Announcement

Collapse
No announcement yet.

(จบแล้ว)Overclockzone Member Party & Verify Member 16 กุมภาพัน 2019

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทางทีมงานขอน้อมรับความผิดพลาดไว้ปราศจากคำแก้ตัวใดๆในความผิดพลาดครับ

งานคราวหน้า จะขอความร่วมมือท่านสมาชิกมาเข้าร่วมในการจัดงานด้วยนะครับ ขอแจ้งไว้ก่อนข้ามปีเลย

Comment

• ผมได้เราเตอร์มา ยังงงเลยว่า จะไปใช้กะอะไร ถัดจากผมไป ก็เป็น 1080TI เสียดายมากกกก สลับรางวัลกันได้ม่ะ 5555+

Comment

• ของรางวัลมี ร้อยกว่ารายการ ผู้ร่วมงานร้อยกว่าคน คิดว่ายังไงก็คงได้ของติดไม้ติดมือกลับบ้าน (ใครไม่ได้ ถือว่า ซวยมาก เขาว่างั้น)

แต่พอเห็นเอาของรางวัลมาแจกกับการเล่นเกมส์ซะมากมาย บางคนได้ 2ชิ้น บางคนได้ 3 ชิ้น แล้ว ของบางชิ้นราคาสูงมาก (รู้สึกจะเป็น 1060) เล่นเกมส์แบบโกงๆ ได้รางวัลนี่ อิจฉาเลย

คนที่ไม่ได้ของรางวัลมีเยอะมาก ส่วนตัวได้เมาส์มาตัวนึง ดีใจมาก ไม่กล้าแกะใช้เลย 5555++ ดีใจกับคนได้ 1080Ti ด้วย มาเพราะตัวนี้เลย

น่าจะสุ่มแจกโดยคอมพิวเตอร์ แบบรัวๆ เว้นแต่รางวัลใหญ่ๆ แจกโดยตัวแทนที่ให้ของ

Comment

• ปีนี้สนุกมากครับ แต่พวกกับข้าวผมกินไม่ค่อยได้ กินได้แต่ข้าวผัด(พึ่งดัดฟันได้ไม่นาน )
          ส่วนสถานที่ผมว่าแคบไปหน่อยเมื่อเทียบกับจำนวนคน เดินได้ค่อนข้างยาก

Originally posted by man music View Post
          เป็นครั้งแรก ที่ได้มาร่วม ได้พบปะพูดคุยกับเพื่อนพีน้องสมาชิค โดยรวมก็อบอุ่นดีครับ
          เลิกงานมีโอกาสได้คุยกับพี่ตี๋และทีมงาน ทุกท่านก็เป็นกันเองดี (ผมไม่รู้จักใครเลย)
          เรื่องปัญหาเกมส์ และรางวัล ก็ได้คุยกัน เหมือนที่3ท่านด้านบน เสนอเป๊ะเลยครับ
          บางส่วนอาจมีปัจจัยมาจากทางสปอนเซอร์ ผู้สนับสนุนครับ ก็คงปรับให้ดีขึ้นในคราวต่อไป
          ส่วนดีก็ขอชื่นชมทีมงาน OCZ ครับ

ปล.เสียใจที่เอา เคสNZXT ไปแลกกับ ZOTAC1070Ti เจ้าตัวเล็กไม่ยอมแลก
          ตอนแรกผมนี่เชียร์ตัวเล็กสุดเสียงเลย พอประกาศรางวัลเท่านั้นแหละ อิจฉาาาา

Comment

• Originally posted by man music View Post
            โอ้ว พี่มาจาก นครพนม เลยเหรอครับ ใกล้บ้านเกิดผมเลย ผมอยุ๋ อากาศอำนวย ครับ
            ใช่ครับผม

- - - Updated - - -

Originally posted by monogear View Post
            ปีนี้สนุกมากครับ แต่พวกกับข้าวผมกินไม่ค่อยได้ กินได้แต่ข้าวผัด(พึ่งดัดฟันได้ไม่นาน )
            ส่วนสถานที่ผมว่าแคบไปหน่อยเมื่อเทียบกับจำนวนคน เดินได้ค่อนข้างยาก

ตอนแรกผมนี่เชียร์ตัวเล็กสุดเสียงเลย พอประกาศรางวัลเท่านั้นแหละ อิจฉาาาา
            เหมือนกันครับ เสียใจเลย 5555 สุดท้ายโดนพี่ชายยึด 5555

Comment

• [QUOTE=DaddyCat;75830419]
              Originally posted by somchai9
              ปีหน้าเจอกันนะครับคุณลุง ^_^

ได้เจอหลานมา2ครั้งแล้วงานครั้งหน้าถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดได้เจอกันแน่ครับ (เงินหาซื้อบรรยากาศ ความสนุกสนาน ความอบอุ่น ความสามัคคี ไม่ได้หรอกต้องมาร่วมที่งานนี้เท่านั้นครับ)
              Last edited by somchai9; 20 Feb 2019, 09:46:40.

Comment

• ผมนี้แหกปากให้ไอตัวเล็กได้การ์ดจอเลย บ้างคนได้หลายอย่างน่าจะแบ่งคนอื่นหน่อย ผมขึ้นไปรับฮีทซิงค์รอบนึง(จับรางวัน)กะขึ้นไปเล่นเกมรอบนึง(ไม่ได้ของ)

ปล.มางานนี้มาเอาหัวเขียว กะกินไก่ทอดดด
                Last edited by tonyza2539; 18 Feb 2019, 17:23:29.

Comment

• จัดการได้ดีกว่าปีก่อนครับ อาหารใช้ได้เลย เสื้อสวย แต่แนะนำเพิ่มนะครับ
                  -สถานที่เล็กไปนิด ลุกเข้าออกยากไปนิด แต่จัดการดีๆก็ไม่มีปัญหา
                  -การสุ่มจับรางวัลจากหางเบอร์ในโถดีแล้ว ดีกว่าสุ่มในคอมเหมือนปีก่อน ซึ่งมันจะรันเลขซ้ำกันหลายรอบ (นอกจากจะหาโปรแกรม หรือเว็บที่ตัดเลขจากการสุ่มไปเรื่อยๆได้)
                  -การเล่นเกมส์ ผมเข้าใจ ว่าทีมงานอยากให้ผู้ร่วมงานทุกคนมีส่วนร่วม แต่เมื่อหลังๆเค้าลุกไม่สะดวก ก็เลยเสร็จด้านหน้าหมด ก็ต้องดูวิธีการกันปีต่อไป
                  -รางวัลใหญ่ๆ โดยเฉพาะหลักหมื่น ควรให้ทุกคนมีโอกาสเท่ากันครับ เล่นเกมส์มันโอกาสแค่คนที่ออกไป
                  -แต่บางคนก็ไม่สนใจจะลุกเลยจริงๆนะ อันนี้บางทีก็โทษทีมงานอย่างเดียวไม่ได้ บางคนไม่ได้นั่งหลังๆก็ไมลุกซักรอบนะ

ผมเห็นหลายคนที่ไม่ได้รางวัลเดินออกไปเลย ไม่ได้ร่วมถ่ายรูปในตอนท้าย คงจะเซ็ง ก็เห็นใจเหมือนกัน ผมว่าอย่างน้อย หาแผ่นรองเม้า ซื้อมาเป็นโหลๆ ปลอมใจคนไม่ได้รางวัลหน่อยก็ยังดีเนอะ

แต่สุดท้าย งานจัดขึ้น จุดประสงค์คือให้เรามาร่วมพบปะสังสรรค์ แลกเปลี่ยนกัน และได้เจอทีมงาน ได้มาขอบคุณพี่ตี๋ ที่ทำให้พวกเรามี OCZ ไว้เป็นสังคมแห่งการแบ่งปัน ซื้อหาย แลกเปลี่ยนความรู้กัน ก็อย่าลืมสิ่งนี้กันด้วยครับ
                  Last edited by montreez; 22 Feb 2019, 10:58:10.

Comment

• จองไว้ 2ที่ เสียดายไม่สบายก่อน เลยอดไปร่วมงานเลย ไว้ครั้งหน้าไม่พลาดแน่ๆคับ

Comment

• ปีนีทางทีมงานมีแผนงานจะเปิดรับลงทะเบียน Verify Member ตามต่างจังหวัดเมื่อไหร่ครับ

Comment

• Originally posted by maxdorson View Post
                        ปีนีทางทีมงานมีแผนงานจะเปิดรับลงทะเบียน Verify Member ตามต่างจังหวัดเมื่อไหร่ครับ
                        น่าจะหลังเดือน 6 เป็นต้นไปครับ กำลังศึกษาแนวทางการจัดกิจกรรมมินิมิตติ้ง เพื่อพูดคุยแลกเปลี่ยนกับเพื่อนสมาชิก พร้อมรับลงทะเบียน Verify Member ด้วยคับ

ยังไงอดใจรอนิดนึงครับท่าน ^^

Comment

• อยากได้เสื้อยังพอมีไหมคับ

Comment

• Originally posted by BankCom054 View Post
                            อยากได้เสื้อยังพอมีไหมคับ
                            เดี๋ยวตรวจสอบให้ครับ

Comment

Working...
                            X