Announcement

Collapse
No announcement yet.

กฏใหม่ในการลงขายสำหรับ User ใหม่ที่เพิ่งสมัคร (2017-2018)

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by sky007 View Post
    เอาไปดูเป็นตัวอย่าง เงินเข้า บช +user ใคร คนนั้นรับผิดชอบ ไล่ไปตามระบบ การปลอมแปลงเอกสารราชการโดนอีกคดี

http://www.pdamobiz.com/forum/forum_...807&PN=2&TPN=1
    ถึงจะตามได้ แล้วเราจะไปให้คนอื่นเค้าหลอกใช้บัญชีทำไมล่ะครับ? แค่คนขายระวังตรวจสอบผู้ซื้อด้วย ไม่ใช่รับโอนเงินมั่วๆก็ไม่มีใครถูกหลอกแล้ว

แต่เอาจริงๆ ค่าเวลาทีต้องเสีย ก็หลายพันบาทแล้ว จะมาเสี่ยงเพื่อกำไรหลักสิบหลักร้อยไม่คุ้มหรอก

Comment

ถ้าเจอ user สมัครปี 2017 ขายของไม่ลงหลักฐานตามที่บอก
      ตอนนี้ลบกระทู้ได้เลยใช่มั้ยครับ จะได้ช่วยลบครับ

แล้วก็ฝากเรื่องป้องกัน user ที่เป็น spam จากต่างประเทศด้วยครับผม

Comment

ดีมาก ยังไม่มีบัญชีกลางถ้ามีจะดีมาก

Comment

โอเคครับ

Comment

เห็นด้วยพร้อมปฏิบัติตามครับ

Comment

Comment

รับทราบครับ

Comment

การตั้งกฎ มีผลดีแน่นอนป้องก้นได้ในระดับพอประมาณไม่มีอะไรป้องกันได้100% มันมีผลกระทบกับพวกมิจจฉาชีพโดยตรงอยู่แล้ว ส่วนที่ขายติดต่อทาง pm อย่างเดียว ถ้ามีกฎออกมา ก็ต้องทำตามเวป ถ้าทำตามเวปไม่ได้ ต้องไปสร้างเวปขายของเองครับ ส่วนรวมไม่ใช่ส่วนตัว มาอาศัยบ้านเค้าขายของก็ต้องทำตามเจ้าบ้านครับ Webmaster ลองปรึกษากันดูครับ

กรองออกไปเรื่อยๆครับ แบนuser พวกโกง หมกเม็ด เกรียน มันมีผลถึงเวลาเวปซื้อขายจะมีคุณภาพครับ ต้องใช้เวลา เข้าใจการทำหน้าที่ของ mod ไม่มีเงินเดือน ยอมเสียสละเวลาให้ทางเวป เข้าใจครับ ลองเข้าไปศึกษาเวปเพื่อนบ้านดูครับ
                  Last edited by sky007; 10 Mar 2017, 13:59:16.

Comment

Comment

ดีครับ แต่ สาขานี้ไปยังไงครับ จะไปเปิดบัญชี

Comment

เจอแบบนี้เป็นกลุ้ม เลยครับ

Comment

ให้ระวังเรื่องมิจฉาชีพจะหลอกให้คนอื่นโอนมาให้บัญชี เรา(เจ้าของบัญชีที่เปิดเผยตัวเลขและชื่อ)และมิจฉาชีพก็รับของเอง โดยหลอกติดต่อผู้ซื้อและผู้ขายสองทางจาก 2 เว็บ

Sent from my SM-G930F using Tapatalk

Comment

ชัดเจน

Comment

Originally posted by OCZ View Post
                              1.ตั้งกฏใหม่เกี่ยวกับการลงขายของสำหรับ User ที่เพิ่งสมัครใหม่(2017) - ถ้าไม่ปฎิบัติตาม มีบทลงโทษอย่างไร

ลบกระทู้คับ ถ้ายังลงใหม่เรื่อยๆ คงต้องลบ USER คับ

2.ขอความร่วมมือจาก USER เก่า ที่ไม่ได้ Verify Member - อันนี้ถ้าไม่ปฎิบัติตามก็ไม่เป็นไรใช่ไหมครับ

อันนี้เป็นการขอความร่วมมือคับ ถ้าไม่ทำ อีกหน่อยมีจำนวนเพื่อนสมาชิกที่ Verify Member มากพอสมควร ท่านที่ค้าขายแบบไม่ลงหลักฐาน ก็ขายไม่ได้เองแหละคับ

ข้อเสนอแนะในการติดต่อซื้อขาย
                              -ไม่ควรติดต่อกันผ่านไลน์หรือแอพพลิเคชั่นแชทต่างๆเพียงช่องทางเดียว อย่างน้อยๆต้องได้เบอร์โทรศัพท์หรือเลขที่บัญชี เพราะสามารถใช้ติดตามตัวได้

อันนี้เห็นด้วยคับ

-นัดรับส่งสินค้าบริเวณที่กล้องวงจรปิดได้ก็ดี

อันนี้น่าจะบังคับกันไม่ได้คับ

สำหรับท่านที่ลงทะเบียน Verify Member ใว้ตอนปลายปีที่แล้วสถานะหาย แจ้งวัน-เวลาที่ไปลงทะเบียนใว้ได้ที่ >> https://www.overclockzone.com/forums...ad.php/3405571
                              ชัดเจน ขอบคุณมากครับ

Comment

Comment

Working...
                                X