Announcement

Collapse
No announcement yet.

เริ่ม Block User ที่โดนร้องเรียน **ใครที่โดนโกงและมีหลักฐาน+ใบแจ้งความโพสได้เลยคับ**

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ตอนนี้มิจฉาชีพเยอะ ทุกเวป ทุกบอร์ด
    หน้าเดิมๆ บัญชีเดิมๆ หากินวนเวียนอยู่

หลอกขายของถูกๆ เพราะรู้ว่าคนต้องรีบแย่งซื้อ แย่งโอน
    ที่เห็นๆ คนเดียวกัน มีเป็นสิบยูสเซอร์ สมัครตั้งแต่2010-2017
    เวลาจะไปรับเองกับมือ ก็อ้างว่า ไม่ว่าง ไม่สะดวก อยู่ ตจว.

แนะให้คนที่คิดจะค้าขายประจำในเวปนี้ ลงทะเบียน Verify Member
    ทำประวัติซื้อ-ขาย-ลงเลขที่ส่ง ปณ.ไว้เป็นเครคิต

ข้อแนะนำสำหรับ ยูสเซอร์ใหม่ที่ยัง ไม่ได้ลงทะเบียน Verify Member
    1.ควรสร้างเครดิตก่อน ควรจะลงบัตร บปช+บัญชีธนาคารที่มีชื่อเดียวกัน จะทำให้ขายง่ายขึ้น
    (ลงชื่อยูสเซอร์+ขีดคร่อมว่า"ใช้ซื้อ-ขายใน OVERCLOCKZONE เท่านั้น")
    2.เมื่อส่งของทาง ปณ.แล้วให้ลง เลขที่ส่ง วัน-เวลาส่ง นำมาใช้เป็นเครดิตครั้งต่อไปด้วย

****ช่วงนี้มิจฉาชีพหน้าเดิมๆ วนเวียนมาหากินในเวปนี้อยู่ แถมคนเดียวมีหลายยูสเซอร์ หลายร่างทรง
    (ทำให้ยูสเซอร์ใหม่ๆ ที่ค้าขายสุจริตเสียหายไปด้วย ช่วยร่วมมือกันป้องกันหน่อยครับ)

Comment

ดีครับ แล้วเรืองสมาชิกลงทะเบียนมา ตจว บ้างก็ดี

Comment

เคยหัวเขียว จะ verify มั่ง แต่ต้องไปด้วยตนเอง ไม่มีเวลา ยากกว่าเดิมแฮะ

Comment

เห็นด้วยครับ ถือเป็นการพัฒนา
          มีปัญหาก็ แก้ไขกันไปครับ
          อาจจะไม่สะดวก กับหลายๆคน
          ดีกว่าไม่ทำไรเลย

Comment

เห็นด้วยครับ

Comment

block ip หรือ mac address ไปเลยจบ

Comment

การทำ Verify Member ในแต่ละจังหวัด มียอดคนสมัครไม่น่าเยอะ เห็นใจทีมงานครับ ไม่รู้จะคุ้มหรือเปล่า
                ขนาดในกทม. ยังแค่สองสามร้อยคน
                ก็อยากให้เพื่อนสมาชิกเสียสละเวลามาทำกันเยอะๆ ครับ เมื่อมีจำนวนมากพอ ก็จะเห็นแตกต่างระหว่างคนที่ลงทะเบียน กับไม่ลง ทำให้คนซื้อตัดสินใจง่าย
                และอาจกำหนดให้คนที่ลงทะเบียนขายได้เท่านั้น (อันนี้อาจแรงไป โทษที)

อยากให้ทีมงานที่ออฟฟิศในกรุงเทพ รับสมัครลงทะเบียน Verify Member ได้ทุกวัน เผื่อเพื่อนสมาชิกขึ้นมาเที่ยวกรุงเทพฯก็แวะไปทำได้ (หรือเฉพาะเสาร์-อาทิตย์ก็ได้)

อีกอย่างนะครับ ประวัติการขายของใหม่ ๆ ทำไมมันไม่ขึ้นอ่ะครับมันอยู่แค่เดือนธันวาคม ปีที่แล้ว ( Find latest started threads )
                Last edited by noyi2511; 5 Mar 2017, 21:18:02.

Comment

เสนอแนะให้ทางoczทำประเภทแบบมีบัญชีกลางเป็นทางเลือกสำหรับผู้ซื้อก็ดีนะครับ
                  บางท่านมาหาของ ไม่ค่อยเข้าเวป บางทีเจอผู้ขายที่ทักมาทาง ไลน์ หรือ โทรศัพท์
                  แล้วอยากได้ของเร็วและถูก ทำให้เสร็จโจร[รีบโอนเพราะโจรอ้างว่ามีหลายคิวสนใจ
                  เหมือนกัน] ขอเสนอแนะเป็นทางเลือกอีกแบบนึงนะครับ อาจมีค่าใช้จ่าย ก็ให้ผู้ซื้อรับ
                  ผิดชอบไปครับ หลายๆเวปก็ใช้วิธีการแบบนี้ ผมว่าเป็นทางเลือกอีกอย่างนึงครับ

Comment

ผมว่าเดี๋ยวนี้มันแปลกๆ
                    ผมยูสเก่าแถมหัวเขียว ขายhdd wd black1tbมีประกัน แถมถูกกว่าชาวบ้านเขา
                    โดนยูสใหม่ขอหลักฐาน ผมก็อึ้งไปสิ นี่ผมหลักฐานไม่พอหรือเขาต้องการอะไร ???
                    ผมนี่ขายคนอื่นเลย อิอิ

Comment

ไม่ได้เข้ามานาน ขอเอาใจช่วย admin ทุกท่านนะครับ ^^

Comment

Originally posted by attapon939 View Post
                        ผมว่าเดี๋ยวนี้มันแปลกๆ
                        ผมยูสเก่าแถมหัวเขียว ขายhdd wd black1tbมีประกัน แถมถูกกว่าชาวบ้านเขา
                        โดนยูสใหม่ขอหลักฐาน ผมก็อึ้งไปสิ นี่ผมหลักฐานไม่พอหรือเขาต้องการอะไร ???
                        ผมนี่ขายคนอื่นเลย อิอิ
                        ส่วนมากมาจากในเฟซน่ะครับ เคยถามๆเหมือนกัน เขาบอกว่า เขาดูไม่เป็น คนไหนเครดิตดีหรือไม่ดี ส่วนเรื่องหัวเขียวนี่ น่าจะไม่รู้ล่ะมั้งครับ ว่าได้มายังไง เรื่องที่จะขอหลักฐานเลยไม่ค่อยแปลกเท่าไร [emoji29] [emoji29] [emoji29]

Sent from my vivo V3 using Tapatalk
                        Last edited by chivas01; 6 Mar 2017, 07:36:23.

Comment

Comment

ถ้ามีจัดแบบ กรมจัดหางาน แอดไวน์ เจไอบี ฯลฯ ก็ดีน่ะ
                            เช่นว่า เดือนนี้มีงานนิทรรศการคอมจัดที่ห้างใหญ่ๆในจังหวัดนั้นๆ ทีมงานก็ฝากให้เจ้าหน้าที่ร้านอื่น(เช่น แอดไวน์ ) มารับลงทะเบียนแทนเลย
                            ถ่ายรูปคนที่มาสมัครเก็บไว้ด้วย
                            ประโยชน์ คือได้โฆษณาทั่วถึง และรวดเร็ว (คหสต)

Comment

มันก็แปลกนะที่ คนทำผิดมันไม่โดนอะไรบ้างเลยน่ะ ปัญหางูกินหางจริงๆ ไปหาพี่หนวดก็ไม่ค่อยจะสนเท่าไร
                              คนที่ไม่อยากเดือดร้อนต้องหาทางแก้กันเองนี่แหละ วุ้ยปวดหัว

Comment

Comment

Working...
                                X