Announcement

Collapse
No announcement yet.

ยุคนี้ ขนาดโชว์บัตรประชาชน+สมุดบัญชียังโกงได้เลยเหรอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ยุคนี้ ขนาดโชว์บัตรประชาชน+สมุดบัญชียังโกงได้เลยเหรอ

http://www.forum.munkonggadget.com/detail.php?id=214831
    ไม่ได้โดนครับ แต่อึ้ง
    สงสัยต่อไปขายมือสอง ต้องรับมืออย่างเดียว

พวกนี้เขาคิดว่าเป็นอาชีพเขาครับ บางคนชอบทำตัวมีปัญหา เวลาเกิดเรืองเอาพ่อแม่มาเคลีย์
    เลยไม่ติดคุก แล้วกลับมาทำเรืองโกงซ้ำแล้วซ้ำอีกครับ ผมถึงอยากให้คนทีโดนโกง เอาเรือง
    ให้ติดคุกไปเลยครับ จะได้เข็ดเสียทีครับ อย่างต่ำๆก็คงหายไปปี 2ปีครับ ขอแสดงความเสียใจ
    กับคนที่ถูกโกงด้วยครับ เวลาซื้อยังไงระมัดระวังตัวครับ เงินเวลาออกจากกระเป๋าง่ายครับ แต่เอากลับ
    มายากมากครับ เช็คประวัติคนขายเยอะๆครับ ชือ เลขบัญชี สำคัญมากครับ

Comment

กรณีนี้คือเขาเอาบัตรทหารชชายแดนใต้ที่หายตัวไปมาแปะชื่อ นามสกุลตัวเองแล้วถ่ายรูปครับน้องในเวปโดนไปคนนึงห้อง HIFI คงโดนกันหลายคนอยู่เพราะเห็นบัตรราชการ
      แนะนำค้นหารูปในgoogle ก่อนตัดสินใจนะครับใจรสมัยนี้ก็หาวิธีไปเรื่อย
      Last edited by nok29; 9 Aug 2016, 19:16:54.

Comment

รับมือ ยังโกงเลย

Comment

หลักฐานบัตรปชชสำหรับผมไม่มีความหมายเลย ถ้าคนขายไม่ชัวร์แล้วอยู่ไกลนัดรับไม่ได้ผมก็ไม่เอาดีกว่า

Comment

นัดรับของก็ไม่ได้ช่วยได้ทั้งหมดนะ ของบางอย่างมันเทสหน้างานไม่ได้ ยุคนี้ต้องมีเบอร์โทรศัพท์ผู้ขายเป็นอย่างน้อย

Comment

แสดงว่าจะใช้ชื่อนี้เป็นชื่อสุดท้ายในการโกง แล้วก็จะใช้ชื่อใหม่ที่เตรียมไว้ในการโกงครั้งต่อไป ใช้ชื่อจริงบ้าง ชื่อปลอมบ้าง ชื่อคนอื่นบ้าง พอโดนจับได้ ก็บอกว่าไม่ได้ทำ โดนแอบอ้างบ้างแหล่ะ โดนหลอกบ้างแหล่ะ

Comment

Working...
              X