Announcement

Collapse
No announcement yet.

โดนโกงแล้วคับ ชื่อ สุทธิดา เลขบัญชีกรุงศรี 1781538047 ซะอ่วมเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โดนโกงแล้วคับ ชื่อ สุทธิดา เลขบัญชีกรุงศรี 1781538047 ซะอ่วมเลย

ผมได้โพสหาแรมไป นัดรับอย่างเดียว แล้วทิ้งไลไว้คับ เค้าแอดไลมาชื่อ Fon คุยกันว่าผมไม่รับของส่งคับ ผมกัวโดนโกง คุยไปคุยมา ผมตัดสินใจว่าจะโอนมัดจำ ผมได้ทำการมัดจำให้ก่อน ครึ่งนึง แล้วส่ง ems มาหรือได้ของแล้วผมจะโอนส่วนที่เหลือไปผมก้กัวเนอะ สุดท้ายก้เงียบหายไปเลยคับ พอจะสืบได้ไหมคับ วันนี้จะไปแจ้งความไว้ก่อน เสียความรู้สึกเลยไม่เคยโดนกับเค้า ขอบคุนครับที่รับฟัง ocz

ขั้นแรก ไปที่สน. นำหลักฐานทั้งหมดไปด้วย บทสนทนา ประวัติการโทร สลิปโอนเงิน ถ้าโอนผ่านเน็ตให้ปรินท์ออกมา และอื่นๆที่คิดว่าจำเป็น ตำรวจไม่รับฟังปากเปล่าครับต้องปรินท์ไปให้เค้าดู
    ขั้นที่สอง ให้ตำรวจทำหนังสือไปที่ธนาคารของคนร้าย ขอทราบชื่อ นามสกุล และที่อยู่
    ขั้นที่สาม ตำรวจจะทำการออกหมายเรียกไป2ครั้ง ถ้า2ครั้งไม่ติดต่อมา หมายเรียกจะกลายเป็นหมายจับ
    ขั้นที่สี่ ไกล่เกลี่ย เราๆท่านๆก็คงจะอยากได้เงินคืนแล้วจบกันไป แต่ถ้าท่านรวยแล้วหมั่นไส้จะไม่รับเงินคืนก็ได้ ก็ดำเนินการฟ้องร้องกันต่อไป

ทั้งหมดนี้ท่านต้องคอยตามจี้ตำรวจที่รับทำคดีครับ 3วันโทรตามทีก็ได้ อย่าไปเกรงใจ เพราะคดีจะไม่คืบหน้า ผมโดนมาแล้ว ครึ่งปีกว่าจะได้เงินคืน
    Last edited by Botvinnik; 10 Jan 2018, 16:31:32.

Comment

จะลองดูครับ ขอบคุนครับ

Comment

Working...
      X