เข้าโรงหนังเลย นี่เกินปีแล้วนะนี่ wonder women เข้ายังไม่ได้ไปดูเลย ตอน tenet ก็ไม่ได้ดู

Comment

• สบายดีครับเนท ช่วงนี้คนติดโควิดเริ่มคงที่ ผมว่าน่าจะเอาอยู่ในสิ้นเดือนกุมภา Bly manor ยังไม่ได้ดูเลยครับ เพิ่งหันมาดู start up ของเกาหลี เคยดู vagabond มาก่อนแล้ว แต่เพิ่งมารู้ว่าซูจีน่ารักขนาดนี้เลยหรือเนี้ย 5555 start up สนุกดีครับ

Comment

• มาแล้วครับ สวัสดีปีใหม่ครับแนท คุณหนุ่ม สบายดีปลอดจากโควิดกันนะครับ

ผมก็ทำงานครึ่งนึงหยุดครึ่งนึงครับ มหาลัยเขาลดความเสี่ยง ตอนนี้ก็ดู Netflix กันไปยาวๆ เลยครับ แนะนำมินิซีรี่ย์ The Queen's Gambit เกมกระดานแห่งชีวิต เกี่ยวกับแชมป์หมากรุกหญิงของอเมริกาครับ ทำได้น่าติดตามดี นางเอกก็สวยนะครับ เล่นได้ดี

ส่วน wonder women กะ tenet ก็หาเว็บบิทมาดูเหมือนเดิมครับ ชอบ tenet หนังย้อนเวลาชวนให้ งง อยากจะดูซ้ำอีกสักหลายรอบ

อ้อ Netflix เขามีปรับความเร็วในการดูได้เหมือน youtube เลยครับ ตอนนี้ผมชอบดูที่ความเร็ว 1.5X ครับ เอาเร็วเข้าว่าจะได้ดูหลายๆ เรื่อง หลายๆ ตอนครับ หนังมันเยอะ

Comment

• ยังรอดชีวิตจากไวรัสโควิด แต่จะอดข้าวและขาดสารอาหารครับช่วงนี้ 555
          พี่หมูบินหาอะไรแปลกๆมาดูอีกหละ
          tenet ผมดูซับอังกฤษ บอกเลยว่าปวดหัวตึ๊บเลยอ่ะ 5555 โครตงงเพราะแปลไม่ออกด้วย
          ช่วงนี้เริ่มสนใจดูซีรี่ย์เกาหลี เลยขอลองดู it is ok to not be ok เพิ่งดูได้ตอนแรกเอง
          ซีรี่ย์เกาหลีพวกนี้ก็ดีเหมือนกันเพราะจบแค่ใน 16-20 ตอน ไม่ลากยาวหลายซีซันแบบของฝรั่ง

Comment

• ช่วงนี้คงไม่มีไรดังไปกว่า เม่าเกมส์สต๊อบตบขาใหญ่หมดตูดไปหกแสนล้านบาท หกแสนล้านนี่ไม่รู้ขาใหญ่ปิดโพซิชั่นที่ซ๊อตไว้หมดหรือยัง
            การรวมตัวของเม่ามันทรงพลังและตบขาใหญ่คว่ำได้จริงๆ ถือเป็นประวัติศาสตร์เลย
            ไม่รู้ข่าวลวงไหมที่เม่าจะเดินเกมไปที่ซิลเว่อร์ อาจเป็นข่าวลวงเพื่อให้เม่าปล่อยเกมส์สต๊อบแล้วไปหาซิลเว่อร์แทนขาใหญ่จะได้ปิดโพซิชั่นได้
            แต่ถ้าไม่เป็นข่าวลวงนี่ได้สนุกแน่ วันนี้เริ่มวันแรกซิลเว่อขึ้นมา5% แต่พรีเมี่ยมฟิซิคอลนี่พุ่งกระฉูดหาของกันไม่ได้ด้วย รอดูท่าทีกันสักอาทิตย์ว่าจะสนุกกว่าดูดราม่าเกาหลีไหม

Comment

• Originally posted by I-PULSE View Post
              ช่วงนี้คงไม่มีไรดังไปกว่า เม่าเกมส์สต๊อบตบขาใหญ่หมดตูดไปหกแสนล้านบาท หกแสนล้านนี่ไม่รู้ขาใหญ่ปิดโพซิชั่นที่ซ๊อตไว้หมดหรือยัง
              การรวมตัวของเม่ามันทรงพลังและตบขาใหญ่คว่ำได้จริงๆ ถือเป็นประวัติศาสตร์เลย
              ไม่รู้ข่าวลวงไหมที่เม่าจะเดินเกมไปที่ซิลเว่อร์ อาจเป็นข่าวลวงเพื่อให้เม่าปล่อยเกมส์สต๊อบแล้วไปหาซิลเว่อร์แทนขาใหญ่จะได้ปิดโพซิชั่นได้
              แต่ถ้าไม่เป็นข่าวลวงนี่ได้สนุกแน่ วันนี้เริ่มวันแรกซิลเว่อขึ้นมา5% แต่พรีเมี่ยมฟิซิคอลนี่พุ่งกระฉูดหาของกันไม่ได้ด้วย รอดูท่าทีกันสักอาทิตย์ว่าจะสนุกกว่าดูดราม่าเกาหลีไหม
              ผมนั่งตามอยู่ครับ เกมสต็อป ถือว่าเป็นปรากฏการณ์ดีจริงๆ แถมน่าติดตามตาMichael burry สายช็อตขั้นเทพ จนโดนซื้อไปสร้างหนัง The big short และคงมีภาค2ต่อในเรื่อง Gamestop ที่ผ่านมา

แถมตอนนี้ตาคนนี้ไป short หุ้น tesla ของอีลอนคุงนักปั่นcrypto doge,btcไม่รู้สุดท้ายจะเป็นไงต้องรอตามต่อไป

เรื่องเม่าดันนี่ลามไป silver แล้วก็หุ้นแถบยุโรป และ crypto ครับ

สุดท้ายคนเจ็บหนักก็น่าจะเม่าอีกนั่นแหละ เพราะไปดูเบื้องหลัง robinhood ก็ให้เทรดฟรีเพื่อจะเอาข้อมูลเม่าไปขายกองทุน

Comment

• silver squeeze ดูแล้วคงไปไม่รอด ช่วงนี้เศณษฐกิจการลงทุนไม่มีไร ดาวโจนยังคงขึ้นได้ต่อเนื่อง ออไทม์ไฮแล้วออไทม์ไฮอีก จิตใจทำด้วยอะไร PE เป็นร้อยเป็นพัน ก็ยังกล้าซื้อกัน
                TWD ครึ่งหลังมาแล้ว ช่วงนี้ดูซีรี่ย์อยู่ 3 เรื่องคือ snowpiercer, good doctor, TWD พอแก้เซ็ง และก็มี shark tank ของเมกา
                Covid ในไทยดีขึ้นบ้างแล้ว ทั่วโลกก็ดูดีขึ้นเยอะ หวังว่าจะเปิดประเทศได้ในต้นปีหน้า

Comment

• บิตคอยล์ก็เมามันส์นะครับ ขึ้นมา ล้านเจ็ดล้านแปด เมื่อ 2 ปีที่แล้วว่า 3แสนก็แพงแล้ว
                  ช่วงนี้ทำงานกันปกติแล้วนะครับ รอฉีดวัคซีนกัน
                  TWD ว่าจะดูให้จบซะทีเหมือนกันครับ ยังไงก็ตามมานาน มาช่วงหลังเบื่อ ๆ เลยไม่ได้ดูต่อ
                  ช่วงนี้งานอดิเรก ไปสนใจลำโพงบลูธูทตัวเล็กๆ ครับ แบบพวกมาแชล เข้ากลุ่ม DIY ดูเขาทำกันก็สนุกดีครับ อะไหล่ของจีนเยอะมาก ราคาก็ถูก เสียงก็ดี มีตั้งแต่ดอกลำโพง แอมป์ แบต18650 พร้อมวงจรชาร์จ น่าประกอบเล่นมากครับ

Comment

• พวกลำโพงบลูทูธ ผมไม่เคยดูเลยครับ แต่อะไหล่จีนคงน่าจะแพร่หลาย อย่างที่พี่หมูบินว่า เดียวนี้อะไหล่หูฟังจีนก็แพร่หลายเช่นกันครับ
                    พี่หมูบินกลับมาเล่นหูฟัง diy ได้ครับ อะไหล่เยอะเลยตอนนี้

Comment

• หายไปนานแวะมาสักหน่อยเพราะวันนี้ โควิดในไทยเกือบหมื่น ไทยคงต้องอยู่กับโควิดไปจนเกือบถึงสิ้นปีในกรณีไม่มีเวฟที่สี่
                      silver squeez ก็ยังคงอยู่และคงอาจเป็นเกมส์ยาวกันไปอีกเป็นปีถ้าไม่ท้อกันซะก่อนเพราะราคาเพิ่มขึ้นมานิดเดียวจากตอนเริ่มกัน ในขณะที่ คริปโตพุ่งกันไปหลายเด้งแล้ว
                      ผมพยายามจะเข้าใจคริปโตนะ แต่ผมว่าสุดท้ายเงินดิจิตอลของรัฐน่าจะเข้ามาครองตลาดส่วนมากในท้ายที่สุด รู้สึกเหมือนตัวเองตกรถไฟเพราะออลอินไปกับทองถ้าวันนั้นลงที่คริปโตตอนนี้ก็กำไรห้าเด้งไปแล้ว 555
                      ช่วงนี้ซีรี่ย์คงไม่มีไรแรงไปกว่า เด็กใหม่ ผมดูแล้วก็ชอบนะถือว่าทำได้ดีในระดับหนึ่ง แต่รู้สึกว่ามันดูรุนแรงจัง ชีวิตเด็ก มปลายมันไม่ได้รุนแรงอะไรขนาดนั้นมั้ง แต่ก็ละครอ่ะนะมันก็คงต้องทำออกมาแบบนี้ จะให้ตั้งคำถามสังคมแล้วพล๊อตโลกสวยมันก็คงไม่น่าสนใจ
                      ดูแลตัวเองจนกว่าจะได้รับวัคซีนนะครับเน็ทและพี่หมูบิน
                      edit วันที่ 20 bitcoin หล่นหวบลงมาต่ำกว่า 31000 ตอนนี้เด้งคืนมาถึง 39000 แล้ว 555 คงมีไม่น้อยทีดอยกันมันช่างหนาวเหน็บจริงๆ
                      Last edited by I-PULSE; 20 May 2021, 15:57:28.

Comment

• ไม่น่าเชื่อนะครับ โควิดจะลากยาวข้ามปีมาขนาดนี้ แถมมีรอบ3 อีก น่าจะถึงปลายปี 64 เลย กว่าจะฉีดวัคซีนกันครบ รอบนี้มันน่ากลัวกว่ารอบแรกตรง ตายกันรายวันเลยครับ ผมจองฉีกวัคซีนไปแล้ว เดือน ก.ค.
                        เด็กใหม่ดูตามกระแสครับเลยดูตั้งแต่ซีซั่นแรกเลย รวดเดียวจบ 2 ซีซัน ก็ถือว่า ดูสนุกใช้ได้ครับ โดยเฉพาะดาราสาวๆ มาแต่งชุด ม.ปลายแล้ว แยกไม่ออกเลยครับ ว่าอายุเลย 20กันแล้ว น่ารักๆ ทั้งนั้น ยูริก็ชอบ
                        หูฟัง DIY มีเยอะจริงๆ ครับ หลายค่ายมาก ตอนนี้เล่น ทำบล็อก หล่อหูฟังกันเองแล้วครับ มีทั้งไม้ โลหะ เต็มไปหมด หลายสูตรหลายค่าย ตามไม่ไหวเลยครับ

Comment

• Originally posted by I-PULSE View Post
                          หายไปนานแวะมาสักหน่อยเพราะวันนี้ โควิดในไทยเกือบหมื่น ไทยคงต้องอยู่กับโควิดไปจนเกือบถึงสิ้นปีในกรณีไม่มีเวฟที่สี่
                          silver squeez ก็ยังคงอยู่และคงอาจเป็นเกมส์ยาวกันไปอีกเป็นปีถ้าไม่ท้อกันซะก่อนเพราะราคาเพิ่มขึ้นมานิดเดียวจากตอนเริ่มกัน ในขณะที่ คริปโตพุ่งกันไปหลายเด้งแล้ว
                          ผมพยายามจะเข้าใจคริปโตนะ แต่ผมว่าสุดท้ายเงินดิจิตอลของรัฐน่าจะเข้ามาครองตลาดส่วนมากในท้ายที่สุด รู้สึกเหมือนตัวเองตกรถไฟเพราะออลอินไปกับทองถ้าวันนั้นลงที่คริปโตตอนนี้ก็กำไรห้าเด้งไปแล้ว 555
                          ช่วงนี้ซีรี่ย์คงไม่มีไรแรงไปกว่า เด็กใหม่ ผมดูแล้วก็ชอบนะถือว่าทำได้ดีในระดับหนึ่ง แต่รู้สึกว่ามันดูรุนแรงจัง ชีวิตเด็ก มปลายมันไม่ได้รุนแรงอะไรขนาดนั้นมั้ง แต่ก็ละครอ่ะนะมันก็คงต้องทำออกมาแบบนี้ จะให้ตั้งคำถามสังคมแล้วพล๊อตโลกสวยมันก็คงไม่น่าสนใจ
                          ดูแลตัวเองจนกว่าจะได้รับวัคซีนนะครับเน็ทและพี่หมูบิน
                          edit วันที่ 20 bitcoin หล่นหวบลงมาต่ำกว่า 31000 ตอนนี้เด้งคืนมาถึง 39000 แล้ว 555 คงมีไม่น้อยทีดอยกันมันช่างหนาวเหน็บจริงๆ

ช่วงนี้ไม่ค่อยได้เข้ามาเลยแฮะ ตั้งแต่ใช้ tapatalk เข้าเวป ocz ไม่ได้

crypto ต้องทำความเข้าใจกับมันครับ ณ.ตอนนี้น่าจะใกล้ถึงช่วงลงหนัก ก่อนจะดีดหนักอีกรอบ แล้วทีนี้หละลงยาว

ผมสายขุดไว้ขำๆ เอาการ์ดไว้เล่นเกม ตอนราคาตกก็ขุดเก็บไว้ พอมันดีดก็ขาย เลยสบายกว่าสายเทรดหน่อย ที่เวลาร่วงนี่ใครลงเยอะคงนอนไม่หลับกัน

ส่วนซีรี่ช่วงนี้ไม่ค่อยได้ดูเท่าไหร่ กำลังนั่งดู unsung cinderella แล้วคิด เรามัวแต่ดูอะไรที่ไม่ได้ดีแบบ rise by wolf ไปทำไม

ส่วนที่ดูจบไปก่อนหน้านี้แล้ว okอยู่ก็ shadows and bone กับ dota dragon bloodครับ

Comment

• จะสิ้นเดือนกรกฏาแล้ว โควิดหนักหน่วงมากจริงๆครับ คงเป็นแบนี้ไปอีกหนึ่งเดือน ผมเพิ่งจองวัคซีนได้จะฉีดต้นเดือนสิงหา
                            ดูตัวเลขเมกาตอนนี้ ก็ชัดแล้วว่า โควิดไม่มีวันจบแม้จะได้วัคซีน Mrnaรุ่นแรกนี้ คงต้องดูวัคซีนรุ่นสองรุ่นสามและโควิดกลายพันธ์กันอีกเป็นปี
                            ดู kingdom แนะนำที่มีของยายตัวร้ายเมื่อคืนหละ ไม่ค่อยได้วิ่งกันสักเท่าไหร่ เพราะต้องเกริ่นนานอยู่
                            โลกเรากำลังเปลี่ยนไปอย่างรวดเร็ว หวังว่าเพื่อนๆจะเอาตัวรอดกันไปได้อย่างไม่หืดขึ้นคอกันทุกคนครับ
                            raised by wolf ดูไปหกตอน ทำไมผมไม่รู้สึกสนุกเลย 555
                            หูฟังไทยจะไปตลาดโลกและจะเป็นตัวเลือกแรกๆที่นักเล่นจะมีไว้ในใจแน่นอนครับพี่หมูบิน ผมฟันธง
                            Last edited by I-PULSE; 24 Jul 2021, 10:40:58.

Comment

• ผมได้ฉีดแอสตร้าไป1เข็มล่ะ โชคดีได้โควต้าของที่ทำงาน วันนี้ 8 ก.ค. ยอดทะลุ 2หมื่นล่ะ
                              วันนี้ก็ช็อกอีกเรื่อง กระทู้ประมูลคุณแชมป์ ผมเข้ามาดูของทุกวัน คุณแชมป์ติดโควิดหายไปเกือบเดือน วันนี้เข้ามาดูกระทู้ เห็นคนตั้งกระทู้ ขอแสดงความเสียใจกับครอบครับคุณแชมป์ คุณแชมป์เสียเพราะโควิดแล้วครับ

ช่วงนี้มาสมัคร Disney+ ดู marvel เพลินไปเลย ส่วนซี่รี่ย์ดูไปเรื่อยๆ ไม่ค่อยมีอะไรประทับใจเท่าไร่ช่วงนี้

รอโปรเจ็คหูฟังคุณหนุ่มนะครับ อยากให้เกิดจริง ๆ ผมว่าประสบการณ์+แนวทางการตลาดหนุ่มจะไปได้ไกลแน่นอนครับ

Comment

จะสิ้นเดือนกรกฏาแล้ว โควิดหนักหน่วงมากจริงๆครับ คงเป็นแบนี้ไปอีกหนึ่งเดือน ผมเพิ่งจองวัคซีนได้จะฉีดต้นเดือนสิงหา
                                ดูตัวเลขเมกาตอนนี้ ก็ชัดแล้วว่า โควิดไม่มีวันจบแม้จะได้วัคซีน Mrnaรุ่นแรกนี้ คงต้องดูวัคซีนรุ่นสองรุ่นสามและโควิดกลายพันธ์กันอีกเป็นปี
                                ดู kingdom แนะนำที่มีของยายตัวร้ายเมื่อคืนหละ ไม่ค่อยได้วิ่งกันสักเท่าไหร่ เพราะต้องเกริ่นนานอยู่
                                โลกเรากำลังเปลี่ยนไปอย่างรวดเร็ว หวังว่าเพื่อนๆจะเอาตัวรอดกันไปได้อย่างไม่หืดขึ้นคอกันทุกคนครับ
                                raised by wolf ดูไปหกตอน ทำไมผมไม่รู้สึกสนุกเลย 555
                                หูฟังไทยจะไปตลาดโลกและจะเป็นตัวเลือกแรกๆที่นักเล่นจะมีไว้ในใจแน่นอนครับพี่หมูบิน ผมฟันธง
                                rise by wolf เป็นอะไรที่ดูตัวอย่างแล้วเข้าท่า แต่พอดูแล้ว ร้องอีหยังวะบ่อยมากครับ จนผมดูไป4-5ตอนก็เปิดเลื่อนๆให้จบ ยิ่งตอนจบนี่แบบ hbo เอางบมาทุ่มทิ้งชัดๆ

ตอนนี้เลยไปลองดู amazon prime เคยดู American god ไป 1ss แล้วหาย เลยมานั่งดู2-3ต่อ ยังไม่จบ เดี๋ยวค่อยมาบอกอีกทีว่าดีไหม 555

ส่วนวัคซีนผมยังไม่ได้ฉีดเลย รอซิโนฟาร์มจองไว้ยังไม่มาซักที

ส่วนคุณแชมป์นี่คงเป็นคนตั้งกระทู้เยอะสุดใน ocz แล้วมั้งครับพี่หมูบิน ขอแสดงความเสียใจกับครอบครับคุณแชมป์ด้วย

Comment

Working...
                                X