Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ ใส่รูปสินค้าในห้องซื้อขายทำยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ ใส่รูปสินค้าในห้องซื้อขายทำยังไงครับ

verify member แล้ว post รูปยังไงครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ

หมายถึงจะขายของแล้วจะลงรูปอะเหรอ ท่านก็ถ่ายรุปลงคอมย่อรุปสักหน่อยแล้วเอาไปฝากเว้บฝากพิมในกูเกิ้ลก็ได้ พออัพโหลดมันจะเป้นโค้ดแล้วก้อบปี้เอามาวาง สังเกตง่ายๆมันจะขึ้นด้วย [img] ตามด้วยชื่อเว้บที่ฝาก รหัสรูปปิดด้วย [img] แบบนี้ท่านลองดู ก่อนจะขายลองกดpreviewดูก็ได้รูปขึ่้นไหม ไม่รู้ตอบตรงคำถามเปล่านะถ้ารูปอวตารท่านก็ไปใส่เองในโปรไฟล์เอา

Comment

ใช่ครับ ปกติ กดรูปเขียว ๆหน้าตัว A จะชึ้นหน้าต่างให้ใส่รูปได้เลย แต่ตอนนี้ไม่ได้ มันจะขึ้น ERROR ครับ ต้องแก้ไขยังไงครับ

Comment

Originally posted by puvanatn View Post
        ใช่ครับ ปกติ กดรูปเขียว ๆหน้าตัว A จะชึ้นหน้าต่างให้ใส่รูปได้เลย แต่ตอนนี้ไม่ได้ มันจะขึ้น ERROR ครับ ต้องแก้ไขยังไงครับ
        ใช้เวปฝากรูป แล้วก๊อปปี้ BBCode มาวาง
        คนที่ไม่ได้เป็นสมาชิกจะได้มองเห็นรูปด้วย เพราะเวปเราคนเข้ามาดูเยอะมันมิใช่มาดูแค่เฉพาะสมาชิกนะครับ

https://www.picz.in.th/?lang=th เวปฝากรูป

เมื่ออัปโหลดรูปเสร็จแล้ว กอปปี้ bbcode มาวางได้เลย พรีวิวดูก่อนกดโพส

Comment

Comment

Originally posted by puvanatn View Post
            ตอนนี้เหมือนลง bb code แล้วมันไม่โชว์รูป พอจะรู้วิธีแก้มั้ยครับ

Comment

Working...
            X